• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW v50 - 5800] 9 Homescreen Omnia Style by Anther

sheva079

mình có ý kiến với V4...:D...
- Mình thấy không cần phải "Thêm khả năng xoay ngang bàn phím số"... vì mình thấy không có lợi ích gì cho mấy... khi dưa phone lên tai nhận cuộc gọi...khi lấy ra màn hình nhảy đứng nhảy ngang tùm lum... với ai bàn phím số nằm ngang cũng không thuận tay bấm cho mấy... có ai đồng ý với mình hem... :D... mong là phiên bản sau không có cái này...mình thấy cũng hem sao...
- Với lại có 1 lỗi nhỏ là khi vào CÀI ĐẶT\ CÁ NHÂN\ WIDGET\..... thì trong này có 2 Icon... mà hông có hiện chữ gì hết trơn... không biết có ai bị giống mình không???
- Vào Bộ Sưu Tập xem hình mình thấy hình như Hình ảnh load cũng hơi chậm và vuốt cũng không mượt mà lắm...mình có cảm giác không nhanh bằng phiên bản 8 HS Omina Style V6 của Anther nữa... (cái chắc chỉ là cảm giác của mình thui..hjhj:)

Anther1991

mình có ý kiến với V4...:D...
Với lại có 1 lỗi nhỏ là khi vào CÀI ĐẶT\ CÁ NHÂN\ WIDGET\..... thì trong này có 2 Icon... mà hông có hiện chữ gì hết trơn... không biết có ai bị giống mình không???
Tác dụng phụ sau khi khắc phục lỗi ko vào được "Quản lý ứng dụng" đó bạn.

Cập nhật V5 bên trên :D

kitafung

Hì hôm qua mền ngứa tay xả bộ Rof2 của CFW v6 8HS của chủ thớt lấy nguyên bộ hiệu ứng đó sang CFW 9HS V2 và thay font cartoon thành font Droid. Đã thỏa mãn nhu cầu cá nhân. Hi hi :D

randoms

Vậy bản nảo ổn định nhất thé anther ơi flash nhiều máy bốc khói rồi sợ quá phải đem ngâm nước.

sheva079

@Anther: bạn quảng cáo "Mình nghĩ hiện giờ các bạn nên dùng SPB mobile shell, giao diện vừa đẹp, vừa mượt, với bản CFW này thì sau khi chạy spb còn gần 40 MB ram trống lận, đủ để vừa nghe nhạc vừa lướt web thoải mái với Opera."
- Sau khi chạy V4, mình chưa cài gì hết nha... chỉ sử dịng HS SS thôi... mà mình thấy RAM còn tầm khoảng 40 - 45 MB à... vậy sao cài SPB SHELL được...cái này hem giống quảng cáo nha...:D...

daugiang1987

Vậy bản nảo ổn định nhất thé anther ơi flash nhiều máy bốc khói rồi sợ quá phải đem ngâm nước.

Ăn chơi mà sợ mưa rơi à bạn không sao đâu đừng quá lạm dụng thôi (cỡ ngày 2 lần vậy)

Anther1991

Mình lấy ý tưởng từ project của Jin, các pác thấy menu này thế nào ;;). (các chương trình vẫn hiển thị tên bình thường)

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

Ặc...Chị gì trời:(

ủa Nokia có thể thay đổi bố cục MENU được hả??

Ai biết, cái nick tạo cảm giác là nữ :))
Vô cài đặt chọn font size là large thì được bố cục như vậy, can thiệp thêm vào file của xtreme menu thì bỏ được tên bên dưới lun. Thấy được hem ;;) Các icon to gấp đôi, ấn cảm giác rất thoải mái vì ko sợ ấn nhầm.

kitafung

Ai biết, cái nick tạo cảm giác là nữ :))
Vô cài đặt chọn font size là large thì được bố cục như vậy, can thiệp thêm vào file của xtreme menu thì bỏ được tên bên dưới lun. Thấy được hem ;;) Các icon to gấp đôi, ấn cảm giác rất thoải mái vì ko sợ ấn nhầm.

Cái icon kích cỡ mặc định cũng đã vừa rồi, không cần phải BIG như vậy đâu bạn à.

MuscleNerd

Aanther làm ơn cho mình xin mấy mod này để cook.
Gallery không quét thư mục E:\Hidden
Từ điển của máy được cài sẵn tiếng Việt
Tăng tốc độ hiển thị
Cải thiện khả năng quản lý Ram
Khả năng chạy đa nhiệm tốt hơn
Tắt hiệu ứng chuyển ảnh trong galery
Lổi k vào được "các ứng dụng đã cài đặt"

Thanks nhiều! Tìm mãi trên forum mà không thấy!