• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW v50 - 5800] 9 Homescreen Omnia Style by Anther

sirate

bữa mình có post 4 cái file của pnht mà ko ai care :( cái đó dùng cũng ít khi bị redbug :(

barclays

@Anther1991: mình thấy bên box firmware có fix lỗi flash của browser rồi, chờ bản fix cho CFW này từ bạn. Thanks in advance

joeD

enhter ơi bạn có thể làm cho mình cái cook như bản 9hs iP cho X6 được không vậy mấy bản cook cho x6 ko được đẹp tại cũng sài cook 9hs ip thấy rất tốt nên nhờ bạn làm 1 bản như vậy cho x6t nha mình rất cám ơn giúp mình nha THANKS

Anther1991

Bro chỉ dùm chỗ này :D

Cái đó bạn tìm file tornado.r01 trong rofs2\resource\apps rồi dùng phần mềm mobihex chỉnh sửa, muốn cài mobihex phải cài python, mún dùng mobihex phải có bản phím ảo. Kể không đã thấy nãn ;;)

@all: Nếu bạn đang dùng 9 hs Omnia Style hoặc 9 hs Iphone Style thì hãy tải file bên dưới về, giải nén, dùng Nokia File Browser chép thư mục vừa giải nén vào ổ C (nếu có thông báo Overwrite thì cứ Yes), khởi động lại máy, apply patch C2Z. Bạn sẽ thấy máy nhanh hơn đấy.
Download

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

Cái đó bạn tìm file tornado.r01 trong rofs2\resource\apps rồi dùng phần mềm mobihex chỉnh sửa, muốn cài mobihex phải cài python, mún dùng mobihex phải có bản phím ảo. Kể không đã thấy nãn ;;)

Rồi ok tk bro. Ngồi mò tập 2 :))

JokerB

dùng UltraRSC trên PC cũng đc, hoặc dùng mấy phần mềm view hex trên PC ấy :)
Ultra là dễ dùng nhất :p đỡ phải cài Python rồi bàn phím ảo trên đt =))

Anther1991

dùng UltraRSC trên PC cũng đc, hoặc dùng mấy phần mềm view hex trên PC ấy :)
Ultra là dễ dùng nhất :p đỡ phải cài Python rồi bàn phím ảo trên đt =))
Có lần lấy nó việt hóa nimbuzz, làm liên tục 5 tiếng, làm xong thẩy vô điện thoại báo lỗi cái muốn khóc lun. Từ đó về sau nhắc tới ultrarsc là NOOOOOOOOOOOO

joeD

Nếu bạn đang dùng 9 hs Omnia Style hoặc 9 hs Iphone Style thì hãy tải file bên dưới về, giải nén, dùng Nokia File Browser chép thư mục vừa giải nén vào ổ C (nếu có thông báo Overwrite thì cứ Yes), khởi động lại máy, apply patch C2Z. Bạn sẽ thấy máy nhanh hơn đấy.
cái này có thể dùng cho bàn Ip được không vậy enther

JokerB

cái ông Dâu này nhiều lúc hỏi buồn cười nhỉ =))
@ Anther: có lẽ dùng Ultra hay lỗi vì k để ý String mà có (0) bên cạnh :p, những String (255) thì ok

joeD

ủa enther trong rom đâu có c2z đâu có thể sent cho mình không

0908727527

Nếu bạn đang dùng 9 hs Omnia Style hoặc 9 hs Iphone Style thì hãy tải file bên dưới về, giải nén, dùng Nokia File Browser chép thư mục vừa giải nén vào ổ C (nếu có thông báo Overwrite thì cứ Yes), khởi động lại máy, apply patch C2Z. Bạn sẽ thấy máy nhanh hơn đấy

Cái thư mục Private có tác dụng gì vậy Bro :-/ Có cần thiết k

Anther1991

ủa enther trong rom đâu có c2z đâu có thể sent cho mình không

C2Z là do mỗi người dùng tự tạo cho riêng máy của mình, ko share được. Mình sợ các bạn mất công flash lại nếu ra update V3 nên đành chép theo cách này