• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

M4_Vu0ng_001

bác thanhtung ơi e flash xong xài camera zoom bằng nút + - ko đc!chỉ zoom bằng cảm ứng thui.Giúp e fix cái pác!
:(
của mình bình thường nhớ bạn...
hi mh thấy k đc thì bảo bạn vậy thôi.chứ đâu nhất thiết phải như vậy
tốt nhất là thế này bạn ah,bung rof2 ra>resource>apps:
bạn down cái bộ icon anna của binh24 về(cái file for other apps ấy)
bạn tìm file mif nào không có tên trong bộ ứng dụng giới thiệu trên #1thì xóa mấy file mif đi,..
Hoặc có thể dùng siscontent bung file sis ko cài đc ra rồi bỏ thành phần .mif trong đấy đi,thế là ok thôi

bom1973

Lại có lỗi về bt. Mình cho mod bt zô thì bị lỗi khi kết nối với laptop. Mấy bác chỉnh làm sao mà kết nối với laptop thì điện thoại lại tưởng kết nối với tai nghe nên laptop ko sao chuyển dự liệu đc. Ko biết nếu ko thêm mod fix bt vào thì có bị thế ko biết?

ThanhTungHT

Active Member
bác thanhtung ơi e flash xong xài camera zoom bằng nút + - ko đc!chỉ zoom bằng cảm ứng thui.Giúp e fix cái pác!
:(

Dùng bản khác ^^ FLash bản khác ấy.You hiểu chưa??? Biến !
Trường hợp này thì chỉ còn... 2...3 bỏ qua bước 1 ^^
Lại có lỗi về bt. Mình cho mod bt zô thì bị lỗi khi kết nối với laptop. Mấy bác chỉnh làm sao mà kết nối với laptop thì điện thoại lại tưởng kết nối với tai nghe nên laptop ko sao chuyển dự liệu đc. Ko biết nếu ko thêm mod fix bt vào thì có bị thế ko biết?

Mình chưa cho Mod Fix Tai nghe BT vào Nhưng vẫn gửi được dữ liệu qua BT. Bạn pm với nguyenlang90 xem...

Chỉnh sửa cuối:

bom1973

Dùng bản khác ^^ FLash bản khác ấy.You hiểu chưa??? Biến !
Trường hợp này thì chỉ còn... 2...3 bỏ qua bước 1 ^^

Mình chưa cho Mod Fix Tai nghe BT vào Nhưng vẫn gửi được dữ liệu qua BT. Bạn pm với nguyenlang90 xem...
ok.đã pm với nguyenlang90 đợi hắn test và trả lời. Ý mình là truyền dữ liệu giữa laptop với diễn thoại cơ. Còn dt với nhau thì ok

M4_Vu0ng_001

ok.đã pm với nguyenlang90 đợi hắn test và trả lời. Ý mình là truyền dữ liệu giữa laptop với diễn thoại cơ. Còn dt với nhau thì ok
xong bác post lên đây luôn nhớ,mình cũng lỡ cho mod đấy vào rồi...

ghostonline

Mình cũng dính lỗi này, nhưng mà ko dùng bt để kết nối máy tính bao giờ, toàn xài cáp. BT chỉ để xài tai nghe nên ko ảnh hưởng. Cái này có thể do chỉnh nhầm cái gì đấy trong mod fix vì chỉ có mấy người xài bị còn ko thấy ai khác bị <== chả dính dáng gì đến fw cả :D.

Còn bạn nào kêu lỗi pocketlock. Mình confirm lại với bạn 1 lần nữa là mình xài bản non to unlock + pocketlock nguyên bản bản tiếng anh ko chỉnh sửa gì thì ko có bất cứ 1 lỗi nào hết. Nếu bạn cài có báo lỗi nên tìm bản khác để cài, nhất là bản tiếng anh. Cái pocketlock đấy chỉ có mỗi một việc là để nó auto start rồi chạy ngầm chứ chả chỉnh cái gì thì cần quái gì phải cứ khư khư với bản tiếng việt bạn bị lỗi. Còn dĩ nhiên nếu bạn bắt buộc phải dùng bằng được bản đấy thì mình ủng hộ Tùng, sang box phần mềm hỏi hoặc flash bản khác.

