• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW V52.0.007 CHO 5800 BẢN GỐC, DÀNH CHO NHỮNG AI KHÔNG THÍCH HACK MÁY.

vunguyenmt

bài viết rất có ích, ai thix hack thì dow về hack là xong thoi có j đâu mà đôi co. mình đang dow đey sau thời gian xài fw c6 giờ muốn về ngày xưa rùi. sẽ cook lại bản này đẩy ram lên 75MB ;;)

=D> Rất chờ bác làm cho no tối ưu hơn. Co j share a e sai với nghen. Thanks

kid1412v

Ủng hộ!!!!

bài viết rất có ích, ai thix hack thì dow về hack là xong thoi có j đâu mà đôi co. mình đang dow đey sau thời gian xài fw c6 giờ muốn về ngày xưa rùi. sẽ cook lại bản này đẩy ram lên 75MB ;;)

bác cố gắng làm bản cook cho 5800 nguyên thủy,bỏ bớt mấy thứ ko bản quyền đi( PDF vs quick Ofice ý). dùng thế sẽ thấy thick hơn.Mà hình như C6 ko có HS thì phải,ko biết đúng ko.Một thời đam mê 58! :D

vunguyenmt

Có bác nào nhắn tin xin mấy cái file mod mà chẳng thấy cho email đâu hết. thôi để tí nữa mình úp lên toàn bộ những fileddos lên topic này để a e tiện down về mà cook.

thanhhaifire

tiện tay cho mình hỏi lại dung lương tối đa rof2 và rof3 nhá lâu quá ko dùng bản gốc rùi quên mất !

vunguyenmt

tiện tay cho mình hỏi lại dung lương tối đa rof2 và rof3 nhá lâu quá ko dùng bản gốc rùi quên mất !

Dung lượng tối đa theo mình biết ROF2 tối đa là 30MB, ROF3 là 15MB [Theo thông tin bên website: mobiledaily]

vunguyenmt

Mới down mấy file mp4 tuyệt vời lên mà chẳng thấy ai ghé qua down về mà cảm nhân hết trơn. Làm vài dòng cho lên đầu cái đã để mọi người dễ thấy.

buluip

đã nói là bản góc thế sao ko up luôn .core.C00 và .uda.fpsx cho người ta khỏi phải download 2 bản đó bằng Navi Firmware....hihi... đó chỉ là ý kiến của cá nhân em... mà nếu như anh post đầy đủ các file luôn chắc la better... ^_^ !!!...

vunguyenmt

đã nói là bản góc thế sao ko up luôn .core.C00 và .uda.fpsx cho người ta khỏi phải download 2 bản đó bằng Navi Firmware....hihi... đó chỉ là ý kiến của cá nhân em... mà nếu như anh post đầy đủ các file luôn chắc la better... ^_^ !!!...

Ok, trưa nay tranh thủ đi ăn cơm up lên cả bộ, có chỉnh sửa và cải tiến chút it để a e down về sài hé.

quockhanh21

Trưa nay.. chờ bản này full down về cả bộ test luôn...Down nhiều nơi phiền phức thiệt...hihi.
Thanks...trước...\-/

thanhhaifire

mới test bản này mình có nhận xét sau:
-đồng hồ vẫn còn khởi động cùng máy,
-icon ko full khi đổi theme,
-ram ở HS Basic là 65MB
-Mod N8_Swipe-To-Unlock_unlock=blue__answer=red (cái này sao mình ko thấy)

còn lại ok hết vì nguyên gốc mà ;;) xài ổn, pin trâu, nghe nhạc khỏi chê , điện thoại bây giờ ra nhìu quá 5k8 ta cũng sắp vào dạng cổ rùi quay về bản gốc thế mà lại hay nhĩ.

chúc chủ pic thành công trong các bản tip theo. hy vọng đây là 2pic khơi lại trào lưu 5800 gốc ko lai c6 hay n97

ps: 1 số ng thích hack thì làm theo 2pic của ngvhoa link

Chỉnh sửa cuối:

vunguyenmt

mới test bản này mình có nhận xét sau:
-đồng hồ vẫn còn khởi động cùng máy,
-icon ko full khi đổi theme,
-ram ở HS Basic là 65MB
-Mod N8_Swipe-To-Unlock_unlock=blue__answer=red (cái này sao mình ko thấy)

còn lại ok hết vì nguyên gốc mà ;;) xài ổn, pin trâu, nghe nhạc khỏi chê , điện thoại bây giờ ra nhìu quá 5k8 ta cũng sắp vào dạng cổ rùi quay về bản gốc thế mà lại hay nhĩ.

