• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

luongngocanh92

dân kỹ thuật tụi mình ko cfw bạn ag.chỉ có dân vọc mới cook thôi.hi.việc còn chưa làm hết thời gian đâu nưã...
ui bác này vặn vẹo gớm quá.dân vọc hay kĩ thuật đều có cái hay cả.hì sản phẩm tạo ra đều có ích.em thấy dùng cfw cuả anh thanhtung naỳ ngon nhất sau khi qua một số fw va cfw hì

bobobo1

anh thanhtung oi em cài bản 03 của anh bây giờ màn hình tối hơn lúc chưa flash lảm khó nhìn lấm

ThanhTungHT

Active Member
dân kỹ thuật tụi mình ko cfw bạn ag.chỉ có dân vọc mới cook thôi.hi.việc còn chưa làm hết thời gian đâu nưã...
Thế mà mình vẫn Cook đấy ! Ko biết mình là Coder có phải là dân Kỹ Thuật ko nữa ? :-/ Cứ thử Cook một bản xem :| "Nó" là Dân vọc hay là Dân Kỹ Thuật ! :|

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

anh thanhtung oi em cài bản 03 của anh bây giờ màn hình tối hơn lúc chưa flash lảm khó nhìn lấm
Thanhtung giảm độ sáng để tăng thời gian Pin và Ram đó mà :)
bạn vào cài đặt, hiển thị rồi chỉnh độ sáng lên nhé

thanhhaifire

đâu phải dân kỹ thuật là ko cfw ! khẳng định như vậy là sai rồi. Tự mình làm cho mình mới thấy vừa lòng bro ah.

ThanhTungHT

Active Member
mà sao ban 03 của em ko gióng vs bản cua anh thanhtung đăng tren youtube gì
À,đấy là bản mà một Member chế biến lại từ bản của mình thôi,Nói chung cái Clip ấy chỉ là Clip chỉ có tính minh hoạ >:)

yd1

Nhờ sửa lỗi! Tôi dùng bản này hơn tuần nay rồi, nói chung rất ổn. Tuy nhiên vẫn còn 1số lỗi nhỏ thế này .(Không biết lỗi này gặp trên máy của tôi hay tất cả các máy khác). Lỗi gặp trên máy X6
-Lỗi 1: Không thực hiện được chế độ sao lưu trên máy. Khi sao lưu máy báo là Tạo bản sao lưu trên %U77, Sau khi nhấn máy báo là Không thể thực hiện sao lưu. Hiện không có bộ nhớ đã chọn
-Lỗi 2: Sau khi khóa màn hình 1 lúc sau đèn ở phím trắng vẫn sáng và lặp lại sau vài phút 1 lần
Mong anh ThanhTungHT và các bác xem giúp. Thank

LoiPT

Nhờ sửa lỗi! Tôi dùng bản này hơn tuần nay rồi, nói chung rất ổn. Tuy nhiên vẫn còn 1số lỗi nhỏ thế này .(Không biết lỗi này gặp trên máy của tôi hay tất cả các máy khác). Lỗi gặp trên máy X6
-Lỗi 1: Không thực hiện được chế độ sao lưu trên máy. Khi sao lưu máy báo là Tạo bản sao lưu trên %U77, Sau khi nhấn máy báo là Không thể thực hiện sao lưu. Hiện không có bộ nhớ đã chọn
-Lỗi 2: Sau khi khóa màn hình 1 lúc sau đèn ở phím trắng vẫn sáng và lặp lại sau vài phút 1 lần
mình không rõ lỗi một vì không dùng bản này, còn lỗi 2 bạn vào cài đặt-diện thoại- đèn thông báo - đèn nháy chờ - đèn nhấp nháy chọn tắt

ThanhTungHT

Active Member
-Lỗi 1: Không thực hiện được chế độ sao lưu trên máy. Khi sao lưu máy báo là Tạo bản sao lưu trên %U77, Sau khi nhấn có máy báo là Không thể thực hiện sao lưu. Hiện không có bộ nhớ đã chọn
Cái sao lưu bạn có thể kiểm tra lại xem : Vì nó báo : Không thể thực hiện sao lưu. "Hiện không có bộ nhớ đã chọn"
Còn lỗi đèn thì bạn thử Mod này : Click here .Pass nếu có: binh24 ,Tuy nhiên cũng ko sao đâu >:)