Loveanhia

khéo quên xóa rồi cũng nên:D
bác tìm cái topic nokia firmware cleaner 3.01 về mà xóa,nhanh thôi...
hjx. mình tìm có thấy đâu :(. Mà thế thì lại phải chỉnh sửa file rof2 hả bạn. Mấy vụ này mình đọc qua nhưng thấy khó hiểu quá

hucu

Member
Muốn cài bài nào ? Định dạng file là gì? Tôi cài cho bạn ! Đến như cài nhạc chuông cũng cần người khác chỉ.Tôi cũng bó tay với bạn :-??
ak quên ! Trả lời hộ tôi ! Tap to unlock hoạt động chứ bạn? :-? Thấy bạn lần trước thông báo bị lỗi... Nhưng rồi chẳng thấy bảo gì nữa...

Mình đã khởi động lại máy và cài đặt lại nhạc chuông thì trong phần âm thanh mình vào được phần bài hát\tất cả các bài hát\và chỉ thấy 1 file duy nhất là ZipSound 20030ef5.
Không biết có phải do đây là lần đầu tiên mình flash nên bị lỗi không mặc dù trước khi flash mình đã format thẻ nhớ trên máy tính ( mình toàn đuôi mp3 thôi, trước OFW gốc vẫn cài bình thường)
Còn trước đây mình chỉ hỏi ý nghĩa của Tap to unlock và Swype to unlock thôi chứ lúc đấy đã flash đâu, mình cài vào thấy rất ổn.
Do mình là người mới nên chắc sẽ bị mắc nhiều lỗi khi flash, nếu có gì sai mong bạn giúp đỡ. Mà có một bạn trong diễn đàn đã hướng dẫn mình cách cài trực tiếp từ bài hát và mình cài theo cách đó thì lại được

king_cfc

Mình đã khởi động lại máy và cài đặt lại nhạc chuông thì trong phần âm thanh mình vào được phần bài hát\tất cả các bài hát\và chỉ thấy 1 file duy nhất là ZipSound 20030ef5.
Không biết có phải do đây là lần đầu tiên mình flash nên bị lỗi không mặc dù trước khi flash mình đã format thẻ nhớ trên máy tính ( mình toàn đuôi mp3 thôi, trước OFW gốc vẫn cài bình thường)
Còn trước đây mình chỉ hỏi ý nghĩa của Tap to unlock và Swype to unlock thôi chứ lúc đấy đã flash đâu, mình cài vào thấy rất ổn.
Do mình là người mới nên chắc sẽ bị mắc nhiều lỗi khi flash, nếu có gì sai mong bạn giúp đỡ. Mà có một bạn trong diễn đàn đã hướng dẫn mình cách cài trực tiếp từ bài hát và mình cài theo cách đó thì lại được
liệu có phải là chưa cop nhạc vào E:\Music ko nhỉ???

NTiolanDatluu

hì, giờ mình mới biết đến cái hack này ^^

có ng đăng ký tk 4rum chỉ "nhìn thấy link download" thôi! trước 1 time mình cũng vậy hay onle 4rum nhưng chỉ để down soft, nhưng sau thấy áy náy nên quyết định đóng góp cho 4rum! :D

ghostonline

có ng đăng ký tk 4rum chỉ "nhìn thấy link download" thôi! trước 1 time mình cũng vậy hay onle 4rum nhưng chỉ để down soft, nhưng sau thấy áy náy nên quyết định đóng góp cho 4rum! :D

