• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW Nokia X6] - Photon C6-03 Final

bunrieucua

Ko ngờ cái bong bóng của mình làm ra mà nhiều bác sử dụng nó để làm effects gốc đến thế hức hức :(:)(:)(:)((, xúc động quá :(:)(:)((
Mà bản này đã thêm cái mod thêm 5MB ram của bác Kiên chưa bạn? Nếu mà thêm rồi thì ram hơi ít, còn chưa thêm thì chắc ram cũng bằng cái FW N97 mình đang dùng, 47MB bọ :D
Effect bong bóng trong box s60v5 có 2 cái chứ không phải 1 đâu boy yêu quý nhé!:))

minhdale

Bản CFW N97 cho X6 cũng giống với các bản C6 cho X6, Ram nhiều hơn xíu. Nhưng mà Dialer lại giống của X6, nên không thích
Thích thì mod lên cho giống S^3 được chứ sao :)).
Mạng mình trả sau ko up được, chết tiền net mât :|. Lấy tạm nguyên bản của bác binh24 vậy. Chắc do là bản beta nên bác binh24 ko giới thiệu trực tiếp trên PDAViet (hoặc cũng có thể bác ý quên :p):
Core for X6 V31.0.004
RM-559_31.0.004_N97 Mini ROFS2
Sau 3 ngày sử dụng thì mình thấy:
+ Khá hoàn hảo cho dù nó là bản beta, ram ko cao nhưng cũng chấp nhận được.
+ Cái xoay màn hình hơi tệ, nhiều lúc để ngang điện thoại ra nó cũng vẫn nằm dọc. Mình tưởng máy bị hỏng cảm biến nên flash lại bản X6 gốc thì cảm biến rẩt ngọt -> do FW N97.
+ Thêm nữa là ko có bàn phím tự search danh bạ (mình cook vào thì bị lỗi).
+ Bấm và giữ nút Del ở bàn phím qwerty full màn hình thì nó ko xóa liền một mạch, đành phải bấm liên tiếp vậy.
Các bác nào thích mod lại thì lưu ý bản N97 rất khó mod, ko giống bản C6 đâu. Tốt nhất là chỉ mod các file 10202be9 thôi, còn các mod như đổi bàn phím Qwerty khi xoay màn hình, quản lý file đọc được file hệ thống, ... mod vào là bị lỗi ngay.

Cái mình thích nhất ở CFW N97 đơn giản là có cái effects trong menu thôi, thử cài cái N-gage nhưng ko được :D

-Ram được 56~57 mb khi tắt hiệu ứng, đủ full widget (5 cái).
-Xoay màn hình hơi chậm 1 chút thôi.Nhưng sau 1 thời gian dùng sẽ bình thường.Và vì tui luôn tắt cảm biến sau khi flash nên cái này ko thích dùng.
-phím số tự search danh bạ cho C6 mà.Phải tự tay mod cho N97 mới được :))
- Lỗi nút del khi full qtwerty - cái đó là ung thư ác tính ko thể bỏ trong các ported =)).
Fw này nó kén chọn mod nhưng có thể thêm mod app như 7 trang kí tự, 365 ngày nhật kí, bàn phím giống S^3, centre text (cái này sẽ xung đột với bàn phím gọi s^3 và swipe unlock C6)..........N8 icon thì vẫn cà tàng vì chưa có pro nào mod lại để ko bị lỗi với 1 số effect.Nói chung FW N97 mini for X6 thì nhiều ram, tiết kiệm pin hơn, cảm ứng có vẻ tốt hơn, nghe nhạc hay hơn (theo cảm nhận riêng)... so với C6 port

samiboy007

Có bạn nào tốt bụng kiếm dùm mình cái mod ẩn icon mình muốn với.kiếm từ 2h tới gjờ mà chả thấy.hjchjc

bachbach1234

Có bạn nào tốt bụng kiếm dùm mình cái mod ẩn icon mình muốn với.kiếm từ 2h tới gjờ mà chả thấy.hjchjc
ah...samiboy này,,,,bạn có biết làm cách nào DÙNG ĐƯỢC BỘ OFFICE CỦA X6 KHÔNG...DÙNG ĐỂ ĐỌC CÁC FILE THÌ ĐƯỢC..NHƯNG ĐẾN KHI VIẾT VĂN BẢN THÌ NÓ LẠI ĐÒI LICENCER ...BẠN CÓ CÁCH NÀO CRACK KHÔNG...BẢN OFICE 6ĐẤY...MÀ MÌNH CŨNG KHÔNG THẤY CÓ MỤC NHẬP LIENCER ĐÂU CẢ...??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

Dragon459

Manager
@manhnguyenvn : bác có thể sửa lại cái cột sóng và cột pin về dạng thẳng như mặc định được k??dùng dạng tam giác này gần về mấy vạch cuối làm cho người dùng có cảm giác yếu thế nào ấy.như là pin có thể hết bất cứ lúc nào ấy.để dạng nguyên thủy nhìn sẽ khỏe khoắn hơn

ah...samiboy này,,,,bạn có biết làm cách nào DÙNG ĐƯỢC BỘ OFFICE CỦA X6 KHÔNG...DÙNG ĐỂ ĐỌC CÁC FILE THÌ ĐƯỢC..NHƯNG ĐẾN KHI VIẾT VĂN BẢN THÌ NÓ LẠI ĐÒI LICENCER ...BẠN CÓ CÁCH NÀO CRACK KHÔNG...BẢN OFICE 6ĐẤY...MÀ MÌNH CŨNG KHÔNG THẤY CÓ MỤC NHẬP LIENCER ĐÂU CẢ...??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????
ông làm ơn viết bình thường giùm tui cái.đọc bài ông lòi cả mắt

bachbach1234

@manhnguyenvn : bác có thể sửa lại cái cột sóng và cột pin về dạng thẳng như mặc định được k??dùng dạng tam giác này gần về mấy vạch cuối làm cho người dùng có cảm giác yếu thế nào ấy.như là pin có thể hết bất cứ lúc nào ấy.để dạng nguyên thủy nhìn sẽ khỏe khoắn hơn

