• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] - Nokia C6 v20/523x v40 [Ngocha] - For 3G ON - 30/01/2011

satthumuhn1

Chắc quả 3G trên5233 của ngocha cũng thành độc quyền đấy các bác àh
:D

mrnhek

cái FW này là cái độc nha
5233 mà hiện 3g lên mạng ra quán đt thỳ 99% các ông chủ quán đều bảo là 5230 =))
thanks bác để em test thử rồi sẽ cho bác ý kiến ngay

quangcon1980

mình mới flash xong,ok ko vấn đề gì cả!đang xài chưa bít ra sao nhưng có vẻ pin trâu hơn thì phải,tại flash xong cho nhỏ cháu chơi game đến giờ mà mới tuột 1 cục pin.chơi cũng hơn 3h ah.
nhìn thấy sóng 3g là mê roài! \-/ \-/

tranconghd89

mình đã test và có vài dòng feel như sau
menu 4x4 Big icon
cảm ứng mượt
tiếng bass tăng lên nghe rất rõ
hiệu ứng đơn giản ko tốn pin nhưng khi lất trang có vẻ thấy hơi bị giật
mod lại đèn flash trong camera nhưng khi chọn chụp chân dung buổi tối thì lại gây ra lỗi
mình cũng bị như bác này

shido_katori

Active Member
ko thấy của RM-588. bác ngocha up nhanh \-/
cho em hỏi luôn, cái này icon có thay đổi full theo themes ko vậy ?

joeD

ko thấy của RM-588. bác ngocha up nhanh \-/
cho em hỏi luôn, cái này icon có thay đổi full theo themes ko vậy ?

icon full lun đó bạn bộ icon này bác binh24 mod lại rồi khỏi lo vấn đề bây g là mod chụp hình vẫn còn bị lỗi nè

Nhoxly00

ai so sánh giùm em bản này với bản unique final 2.2 được không? sợ flash xong không hạ ver dc nữa thì khốn.

x4kio

ai so sánh giùm em bản này với bản unique final 2.2 được không? sợ flash xong không hạ ver dc nữa thì khốn.

đã test thử ,2 bản xài như nhau àh :|,nhưg theo mìh ngĩ xài bản duythanh có vẻ hoàn thiện hơn ,đầy đủ các mod cần thiết :D:D
vừa flash xog hồi chiều ,tự nhiên cái nút mũi tên ở trên cùg đt ,bấm zô hiện ra 5 icon : nge nhạc ,hìh ảnh ,video ,... của mìh k sử dụg đ.c nữa
tr'c lúc đó đag xài bản unique 2.2 thì còn sử dụg đ.c ,h chả bik sao :((
vs lại ,ngoài lỗi camera đã đ.c nói ở trên ,thì mìh k thấy lỗi nào nữa :):)
bác ngocha làm lun 1 bản small icon đ.c ko zậy ,tại xài small icon qen ròy ,h xài big icon thấy khó xài khó ,tks bác tr'c :D:D

joeD

đã test thử ,2 bản xài như nhau àh :|,nhưg theo mìh ngĩ xài bản duythanh có vẻ hoàn thiện hơn ,đầy đủ các mod cần thiết :D:D
vừa flash xog hồi chiều ,tự nhiên cái nút mũi tên ở trên cùg đt ,bấm zô hiện ra 5 icon : nge nhạc ,hìh ảnh ,video ,... của mìh k sử dụg đ.c nữa
tr'c lúc đó đag xài bản unique 2.2 thì còn sử dụg đ.c ,h chả bik sao :((
vs lại ,ngoài lỗi camera đã đ.c nói ở trên ,thì mìh k thấy lỗi nào nữa :):)
bác ngocha làm lun 1 bản small icon đ.c ko zậy ,tại xài small icon qen ròy ,h xài big icon thấy khó xài khó ,tks bác tr'c :D:D

bạn nói vậy mình thấy ko đúng tí nào nếu mà so sanh 1 bản mà bỏ thời gian ra chau chút từng chút 1 với 1 bản qua loa thì đâu có đc bác duy thanh cũng phải trải qua nhìu bản mới có đc 1 bản hoàng thiện còn ngoccha2006 cũng vậy từ từ thì sẽ khắc ph5uc đc thôi

x4kio

bạn nói vậy mình thấy ko đúng tí nào nếu mà so sanh 1 bản mà bỏ thời gian ra chau chút từng chút 1 với 1 bản qua loa thì đâu có đc bác duy thanh cũng phải trải qua nhìu bản mới có đc 1 bản hoàng thiện còn ngoccha2006 cũng vậy từ từ thì sẽ khắc ph5uc đc thôi

uk mìh sr ,mìh còn kém :D:D

lapvoit

Còn lổi nữa là treo màn hình chủ, phải khởi động lại, sáng giờ bị 2 lần rồi

joeD

mình sài 2 ngày rồi chưa bị lần nào có thể CT của bạn ko tương thích với hệ thống

shido_katori

Active Member
mình sài 2 ngày rồi chưa bị lần nào có thể CT của bạn ko tương thích với hệ thống
người ta vui vì có FW để chơi, còn chúng tôi chờ đợi .... RM-588:))

ngocha2006

Nguyên văn bởi lapvoit
Khi mới khởi động máy dùng Mod tăng tốc khởi động lên có thể màn hình chủ hơi chậm, cứ vào menu
dùng bình thường 1 tí là ổn định lại thôi mà.

lapvoit

Mình đã tets thử hết rồi, đối với v40.1.003 thì bản english của binh24 là ít lỗi nhất, chỉ cần thêm tiếng việt vào flash là ok thôi, mình flash tới flash lui rốt cuộc cũng mod lại bản của duy bình đem flash thấy chạy rất ổn. Đó là nhật xét của riêng mình

Khi mới khởi động máy dùng Mod tăng tốc khởi động lên có thể màn hình chủ hơi chậm, cứ vào menu
dùng bình thường 1 tí là ổn định lại thôi mà.

Không phải lúc khởi động ngocha ơi mà đang xài nữa chừng bị mới chết chứ