• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

TieuPhongH

Cảm ơn bạn ThanhTungHT . để mình thử lại xem :)) ủa ma` trong mục dành cho newbie thi có đoạn :
Sau khi đã có đủ các phần trên, bạn hãy chắc chắn rằng các file FW mà bạn đã có ở yêu cầu 3 đã nằm đúng đường link:
(ko có thì các bạn tự tao folder nhé)
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\
hay
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\
Theo mình hiểu thì là tạo 1 trong 2 forder với tên như thế này hay là tạo 2 cái như thế, 1 trong 2 hay tao cả 2 ,, sorry mình chậm hiểu thông cảm, ai đó có biết thì giải đáp giúp mình nha! :))

ThanhTungHT

Active Member
Cảm ơn bạn ThanhTungHT . để mình thử lại xem :)) ủa ma` trong mục dành cho newbie thi có đoạn :
Sau khi đã có đủ các phần trên, bạn hãy chắc chắn rằng các file FW mà bạn đã có ở yêu cầu 3 đã nằm đúng đường link:
(ko có thì các bạn tự tao folder nhé)
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\
hay
C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-XXX\
Theo mình hiểu thì là tạo 1 trong 2 forder với tên như thế này hay là tạo 2 cái như thế, 1 trong 2 hay tao cả 2 ,, sorry mình chậm hiểu thông cảm, ai đó có biết thì giải đáp giúp mình nha! :))
Cái phía trên cùng ấy :))

TieuPhongH

ThanhTungHT ơi máy mới mua về , flash được chưa hay cần phải hach phone rối mới flash dc, mà máy mới mua chưa cập nhật verson mới nhất của nó thi flash dc ko, trả lời giúp mình ,Thank nha !!

babicool

ThanhTungHT ơi máy mới mua về , flash được chưa hay cần phải hach phone rối mới flash dc, mà máy mới mua chưa cập nhật verson mới nhất của nó thi flash dc ko, trả lời giúp mình ,Thank nha !!
flash tức là bạn đã hack rùi đó,còn máy mới mua mà firmware thấp hơn hoặc bằng firmware bạn down về thì ok hết

lendoc

có bro nào cho mình xin cái mod làm cho danh bạ + tin nhắn chạy nền không. tại mấy cái đó mình dùng thường xuyên nên để chạy nền mỗi lần nhấn zô cho nhanh

ThanhTungHT

Active Member
có bro nào cho mình xin cái mod làm cho danh bạ + tin nhắn chạy nền không. tại mấy cái đó mình dùng thường xuyên nên để chạy nền mỗi lần nhấn zô cho nhanh
Mod Ko ẩn Danh bạ + Tin nhắn : Click
Hoặc cách làm ko cần Flash : Dùng Xplore vào private\10202be9\102858F2.txt
Chỉnh sữa như thế này :
Mã:
cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
 0
[platsec]
 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int [COLOR="#FF0000"]268458181[/COLOR] 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x5 int [COLOR="#FF0000"]270486734[/COLOR] 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Mặc định của file mình là 0 ở 2 dòng bôi đỏ,thay như Code trên là Ok.Khởi động lại máy là OK.

huankb

Sao dùng core mới 5230 của binh24 lại bị lỗi rompatcher nhấn vào là văng ra anh tùng ơi của binh24 lại bị lỗi rompatcher nhấn vào là văng ra anh tùng ơi

ThanhTungHT

Active Member
Sao dùng core mới 5230 của binh24 lại bị lỗi rompatcher nhấn vào là văng ra anh tùng ơi của binh24 lại bị lỗi rompatcher nhấn vào là văng ra anh tùng ơi
Thử *#7370# xem thế nào? :-?
Nhớ xóa các folder private, sys, system, resource trong Thẻ nhớ.Nhớ xoá luôn cái Thư mục Patches đấy !
Cái Core chỉ là vỏ thôi mà :|

ThanhTungHT

Active Member
có bản cfw v51 cho 5233 chưa a
"+ RM-625 V51.1.002 New Core by Binh24 Link Binh24 : Click here Link Mediafire: Click here Thanks nhockfc đã leech hộ mình!
Nếu dùng Core này để Flash thì đổi Tên Rofs2 của mình thành: RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20 là Flash đc. "
Hướng dẫn trên #1 đấy e ;;)

Lukas91

"+ RM-625 V51.1.002 New Core by Binh24 Link Binh24 : Click here Link Mediafire: Click here Thanks nhockfc đã leech hộ mình!
Nếu dùng Core này để Flash thì đổi Tên Rofs2 của mình thành: RM-625_51.1.002_prd.rofs2.V20 là Flash đc. "
Hướng dẫn trên #1 đấy e ;;)
Híc cứ tưởng có trình duyệt web mới. Thanks :(

ThanhTungHT

Active Member
Híc cứ tưởng có trình duyệt web mới. Thanks :(
Sao ủ rủ thế bạn :D cái trình duyệt mới,cải thiện chút ít về giao diện thôi,chẳng có gì mới đâu,tốc độ ở VN vẫn phụ thuộc vào đường truyền mạng nhà cung cấp hơn trình duyệt :))

lendoc

Mod Ko ẩn Danh bạ + Tin nhắn : Click
Hoặc cách làm ko cần Flash : Dùng Xplore vào private\10202be9\102858F2.txt
Chỉnh sữa như thế này :
Mã:
cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
 0
[platsec]
 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int [COLOR="#FF0000"]268458181[/COLOR] 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x5 int [COLOR="#FF0000"]270486734[/COLOR] 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
Mặc định của file mình là 0 ở 2 dòng bôi đỏ,thay như Code trên là Ok.Khởi động lại máy là OK.

anh tùng ơi.. ý em nói là làm sao cho cái danh bạ với cái mục tin nhắn nó luôn luôn chạy ấy. nó chạy mà không có cái dấu chấm nhỏ màu trắng phía trên của icon. để mỗi lần mình nhấn là nó zô liền

nhoktihon

hôm qua jaf cho con 5800 của ông anh thì có một hiện tượng lạ là :cfw đã hack sẵn mà cài ứng dụng vẫn báo lỗi chứng chỉ,vào rompather khởi động install server rp+ mà vẫn bị,trước khi jaf đã xoá các folder private, sys, system, resource trên thẻ nhớ rùi(lỗi này ko phải là do bản cfw này vì mình đang dùng trên 5530 rất tốt)...có ai biết nguyên nhân của hiện tượng này không chỉ mình với.thanks!

Tất cả những soft đã được Signed rồi thì không cài vào được ( kể cả Signed với cer và key của máy bạn ). Bạn chỉ cài được các soft chưa Sign, tức là các File ở dạng *.sis, còn các File dạng *.sisx thì ko cài được.

Status
Không mở trả lời sau này.