ThanhTungHT

Active Member
Lỗi 2 giống như chế độ đèn báo có cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn mới
Cái đấy có phải là lỗi đâu bạn,Vào cài đặt tắt đèn phím trắng đi :| Chắc lại bật đèn,lại ko biết tắt thế nào đây mà >:)

yd1

Cái đấy có phải là lỗi đâu bạn,Vào cài đặt tắt đèn phím trắng đi :| Chắc lại bật đèn,lại ko biết tắt thế nào đây mà >:)
Nếu tắt đèn phím trắng thì không có chế độ báo cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn mới à?

ThanhTungHT

Active Member
Nếu tắt đèn phím trắng thì không có chế độ báo cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn mới à?
Có bình thường :| Nếu tắt đi,thì khi báo hoạt động sáng bình thường. Sao bạn ko tự mình Test đi !

ThanhTungHT

Active Member
Nếu tắt đèn phím trắng thì không có chế độ báo cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn mới à? anh cứ đùa.Hiiii
Tôi đùa với bạn đấy à ! Bật đèn phím trắng thì khi ở chế độ nghỉ đèn trắng sẻ ở chế độ lim dim, Đến khi có thông báo thì đèn nhấp nháy.Còn khi tắt,chỉ khi nào có thông báo thì đèn mới sáng nhấp nháy !

yd1

Ở lỗi 1 : Bình thường khi sao lưu trên máy, máy hỏi tạo bản sao lưu trên ổ E? nhưng hiện máy hỏi Tạo bản sao lưu trên %U77?Khắc phục thế nào anh Tùng?

ht_0807

Chào bạn, cho mình hỏi chút nhé. Mình dùng X6, Flash bản V40 New Core by Binh24 và ROFS2 FILE X6 RM-559 của bạn (sau khi đã đổi tên file). Máy chạy ổn định, icon đẹp mắt, có thể nói đây là bản Cook tuyệt vời nhất từ trước đến giờ dành cho X6 (vì mỗi lần có bản Cook của ai mới ra mình đều Down về để Flash, mình chưa biết cách Cook nên đành dùng tạm của mọi người vậy, xin cảm ơn tất cả mọi người đã bỏ công sức ra Cook và chia sẻ cho mọi người ). Khi mình ấn *#0000# thì máy vẫn báo phiên bản phần mềm là V32.0.002 tuy nhiên khi dùng Nokia Solfware Updater kiểm tra thì Nokia lại báo phiên bản phần mềm là V40.0.002. Vậy có cách nào thay đổi mà khi ấn *#0000# thì máy báo phiên bản phần mềm là V40.0.002 được không, và thay ngày mặc định sau khi Flash máy xong không phải là ngày 01/01/2007 được không hả bạn?

datvietdatviet

đâu phải dân kỹ thuật là ko cfw ! khẳng định như vậy là sai rồi. Tự mình làm cho mình mới thấy vừa lòng bro ah.
mình có bảo dân kt k cfw đâu mình chỉ bảo "tụi mình" thui mà :D trước khi làm kỹ thuật mình cũng là dân vh soft bên s60v3 đó bạn nhưng từ khi vào nghề it có thơi gian nên cũmg ìt vọc,toàn ăn không của ae :p.

funnyclock

Sym belle nó có xoay ngay pin với sóng trong menu đó, đã có cao thủ nào mod được cái này chưa zậy?!?! :-?

tungsctn

Mình flash cái core của c5-03 nhưng rofs của cfw này thì có sao không nhỉ :(

:)) bạn thật là chơi bời :)) nó sẽ báo lỗi ngay khi bạn ấn flash ý =)) nếu ko thỳ cũng chẳng lên đc nguồn =)) mong là con máy đó vẫn cứu đc=))=))=))=))=))=))X_X

Status
Không mở trả lời sau này.