• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Photon C6-02 | Fastest {Nokia 5800, 5530, 523x, X6 => C6v20} by 008rohit

caobang200

""mình dùng x6,vừa flash xong( dùng CORe của PNHT hoặc của dude2009) RAM khởi động khoảng 55m bt thi 45-50M. cảm giác nhanh mượt mỗi tội ko vào được Rompacth ko biết tại sao Click here to enlarge tiếng việt thì vẫn có bt,hay tại mình flash ko đúng CORE của Rohit "'Flash xong bạn xóa hết may file hệ thống trong thẻ nhớ--->gắn thẻ vào máy rồi ấn *#7370# để formart lại máy là vào được rompart thôi....
Gook luck:)):))
mình dùng x6 mà làm gi có thẻ, mình đã fomat 7370 rồi vẫn thế :(

taothephong

haiz.jaf máy báo done rồi,tháo pin ra bật nguồn thì nó chỉ rung 1 cái rồi thôi.im lìm lun,k thấy j nữa:((

taothephong

Thử dùng Core c6 V41 của PHNT, không nên dùng core v42 của Binh24.
e dùng 5530 mà,nếu có core of PHNT 5530v32 thì cho e xin vs,e thanks:(

e lấy core gốc trên navifim flash có đc k?
vì e lấy core gốc mà flash là khi flash xong vào đc màn mình photon rohit giống màn hình kđộng of nokia gốc a,rồi nó tu reset bật lại,cứ thế 2-3 lần j đó là nó tắt ngúm lun:((

h e chả bít dùng core nào mà flash nữa:-?

chienbinhgio

X6 nhiều bản cook quá, không biết sài bản nào nữa, bác nào làm một bản cho X6 đi, 5800 có rồi

chjpkute

cái bản photon này bị lỗi 2 icon tv va images như của mathanh hix ram không được như quảng cáo nhỉ:(

taothephong

mình flash đc rồi,đúng thiệt là ram k đc như quảng cáo.mình cài xong các fm thì ram khoảng 48-53M thôi.k lên đc độ bt là 60-65M như quảng cáo

thanhhaifire

cái bản photon này bị lỗi 2 icon tv va images như của mathanh hix ram không được như quảng cáo nhỉ:(
mình flash đc rồi,đúng thiệt là ram k đc như quảng cáo.mình cài xong các fm thì ram khoảng 48-53M thôi.k lên đc độ bt là 60-65M như quảng cáo

coi ra tụi nước ngoài còn nổ hơn cả ta rùi, ram thế thì bản của mình vẫn đáp ứng đủ, haizz khỏi cài photon chi cho mệt

ZminhcanZ

Anh em đã có bản cho 5233 rồi đó:
Vô đây"http://www.multiupload.com/RS_SQXJ0S5DNB"
Hoăc vô đây www.008rohit.co.cc để download về xài thủ nha.........
Gook luck.......

khoa1989

mình cũng phải thử mới đc.lâu rồi không đc flash ngứa ngáy quá~X(

seiki

Không biết bao giờ mới có CFW cho c5-03 đây, xài FW C6 trên con 5230 quen rồi, giờ xài fw gốc chán quá

manhtinaelf

Có cho Rm-588 chưa ạ
Mình không biết nhiều về anh em 523x các bạn góp ý với bản C6 cho 5230 thì bản nào đang dùng ổn nhất nhỉ ( tìm hộ thằng bạn ) :p
Tks

7534286

Mod tiếng việt xong Setting/Fone không vô được. Bị như cái photon hồi trước. Mình đã lấy 2 file sửa lỗi hồi trước cook vào nhưng vẫn bị.