Mình thì chả thấy áy náy gì hết. Ai biểu ban quản trị chơi kiểu bắt đăng ký mới nhìn thấy link làm chi :-". Lỗi tại bqt chứ đâu phải tại mình :-"

bunrieucua

Mình thì chả thấy áy náy gì hết. Ai biểu ban quản trị chơi kiểu bắt đăng ký mới nhìn thấy link làm chi :-". Lỗi tại bqt chứ đâu phải tại mình :-"
Hầu hết các 4rum đều bắt đăng ký 1 ID thì mới cho xem link dẫn bạn nhé!
Còn chuyện NTiolanDatluu nói bạn ấy thấy áy náy là vì hồi trước bạn ấy chỉ biết down apps rùi sau đó thấy mình nên đóng góp cho 4rum để đỡ áy náy.
Nếu bạn nói bạn không thấy áy náy chút nào khi chỉ biết vọc mà không biết đóng góp.Tôi hỏi thật nhé, bạn thật sự chưa bao giờ thấy áy náy dù chỉ 1 lần chứ?
Đấy là ban điều hành còn bắt đăng ký mới cho thấy link down đó, chứ nếu cho phép thấy link down mà không cần đăng ký thì những người như bạn còn tăng thêm ít nhất là gấp đôi nữa.
Nếu mình nói sai gì bạn cứ phản kháng.Mình sẽ check! Thân!

nguyenlang90

nói ko biết suy nghĩ nả bạn nếu ai cung ngnĩ như bạn thì đâu còn diễn đàn và cũng đâu có sof để cho bạn đow

M4_Vu0ng_001

đúng là tùng trâu mọi người ợ,mình để pin 50/100,hiệu ứng của đại ca Nvt_79 ,nghe gọi nt +nghe nhạc mà pin gần 3 ngày///...trong khi ko biết pin có còn ngon hay ko

ghostonline

Hầu hết các 4rum đều bắt đăng ký 1 ID thì mới cho xem link dẫn bạn nhé!
Còn chuyện NTiolanDatluu nói bạn ấy thấy áy náy là vì hồi trước bạn ấy chỉ biết down apps rùi sau đó thấy mình nên đóng góp cho 4rum để đỡ áy náy.
Nếu bạn nói bạn không thấy áy náy chút nào khi chỉ biết vọc mà không biết đóng góp.Tôi hỏi thật nhé, bạn thật sự chưa bao giờ thấy áy náy dù chỉ 1 lần chứ?
Đấy là ban điều hành còn bắt đăng ký mới cho thấy link down đó, chứ nếu cho phép thấy link down mà không cần đăng ký thì những người như bạn còn tăng thêm ít nhất là gấp đôi nữa.
Nếu mình nói sai gì bạn cứ phản kháng.Mình sẽ check! Thân!

Chuyện đăng ký hay ko thì tuỳ bqt từng diễn đàn đưa chính sách ra sao mà. Cũng nhiều diễn đàn đâu cần đăng ký vẫn thấy link. Còn chuyện cần như thế hay ko thì đấy là tuỳ quan điểm của từng người, ai thích thế nào đều có lý lẽ của riêng mình :D.
Còn chuyện áy náy hay ko thì... mình đã nói chả dại gì mà áy náy mà lại. Đóng góp hay ko cũng tuỳ người tuỳ tâm thôi.
Theo ý kiến của riêng bản thân mình thôi thì nếu ko bắt đăng ký mà vẫn cho thấy link thì số người vào down rồi biến sẽ còn nhiều nữa, ko chỉ gấp đôi thôi đâu. Tuy nhiên như thế sẽ bớt được cả đống user chỉ đăng ký để down rồi chả bao giờ post cái gì cả, cũng chả tham gia vào cái gì, thực ra những user đấy đăng ký vào thì chỉ làm tốn bộ nhớ trên database và làm rác database của diễn đàn thôi. Còn ai thấy thích thì đăng ký vào, thỉnh thoảng tham ra thảo luận hoặc xây dựng gì cho diễn đàn là quyền của họ.

nói ko biết suy nghĩ nả bạn nếu ai cung ngnĩ như bạn thì đâu còn diễn đàn và cũng đâu có sof để cho bạn đow

Ai có gì hay share lên và mình sử dụng thấy thích thì mình vẫn cứ thank bình thường. Giống cfw của Tùng, hay như bạn chỉ mình cách fix bt, hay thậm chí chỉ là một câu của vurain84 chỉ mình phải hỏi bạn để fix bt....

Ở trên mình chỉ nêu ý kiến của bản thân mình thôi. Hơi lạc đề khỏi topic, có gì các bác bqt bỏ quá cho.

Status
Không mở trả lời sau này.