• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Symbian^3 v6 For Nokia 5800 5230 5530 And X6

giangholda

http://www.mediafire.com/?p3bamp7vx4uddrt
bản của binh24 mình add thêm font + theme của bản ở trên + bật bluetooth bằng cách giữ phím 0 + đọc nhạc tại e/music
bản này minh cook thêm rompacth + intallsever + font anh hoa viet(thêm cái này thì 7 trang ký tự mới hiện hết còn không là có 2 trang đầu tiên thấy còn lại là ô vuông ) mà có máy cái themes cài k dc. jar lại bản khác thì lại cài dc những themes đó. không hĩu thế nào luôn :-??

longkent123

nokia x6-00. ovi ko chạy được, my nokia và ko và0 đc một số khác. khi vào web chọn mục để nhập địa chỉ bàn phím hiện ra trong 1 giây rồi biến mất. cook thêm rompacth + intallsever, đổi font về font chuẩn của nokia ram sau khi khởi động đc 49mb. tốc độ ổn định, mượt, thích nhất là trả ram tốt :) anh em xem có thể cook lại bản này cho phù hợp với VN đc ko?

chanhkho1908

bản này minh cook thêm rompacth + intallsever + font anh hoa viet(thêm cái này thì 7 trang ký tự mới hiện hết còn không là có 2 trang đầu tiên thấy còn lại là ô vuông ) mà có máy cái themes cài k dc. jar lại bản khác thì lại cài dc những themes đó. không hĩu thế nào luôn :-??

đúng rồi, bản của binh24 mình mod lại 1 ít, jaf xong ko cài dc 1 số theme,nhất là theme mình tự chế :((, ko cài dc bản pack crack của xplore hix, quay lại jaf bản tiếng anh này, thèm cái hiệu ứng theme mượt mà này quá :D

jenemy888

Cảm nhận đầu tiên : Sao nó ko chịu xoay ngang màn hình ra nhỉ ~X( ~X( ~X( làm nhắn tin chậm quá

viet19137

Cài được phần mềm ^3 ko mấy bạn _ _" còn phần mềm cho S60v5 có cài được mà ko bị lỗi ko

mrnhek

mọi ng` cho hỏi xíu,5233 có xài dk FW symbian^3 đó k vậy,nhìn thèm thấy mồ!!!:(

có mà nhưng mà hình như trong pic này không có N5233 đâu ^ ^
xem video bản này hay thế nhìn nhạy kinh khủng

mabuan

Bản này cài cho 5530 rồi có cài được Nokia Buble không vậy các bạn?

chanhkho1908

Tức là nó không chịu xoay ngang màn hình, ở cả menu, tin nhắn, tất cả các ứng dụng

Mình đã để sensors thành ON nhưng vẫn ko được :(( :((

bạn phải vào Turning Control -> Auto rotate Display nữa

viet19137

Có hay ko test rồi cho 1 câu mà khó thế , jaf đi jaf lại cũng chẳng sao , mình chỉ ngại cài lại ứng dụng thôi

aomong41

cài 5800 không vào được ovi, ngay cả vào bằng brower của nokia cũng không được, chỉ hiện lên rồi tắt ngay. ai khắc phục được lỗi này chưa