• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW Nokia X6] - Photon C6-03 Final

manhnguyenvn

lỗi đó bạn.do mod tùy chỉnh khóa phím vào nên bị đó
Đúng là một lỗi nhỏ,nhưng là do theme. Mình dùng theme khác ok rồi.
Tuy nhiên,hiện đang mob bản Elixi of life v5.
Sơ bộ thấy không có j chê trách,ram 47mb,hiệu ứng sao bay,nhanh,mượt và hoàn toàn no bug.

minhdale

Dùng CFW X6 của mình quickoffice full đó :D.
@boy_online: Vào blog của bình rồi tìm có đó :).

bachbach1234

trời ui, cái của x6 là chỉ xem chứ ko soạn thảo dc. pro pải kiếm quickoffice premium có key sẵn mà cài, mới soạn dc =.=

uh......mình làm cho nó flash được rồi...hheehhee:))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

Dùng CFW X6 của mình quickoffice full đó :D.
@boy_online: Vào blog của bình rồi tìm có đó :).
blog của bạn có mod riêng của cái này không vậy....mà địa chỉ là gì vậy

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
bác nào test rồi cho ý kiến cái nào???
đang tự làm dở bản cfw nên chưa flash được cái này

bachbach1234

bác nào test rồi cho ý kiến cái nào???
đang tự làm dở bản cfw nên chưa flash được cái này

ah ban dragon này...tốc độ duyệt ảnh(thanh trượt của bản c6..x6 và bản gốc x6 mod cái nào nhanh hơn hả ban.)v

kissokill88

đã flash. em thấy bản này ko nhanh = của vuducthanh nhưng cảm ứng mượt hơn (full qwerty) nên để lại xài, tại e hay nt :">

Dragon459

Manager
cái pass trên mediafire là gì vậy các bác.tính flash mà k dow dc.nản ghê

manhnguyenvn

pass file core binh24
Co ai flash chua,cho y kien phan hoi di.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Có anh em nào mod lại bản c6 x6 elixi of line v5 ,up lên cho mọi người đi. Mình đang dùng thấy rất ổn. Đã add thêm tv, hoà toàn ko lỗi, nhanh.
Tiếc là bữa nay cho cái lap đi rồi, ko up dc.

Chỉnh sửa cuối:

caobang200

Đúng là một lỗi nhỏ,nhưng là do theme. Mình dùng theme khác ok rồi.
Tuy nhiên,hiện đang mob bản Elixi of life v5.
Sơ bộ thấy không có j chê trách,ram 47mb,hiệu ứng sao bay,nhanh,mượt và hoàn toàn no bug.

mong là có 1 bản mod mới tốt =D>

Dragon459

Manager
bản tới chủ tóp mod thêm cái gửi file qua bluetooth luôn đi,cả memcheck nữa,
bản này dùng mượt.các hiệu ứng chuyển khá nhanh.tuy nhiên cảm ứng có vẻ bị lệch thì phải (cái này hình như là bệnh chung của cfw c6-x6 thì phải)
tuy nhiên cảm nhận ban đầu là dùng mượt
có lẽ đạt được thang điểm 7/10
hi vọng các bản sau sẽ fix lỗi và bổ sung các phần mềm quan trọng mà v5 hay xài

có đôi lời góp ý như vậy.tiếp tục dùng và tiếp tục góp ý
thân

Dragon459

Manager
ak.bác nào có thể cho cái link dow hiệu ứng bong bóng trong bản này k.đang dự án làm 1 bản cfw tập hợp những cái mình thích nên sưu tập về cho đủ.cái hiệu ứng chuyển menu ở bản này là cái mà mình thích nhất\-/
nhất là lúc xoay màn hình từ đứng sang ngang.

ak quên.cái video của bản này đây.các bác vô xem tham khảo.chỉ tiếc ở 2 chỗ là cảm ứng lệch là lỗi lớn nhất.2 là cái cấu hình mặc định lại là proton-hơi cá nhân
[video=youtube;RaMQtsfA84Q]http://www.youtube.com/watch?v=RaMQtsfA84Q&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
đã phát hiện thêm lỗi nữa.đó là widget số liên lạc ưa thích không thể add bất kì 1 số nào cả
đang test và tiếp tục báo lỗi
thân

manhnguyenvn

Lỗi không add được số liên lạc ra widget có thể thực hiện như sau: (ko chỉ với bản này mà với các bản C6-X6 nói chung)
- Copy danh bạ sang bộ nhớ E
- Flash
- Copy danh bạ ngược lại

chungthuy90

bản cfw này sài thì khá là vừa ý . còn lỗi thì mình thấy lỗi bàn phím ảo là hơi khó sử dụng nhất là lúc đánh tiếng việt hay bị lỗi hiện ra 1 số từ khác thấy rất khó khăn ^^

Dragon459

Manager
đã test và cuối cùng là gỡ bỏ vì lỗi lệch cảm ứng, trả ram chậm,mặc dù sau này k xài tí hiệu ứng nào.load ảnh ở thư viện ảnh chậm.lúc đầu hiện khoảng 40 /500 ảnh sau đó gần như k hiện nữa
Lỗi không add được số liên lạc ra widget có thể thực hiện như sau: (ko chỉ với bản này mà với các bản C6-X6 nói chung)
- Copy danh bạ sang bộ nhớ E
- Flash
- Copy danh bạ ngược lại

vì 4 số danh bạ vip mà lại phải flash lại máy thì có nên k nhở
hơn nữa chưa biết copy danh bạ sang bộ nhớ E như nào cả????
cái này ms nghe lần đầu tiênX_X