• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW RM-356 Nokia 5800 XM v60 - LIGHTING (ENG-VIET)

kitafung

Hic cái nắp đậy thẻ nhớ bị mục do thời gian giờ đứt luôn rồi. Đang kiếm cái vỏ mới để thay. Vào care cộng hòa hét hơn 1triệu.... Đi ra luôn.

votinh484

Hic cái nắp đậy thẻ nhớ bị mục do thời gian giờ đứt luôn rồi. Đang kiếm cái vỏ mới để thay. Vào care cộng hòa hét hơn 1triệu.... Đi ra luôn.
gì ghê vậy anh, em kung đang định thay vỏ mới mà nghe anh nói vậy thà bán máy đi mua máy mới kon hơn ( em thì nắp đậy micro usb cũng bị đứt vs vỏ trầy quá trời)

tuyenka

Bạn post hình lên mình xem thiếu dòng gì nào.

Hóa ra do cái dayhand bàn phím ảo :D... nó tạo thêm 1 dòng nữa nhưng ko có chữ hay chức năng gì cả trong telephone.hic... ko dùng đc baidu thì dùng dayhand vậy :D... chỉ kết cái bàn phím đó, dùng quen rồi... cái baidu thì xung đột vs v.60 này, ko có cách khắc phục nhỉ. thử kết hợp vs v52 đi ông anh :D

kitafung

Hóa ra do cái dayhand bàn phím ảo :D... nó tạo thêm 1 dòng nữa nhưng ko có chữ hay chức năng gì cả trong telephone.hic... ko dùng đc baidu thì dùng dayhand vậy :D... chỉ kết cái bàn phím đó, dùng quen rồi... cái baidu thì xung đột vs v.60 này, ko có cách khắc phục nhỉ. thử kết hợp vs v52 đi ông anh :D

Những mod này mình dùng lại từ bản 52 đó chứ, nhưng xung đột với bản 60 này. Dạo này không có thời gian test máy, cook đã đời rồi mới biết trình duyệt thiếu icon :D

tuyenka

uhm... ko biết bản v60 này nó cần file gì mà xung đột thế.hic... cho mod galery ko quyét mục ltinh cũng bị, gửi file BT cũng bị lỗi camera...hic. chỉ tiếc cái bàn phím ảo ko dùng đc :(...

kitafung

uhm... ko biết bản v60 này nó cần file gì mà xung đột thế.hic... cho mod galery ko quyét mục ltinh cũng bị, gửi file BT cũng bị lỗi camera...hic. chỉ tiếc cái bàn phím ảo ko dùng đc :(...

Hic mình test thì bị giống như bạn nói luôn. Bât blue tooth rồi chụp hình là restart liền. :< vậy là xung đột mod trả ram khi tắt camera rồi. Nhưng chỉ bị một lần rồi hết à.

PS: Mod ko quét thư mục gallery vẫn ổn mà, nhưng ttvideo vẫn nhận được video clip :D cái này do mod thui bạn ơi

Chỉnh sửa cuối:

warvtcg

Trước bản SP1 hình như có thêm soft office sao bản SP3 này bỏ rồi? Bạn up cho mình được không, mình hay đọc sách lắm.
Tối qua ngồi nghịch cài thêm 1 số soft, sau khi cài Google maps thì phát hiện ra là cứ tắt nó đi 1 lúc sau nó lại tự bật nên nó cứ đòi connection needed liên tục. Có cách nào giải quyết k nhỉ? sau khi J.A.F đã *#7370# rồi

Chỉnh sửa cuối:

tuyenka

bản SP 3 này dùng ko ok rồi... hay bị ko nhận thẻ nhớ và rs lại đt lắm. mà cái hs finger use sử dụng ntn thế nhỉ??? app c2z rồi mà vẫn là basic.hic... :(...