chúc chủ pic thành công trong các bản tip theo. hy vọng đây là 2pic khơi lại trào lưu 5800 gốc ko lai c6 hay n97

ps: 1 số ng thích hack thì làm theo 2pic của ngvhoa link

Thanks bạn đã góp ý. Mình sẽ xem xét lại và hoàn thiện tốt hơn. Sẽ có bản dành riêng cho những ai mún hack.
PS. À, MÀ SAO KHÔNG THẤY AI NÓI J VỀ 2 FILE MP4 HẾT VẬY. HAY LÀ KHÔNG AI DOWN VỀ HẾT. NẾU THẤY HAY THÌ MÌNH SẼ POST TIẾP, CÒN NHIỀU BẢN HAY NỮA.

thanhhaifire

NẾU THẤY HAY THÌ MÌNH SẼ POST TIẾP, CÒN NHIỀU BẢN HAY NỮA.

chất lượng khỏi chê, mắc cười mí thèng tây chơi nhạc cổ truyền TQ. có điều nghe xong mún ngủ trên lap luôn ! =))

Chỉnh sửa cuối:

vunguyenmt

chất lượng khỏi chê, mắc cười mí thèng tây chơi nhạc cổ truyền TQ. có điều nghe xong mún ngủ trên lap luôn ! =))

Trời, nhạc hay vậy mà mún ngủ ah? Vậy là bạn chưa nghe danh tiếng của Yanni rùi. Dàn nhạc lừng lẫy khắp thế giới đó bạn (Kitaro của Nhật Bản chẳng là cái đinh rỉ j so với Yanni đâu nhé)

Mình chuẩn bị úp toàn bộ RM-356 bản gốc lên nè. Bạn nào navi down ko được thì có cái này nhé.

kid1412v

chủ thớt cook sao cho profile chỉ quét ở sounds/digital dc ko?Quét cả dữ liệu của vietmap,ovimap,...làm profile nhạc chuông dài quá,cả image nữa,chỉ quét trong folder images thôi ý.
Ủng hộ chủ thớt cook rom 5800 nguyên bản :D

vunguyenmt

chủ thớt cook sao cho profile chỉ quét ở sounds/digital dc ko?Quét cả dữ liệu của vietmap,ovimap,...làm profile nhạc chuông dài quá,cả image nữa,chỉ quét trong folder images thôi ý.
Ủng hộ chủ thớt cook rom 5800 nguyên bản :D

profile chỉ quét ở sounds/digital thì chưa làm được.
Còn images thì mình đã cook chỉ quét E/Images rùi mà.

votinh484

bác có thể cho nhạc cập nhật ở e:\music dc kô, hôm bữa em có cài thử bản của bác nhưng chẳng quét nhạc dc gì hết, nên đàng phải kài bản khác, nói chung bản cuả bác xài rất tốt, nhưng bác có thể cook thêm 8 HS nữa thì hay hơn

goodnight_hl

Quay về bản này lại thấy ngồ ngộ hay hay,đôi khi đã nhàm chán với những cái thay đổi hàng ngày,tìm về cái gốc cũng có cái thú vị của nó.
Dùng mượt phết bác chủ!Thanks

vunguyenmt

Quay về bản này lại thấy ngồ ngộ hay hay,đôi khi đã nhàm chán với những cái thay đổi hàng ngày,tìm về cái gốc cũng có cái thú vị của nó.
Dùng mượt phết bác chủ!Thanks

Xu thế này giống sài đt đó bạn. Sài smartphone nhàm rồi quay về sài cục gạch, hay mua 1 con 1202 thay vỏ nhiều màu sài ưng cái bụng

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

bác có thể cho nhạc cập nhật ở e:\music dc kô, hôm bữa em có cài thử bản của bác nhưng chẳng quét nhạc dc gì hết, nên đàng phải kài bản khác, nói chung bản cuả bác xài rất tốt, nhưng bác có thể cook thêm 8 HS nữa thì hay hơn

Bác tải bản cập nhật ngày 12/01 là đầy đủ hết nhé. Mình nghĩ FW gốc thì cứ vẫn giữ 4HS chứ cook thêm vào nữa thì chuyển qua sài C6=>5800 cho đẹp, mượt mà nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Em_be_hu

Hic hic, mình flash bản ngày 12 của bạn, ko thấy Hack ko thấy HS ji cả??? Có ji nhầm lẫn ko đây?