ông làm ơn viết bình thường giùm tui cái.đọc bài ông lòi cả mắt
BẠN DRAGON CÓ CÁCH NÀO ĐỂ DÙNG ĐƯỢC BỘ OFFICE CỦA X6 KHÔNG BẠN..CHỈ ĐỌC ĐƯỢC FILE AH..ĐẾN KHJ MÌNH SOẠN THẢO THÌ BỊ NÓ ĐÒI LIENCER...MÀ TÌM MÃI CŨNG KHÔNG THẤY MỤC NHAAPF KIENCER

chienbinhgio

Sao không mod lại cái Profile thành General ( bình thường ) để cái chữ Photon nó cứ cá nhân hóa sao sao ấy :(

dinhhaanh

sao bản này m flash xong muốn vào chỉnh time khóa phím ko đc nhỉ? toàn bị bật ra hs

boy_online01

Effect bong bóng trong box s60v5 có 2 cái chứ không phải 1 đâu boy yêu quý nhé!:))
Ko ý mình là quả bong bóng chứ ko phải là cả bộ effect :D. Nếu là bong bóng do bạn làm thì sorry nhé, bóng nào chả giống bóng nào, nhận nhầm là chuyện bình thường :D
-Ram được 56~57 mb khi tắt hiệu ứng, đủ full widget (5 cái).
-Xoay màn hình hơi chậm 1 chút thôi.Nhưng sau 1 thời gian dùng sẽ bình thường.Và vì tui luôn tắt cảm biến sau khi flash nên cái này ko thích dùng.
-phím số tự search danh bạ cho C6 mà.Phải tự tay mod cho N97 mới được :))
- Lỗi nút del khi full qtwerty - cái đó là ung thư ác tính ko thể bỏ trong các ported =)).
Fw này nó kén chọn mod nhưng có thể thêm mod app như 7 trang kí tự, 365 ngày nhật kí, bàn phím giống S^3, centre text (cái này sẽ xung đột với bàn phím gọi s^3 và swipe unlock C6)..........N8 icon thì vẫn cà tàng vì chưa có pro nào mod lại để ko bị lỗi với 1 số effect.Nói chung FW N97 mini for X6 thì nhiều ram, tiết kiệm pin hơn, cảm ứng có vẻ tốt hơn, nghe nhạc hay hơn (theo cảm nhận riêng)... so với C6 port

Một lỗi nữa là khi tắt chế độ khóa phím và đèn màn hình tắt, phải bấm vào phím cứng thì đèn mới sáng trở lại, chạm vào nó ko chịu sáng.

Dragon459

Manager
Các bác cứ thử nghiệm trước đi rồi có gì nêu hướng giải quyết mấy vụ lỗi âý cho nó hoàn thiện.bản nào chắc cũng bị lỗi k to thì nhỏ.tối nay đi học về em flash rồi thông báo vs các bác

OverYou

Có lẽ vì chuyển wa tiếng Việt nên vẫn còn tồn tại nhiều lỗi lắm >:) Nhất là khi dùng tiếng Việt mới thấy nhiều lỗi ;;)

minhdale

Ko ý mình là quả bong bóng chứ ko phải là cả bộ effect :D. Nếu là bong bóng do bạn làm thì sorry nhé, bóng nào chả giống bóng nào, nhận nhầm là chuyện bình thường :D

Một lỗi nữa là khi tắt chế độ khóa phím và đèn màn hình tắt, phải bấm vào phím cứng thì đèn mới sáng trở lại, chạm vào nó ko chịu sáng.
U ko mod light fix thì chả thế =)).
Có lẽ vì chuyển wa tiếng Việt nên vẫn còn tồn tại nhiều lỗi lắm >:) Nhất là khi dùng tiếng Việt mới thấy nhiều lỗi ;;)

có biết nói về cái gì hông mà tham gia :)).Spam v~

Nhân tiện có ai ko ngại flash thì tui post cho bản N97 mini-X6 rồi thử :))

kissokill88

BẠN DRAGON CÓ CÁCH NÀO ĐỂ DÙNG ĐƯỢC BỘ OFFICE CỦA X6 KHÔNG BẠN..CHỈ ĐỌC ĐƯỢC FILE AH..ĐẾN KHJ MÌNH SOẠN THẢO THÌ BỊ NÓ ĐÒI LIENCER...MÀ TÌM MÃI CŨNG KHÔNG THẤY MỤC NHAAPF KIENCER

trời ui, cái của x6 là chỉ xem chứ ko soạn thảo dc. pro pải kiếm quickoffice premium có key sẵn mà cài, mới soạn dc =.=

ham hố flash thui :D

Chỉnh sửa cuối: