• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

tungsctn

a tùng ơi bản nào của a cũng dính 1 lỗi mà e thấy bản của navi ko pị :( cái khóa phím bên sườn máy bình thường vẫn khóa đc nhưng có luk khóa vào thỳ màn hình chỉ tối đi thôi bấm phím cứng vẫn hoạt động bt như kiểu máy chỉ bị khóa cái mặt cảm ứng ý cái lỗi này liệu fix đc ko a? e flash đa số các bản cook c6 n97 trên pda đều dính với con 5233 kể cả bản của a vurain84 cũng thế :-?

tungsctn

Chào bạn, cho mình hỏi chút nhé. Mình dùng X6, Flash bản V40 New Core by Binh24 và ROFS2 FILE X6 RM-559 của bạn (sau khi đã đổi tên file). Máy chạy ổn định, icon đẹp mắt, có thể nói đây là bản Cook tuyệt vời nhất từ trước đến giờ dành cho X6 (vì mỗi lần có bản Cook của ai mới ra mình đều Down về để Flash, mình chưa biết cách Cook nên đành dùng tạm của mọi người vậy, xin cảm ơn tất cả mọi người đã bỏ công sức ra Cook và chia sẻ cho mọi người ). Khi mình ấn *#0000# thì máy vẫn báo phiên bản phần mềm là V32.0.002 tuy nhiên khi dùng Nokia Solfware Updater kiểm tra thì Nokia lại báo phiên bản phần mềm là V40.0.002. Vậy có cách nào thay đổi mà khi ấn *#0000# thì máy báo phiên bản phần mềm là V40.0.002 được không, và thay ngày mặc định sau khi Flash máy xong không phải là ngày 01/01/2007 được không hả bạn?
liệu nó có cần thiết đến thế ko anh???

ht_0807

liệu nó có cần thiết đến thế ko anh???
Thực ra không ảnh hưởng gì khi sử dụng cả, nhưng mình chỉ muốn hỏi cho biết vì sao lại thế thôi ( tò mò, hay thóc mách chuyện người khác là tính xấu của người Việt mà :D ). Mình còn gà lắm chưa biết cách Cook FW mà (tại mình cũng bận đi làm nên chỉ lấy bản Cook của mọi người về dùng thôi)

kocan_emdemnay

a tùng ơi bản nào của a cũng dính 1 lỗi mà e thấy bản của navi ko pị :( cái khóa phím bên sườn máy bình thường vẫn khóa đc nhưng có luk khóa vào thỳ màn hình chỉ tối đi thôi bấm phím cứng vẫn hoạt động bt như kiểu máy chỉ bị khóa cái mặt cảm ứng ý cái lỗi này liệu fix đc ko a? e flash đa số các bản cook c6 n97 trên pda đều dính với con 5233 kể cả bản của a vurain84 cũng thế :-?

flash xong bạn xài thử xem có bị lỗi ko??? mình nghĩ do phần mềm bạn cài thêm vào, format đt lại rồi cài từng phần mềm 1 để test, thường thường là mấy cái quản lý ứng dụng đang chạy như handy taskman,

hedwig1993

dược mà bạn.bạn đọc kĩ bài viết cuả thanhtungth đi ROFS2 FILE 5230 RM-588 "CFW Vietnamese-04" :
DOWNLOAD + Lịnk Anna Swype to unlock : Click here + Lịnk Anna Tap to unlock : Click here + Lịnk Anna Non to Unlock : Click here + RM-588 V51.0.002 New Core by Binh24 Link Binh24 Click here Link Mediafire Click here Thanks nhockfc đã leech hộ mình! Nếu dùng Core này để Flash thì đổi Tên Rofs2 của
mình thành: RM-588_51.0.002_prd.rofs2.V20 là Flash đc.)

uhm dc roi, minh doc va lam dc tu hom qua roi :)) du sao cung cam on ban

ThanhTungHT

Active Member
Phải nói là nó chỉ xuất phát duy nhất ở một bản gốc là CFW Vietnamese ! Nói đúng hơn bản khác lỗi đúng như thế này là Copy hoàn toàn từ file hệ thống của bản này ! Lỗi này xuất hiện trên con 5230 thì phải :-? Bạn a dùng 5230,flash bản nó Cook thì ko lỗi nhưng cứ dùng bản nào liên quan tới bản của a thì lại bị :mad:) Có thể là do xung giữa file N97 mn V12 và V30 , nhưng con 5233 của a lại ko xuất hiện lỗi này :)) A thường để nó tự khoá hơn là cứ dùng cái nút bên hông ấy :|

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
a tùng cho em hỏi tý lúc trước em dùng trên nền tảng 50.1 thì khi có cuộc gọi nhở hoặc tin chưa đọc thì nó có biểu tượng thông báo là dấu ngoặc và bức thư trên màn hình khóa mà giờ e chuyển sang trên nền tảng 51.1 thì nó không có báo a tùng
mà a khi nào cho ra bản mới zậy a nòng lóng quá a:D

ThanhTungHT

Active Member
a tùng cho em hỏi tý lúc trước em dùng trên nền tảng 50.1 thì khi có cuộc gọi nhở hoặc tin chưa đọc thì nó có biểu tượng thông báo là dấu ngoặc và bức thư trên màn hình khóa mà giờ e chuyển sang trên nền tảng 51.1 thì nó không có báo a tùng
mà a khi nào cho ra bản mới zậy a nòng lóng quá a:D
Chắc là e dùng bản Tap to,bản Tap to chỉ báo Tin nhắn và cuộc gọi nhở ở Tiếng A,E dùng Mod Fix Tap to ở #2 nhé !

coc3k

Member
Chắc là e dùng bản Tap to,bản Tap to chỉ báo Tin nhắn và cuộc gọi nhở ở Tiếng A,E dùng Mod Fix Tap to ở #2 nhé !
dạ đúng rùi e dùng bản tapto e cũng dùng mod fix tapto ở trang 2, với lại e cũng dùng tiếng anh mà nó không có a:-/

ThanhTungHT

Active Member
dạ đúng rùi e dùng bản tapto e cũng dùng mod fix tapto ở trang 2, với lại e cũng dùng tiếng anh mà nó không có a:-/
Cứ thử lại xem .Vì mình cũng đang dùng Bản Tap to unlock bạn nhé !

coc3k

Member
Cứ thử lại xem .Vì mình cũng đang dùng Bản Tap to unlock bạn nhé !
mà a dùng trên nền tảng gì a 50.1 hay 51.1 a lúc trước e dùng trên nền tảng 50.1 thì nó bình thường mà khi chuyển sang 51.1 thì nó mới bị a

LoiPT

mà a dùng trên nền tảng gì a 50.1 hay 51.1 a lúc trước e dùng trên nền tảng 50.1 thì nó bình thường mà khi chuyển sang 51.1 thì nó mới bị a
nếu chuyển bình thường thì không có sự khác nhau như vậy bạn ak

missthuha

anh tùng làm bản v5 hok belle đi em thấy lản belle wá ùi hic!máy xài jờ nó cứ sao sao ý...

crickvn

chết em rồi!! đang flash tới bước Pooling phone... thì tự nhiên máy em cứ chớp tắt chớp tắt thế là báo lỗi!! em ko biết sao hết!! giờ máy biết thành cục gạch rồi!! đè nút power thì nó chĩ rung 1 cái rồi im lun!!! bác nào chỉ em với!!
em đang xài 5530 rm-504!!!

doanmanh86

Chào bạn, cho mình hỏi chút nhé. Mình dùng X6, Flash bản V40 New Core by Binh24 và ROFS2 FILE X6 RM-559 của bạn (sau khi đã đổi tên file). Máy chạy ổn định, icon đẹp mắt, có thể nói đây là bản Cook tuyệt vời nhất từ trước đến giờ dành cho X6 (vì mỗi lần có bản Cook của ai mới ra mình đều Down về để Flash, mình chưa biết cách Cook nên đành dùng tạm của mọi người vậy, xin cảm ơn tất cả mọi người đã bỏ công sức ra Cook và chia sẻ cho mọi người ). Khi mình ấn *#0000# thì máy vẫn báo phiên bản phần mềm là V32.0.002 tuy nhiên khi dùng Nokia Solfware Updater kiểm tra thì Nokia lại báo phiên bản phần mềm là V40.0.002. Vậy có cách nào thay đổi mà khi ấn *#0000# thì máy báo phiên bản phần mềm là V40.0.002 được không, và thay ngày mặc định sau khi Flash máy xong không phải là ngày 01/01/2007 được không hả bạn?
Những cái này đều có thể chỉnh lại trong Rofs2 bạn ạ
Chỉnh phiên bản máy thì sửa file txt trong folder version
Chỉnh ngày tháng thì sửa trong private
Mod mặc định lời chào,ngày tháng,thời gian
Vào rofs2\private\10202be9\101f8763.txt
0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass...(6 = Mức âm lượng khởi động)
0x5 string " . . . " 16777216 cap_rd...(Viết lời chào trong " . . . ")
0x6 int 1 16777216 cap_rd...(1-Bật lời chào , 0-Tắt lời chào)
0x16 string "19860711:000000" 0 cap_rd...(Ngày,tháng set -1 giá trị)
VD: Set như trên thì sau flash sẽ là 08-12-1986

ht_0807

Những cái này đều có thể chỉnh lại trong Rofs2 bạn ạ
Chỉnh phiên bản máy thì sửa file txt trong folder version
Chỉnh ngày tháng thì sửa trong private
Mod mặc định lời chào,ngày tháng,thời gian
Vào rofs2\private\10202be9\101f8763.txt
0x2 int 6 0 cap_rd=alwayspass...(6 = Mức âm lượng khởi động)
0x5 string " . . . " 16777216 cap_rd...(Viết lời chào trong " . . . ")
0x6 int 1 16777216 cap_rd...(1-Bật lời chào , 0-Tắt lời chào)
0x16 string "19860711:000000" 0 cap_rd...(Ngày,tháng set -1 giá trị)
VD: Set như trên thì sau flash sẽ là 08-12-1986
Thanks bạn!
Mình đã vào Rofs2 và kiểm tra thấy
0x16 string "20112810:000000" 0 cap_rd...
Vậy mà máy Flash xong vẫn để mặc định ngày 01/01/2007, bạn à.
Chỉ giúp mình với được không

Chỉnh sửa cuối:

hinokakera

Bác nào cho mình xin mấy mod này với
mod bật phím xanh khi sạc
mod rung khi thực hiện cuộc gọi ( rung khi bên kia nhấc máy )
mod xoay màn hình 3 chiều

Mình Cảm ơn

bomdaigai

Phải nói là nó chỉ xuất phát duy nhất ở một bản gốc là CFW Vietnamese ! Nói đúng hơn bản khác lỗi đúng như thế này là Copy hoàn toàn từ file hệ thống của bản này ! Lỗi này xuất hiện trên con 5230 thì phải :-? Bạn a dùng 5230,flash bản nó Cook thì ko lỗi nhưng cứ dùng bản nào liên quan tới bản của a thì lại bị :mad:) Có thể là do xung giữa file N97 mn V12 và V30 , nhưng con 5233 của a lại ko xuất hiện lỗi này :)) A thường để nó tự khoá hơn là cứ dùng cái nút bên hông ấy :|
mìng dùng 5230! không bị lỗi như trên. dung bộ rule của vn-03! nhưng khi màn hình lim dim mình bấm vào icon trên HS là vào ứng dụng đó ngay! có cách gì fix không tùng! mính cook mod belle của nhockfc và trình duyệt 7.3.1.33

goodnight_hl

Máy mình hack và đã từng flash bản của bạn bunrieucua,giờ muốn flash bản này thì cần dow những file gì hả các pro?

Status
Không mở trả lời sau này.