• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Photon C6-02 | Fastest {Nokia 5800, 5530, 523x, X6 => C6v20} by 008rohit

nguyenthanhnhan

ACE down file đính kèm ở trên về, và qua bài của anh sieutocdo up mà lấy file (RM-559_30.0.003_prd.core.C00) về thay vào file góc là có tiếng việt chuẩn luôn, em đã flash được rồi trên x6.

chienbinhgio

ACE down file đính kèm ở trên về, và qua bài của anh sieutocdo up mà lấy file (RM-559_30.0.003_prd.core.C00) về thay vào file góc là có tiếng việt chuẩn luôn, em đã flash được rồi trên x6.
Có thật không bác, khác code vẫn được ah bác

7534286

Chấm hỏi luôn. Cho link đi bạn

caobang200

X6 mình đã flash đc dùng core của Photon ( bình 24) hoặc dude2009 là được.trước khi flash xóa hết các file trong Private,Resouce,Sys, System và cả Patch.

chienbinhgio

Nếu mình nhớ không nhầm thì file ngôn ngữ nó nằm ở file ROFS2 mà, đâu ở code

X6 mình đã flash đc dùng core của Photon ( bình 24) hoặc dude2009 là được.trước khi flash xóa hết các file trong Private,Resouce,Sys, System và cả Patch.
Có tiếng việt không bạn, có như bác trên nói không bác

nguyenthanhnhan

linkhttp://www.mediafire.com/?ckfe21bk0u9nc1x down về chỉ lấy file( RM-559_30.0.003_prd.core.C00), là làm được

nguyenthanhnhan

Anh down file RM-559 ở trên về, giải nén và đổi tên cho trùng với fw góc của x6(nhớ xóa file resf3), cùng với file core của binh 24 vậy là được, mếu không thành công thì chỉ em cách up đi em sẽ up lên, tại vì em không biết up.

chienbinhgio

Vậy nghĩa là bạn cũng chưa test thành công phải vậy không, mình nghĩ file ngôn ngữ nằm trong ROFS2 ở bản cook muốn chỉnh sửa thì phải chảnh ở file này chứ nó không liên quan đến code mình nghĩ vậy :(

Anh down file RM-559 ở trên về, giải nén và đổi tên cho trùng với fw góc của x6(nhớ xóa file resf3), cùng với file core của binh 24 vậy là được, mếu không thành công thì chỉ em cách up đi em sẽ up lên, tại vì em không biết up.
Cách up thì bạn tham khảo ở đây nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF

caobang200

Nếu mình nhớ không nhầm thì file ngôn ngữ nó nằm ở file ROFS2 mà, đâu ở code

Có tiếng việt không bạn, có như bác trên nói không bác

có tiếng việt mỗi tội RAM hơi thấp nhưng vẫn nhanh và mượt,dung CFW c6 quen rồi dùng lại cfw x6 thấy thế nào ấy ^^
bạn dùng FW gốc x6 v30 xóa rofs3 đi rồi coppy core của http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=38415.0 và rm-559 trên đè lên FW gốc rồi flash. (ai có CORE c6-x6 của photon thì ko cần FW gốc)
vài hình mình đã post ở trang trước rồi

kitafung

Hic bản này ko có thư mục ẩn file làm mấy cái video pon của mình hiện ra gallery :<

7534286

Mình đang cần bản tv cho 5230 bạn giúp mình với .... Tks

Vô cài đặt/ điện thoại không được. Mình đã lấy 2 fu]ile hồi trước nhưng vẫn không sửa được. Bạn thích thì mình đưa cho

lat123

Bạn nào có bản 5530 fix tiếng việt hoàn chỉnh dc hok ? Cho mình xin với!

luv_mit

Member
chưa có cho 5233 hả bạn?
mà cho tớ hỏi là : cách add thêm tiếng việt với file *.lang đó như thế nào? các bước ra sao?
Nếu k add thêm mà chỉ sử dụng tiếng có sẵn trong đó, liệu có hoạt động ko?