hero13

các bác ơi!có thể giúp em cách cfw 1 cách cụ thể được không .Em là thành viên mới nên chưa biết lắm về cách cfw

kitafung

Hic càng mod thấy bản Lighting này lỗi càng nhiều, nên mình quay về bản SP1 chỉnh sửa lại mod Matrix menu cho phù hợp với các theme mới thôi. :<

Khoaaaa

Active Member
Hôhô,vào hô hào cho anh kita,lại có bản mới rồi,dòng fw này mà dc tối ưu thì fải là 99,98% tuyệt đối luôn,hi

axxaax113

em định up thử bản này,nghe nhiều lỗi quá không dám up luôn....:(:)(( mà anh có thể làm cái hs giống ss widget được không...em tự làm mà không được,làm xong up ok mà mở máy không lên..hjhj

kitafung

em định up thử bản này,nghe nhiều lỗi quá không dám up luôn....:(:)(( mà anh có thể làm cái hs giống ss widget được không...em tự làm mà không được,làm xong up ok mà mở máy không lên..hjhj

Bạn cứ up thoải mái đi, mình đã quay lại bản SP1 rồi. Không dùng các bản sau này nữa, giờ mới biết lỗi là do xung đột với mykeylock 2.4.1. Chạy mykeylock mình vuốt ảnh trong gallery sẽ ko có hiệu ứng chuyển hình. Lúc đầu tưởng cfw bị lỗi, nhưng hoá ra do mykeylock bạn ợ.

babykid

bản này mh em thấy cũng ok lắm, chỉ có cái sao pin vẫn hơi "yếu", em thấy bản cook N98 Mini v30 của Over You pin rất good, anh Kitafung mod pin như bản bên đó đc ko? em đang xài Cook của Over You nhưng thất ko thik, thik OFW hơn, nhưng mà mỗi tội pin "thảm" quá :-??

Khoaaaa

Active Member
Công nhận bạn ngộ thật,ngoài ofw ra ,khó có fw nào pin dc như nó,có chăng thì bản n97 mini v12 của thanhhai,cfw của bác overyou đa fần rất nhiều đồ chơi,nên fải tốn pin hơn chứ nhỉ

babykid

Công nhận bạn ngộ thật,ngoài ofw ra ,khó có fw nào pin dc như nó,có chăng thì bản n97 mini v12 của thanhhai,cfw của bác overyou đa fần rất nhiều đồ chơi,nên fải tốn pin hơn chứ nhỉ

ko bạn ơi, bản N97 Mini V30 đây nè pin rất good, hơn cả bản của thanhhai, bản này hầu như đã bỏ gần hết các ứng dụng ko cần thiết. Mh chỉ kết mỗi quả pin, ko làm sao để OFW đc như thế này thì ok

kitafung

bản này mh em thấy cũng ok lắm, chỉ có cái sao pin vẫn hơi "yếu", em thấy bản cook N98 Mini v30 của Over You pin rất good, anh Kitafung mod pin như bản bên đó đc ko? em đang xài Cook của Over You nhưng thất ko thik, thik OFW hơn, nhưng mà mỗi tội pin "thảm" quá :-??

Ủa, bản này Pin mình dùng 5 ngày nếu ít gọi và nt, thường thì gần 4 ngày mới hết pin nha bạn. Sao mà thảm được :D

tranconghd89

ko bạn ơi, bản N97 Mini V30 đây nè pin rất good, hơn cả bản của thanhhai, bản này hầu như đã bỏ gần hết các ứng dụng ko cần thiết. Mh chỉ kết mỗi quả pin, ko làm sao để OFW đc như thế này thì ok
ofw là pin tốt nhất đấy bạn ah. mình cũng đã dùng CFW của overyou rùi. pin rất tốt nhưng ko bằng OFW được đâu...có chăng mình không thích OFW ( vì đang dùng quen CFW rùi ) nên thỉnh thoảng đổi gió tý thui :D. đó là nhận xét của mình..:D