• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)

Status
Không mở trả lời sau này.

NTiolanDatluu

Mong các bác giúp em. Lỗi gì đây ạ
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000D805
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Failed to backup CRT...
Detected P-KEY: 9000D805
Can't detect flashing server!

bỏ dấu tick CRT 308 (backup RPL máy) , chọn như các điểm mình khoanh tròn là JAF ok! Chúc bạn thành công ^^! :D

coc3k

Member
ai có mod PhotoBrowser mà cho vào nó nằm luôn trong thư mục photos giống như bản của a vũ cho mình với. thank trước

SunshineVietNam

ai có mod PhotoBrowser mà cho vào nó nằm luôn trong thư mục photos giống như bản của a vũ cho mình với. thank trước
Bước 1: Soft PT browser for CFW: http://www.box.com/s/c5ykaek8sayjo17bnr7o
Cậu cho vào Rofs2 nhé,
Bước 2: Còn để add PT vào PT suite thì cho cái này vào Rofs2/private/101f4cd2\import\suites\photosuite, nhớ xóa các files kia trong photosuite rồi mới cho vào nhé: http://www.box.com/s/jbjn6zsz483ufq0okbxm
Tớ làm như thế thì ok trên máy tớ rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

coc3k

Member
Soft PT browser for CFW: http://www.box.com/s/c5ykaek8sayjo17bnr7o
Cậu cho vào Rofs2 nhé, còn để add PT vào PT suite thì cho cái này vào Rofs2/private/101f4cd2\import\suites\photosuite, nhớ xóa các files kia trong photosuite rồi mới cho vào nhé: http://www.box.com/s/jbjn6zsz483ufq0okbxm
Tớ làm như thế thì ok trên máy tớ rồi :D
mình muốn cho vào mà có trong thư mục photo là cho cái 2 vào phải không bạn hay là cho cả 2 bạn

SunshineVietNam

mình muốn cho vào mà có trong thư mục photo là cho cái 2 vào phải không bạn hay là cho cả 2 bạn

Đầu tiền bạn phải cook thêm PT browser vào đã, đấy là link 1 tớ đưa đấy, còn bên cạnh đó c muốn add PT browser vào Photo thì làm thêm bước nữa, tức là cho cái ở link thứ 2 vào đấy. Tóm lại là cho cả 2 vào đi :D

P/s: I'm not a boy +__+.

coc3k

Member
Đầu tiền bạn phải cook thêm PT browser vào đã, đấy là link 1 tớ đưa đấy, còn bên cạnh đó c muốn add PT browser vào Photo thì làm thêm bước nữa, tức là cho cái ở link thứ 2 vào đấy. Tóm lại là cho cả 2 vào đi :D

P/s: I'm not a boy +__+.
ah thank a nha, ah mà a trong app có thêm 1 file Photo_Browser.pkg mình xóa file đó đi đc hok a

hiepkhach94

cho em hỏi, e cho mod "Tin nhắn ì ạch khi lớn hơn 1000" thì icon tin nhắn sẽ bị biến thành icon N8 h phải khắc phục làm sao?

hongquanmbtn

các bác ơi fix lỗi bị out trình phát nhạc khi xoá bài hát trong danh sách nhạc như thế nào vậy?

saodosd

Sao file gốc chỉ có 5 file nhỉ. Mọi lần là 6 file mà. Mình flash mà không đc báo lỗi

APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_51.0.002_000_001_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 90009699
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

kenls

Sao file gốc chỉ có 5 file nhỉ. Mọi lần là 6 file mà. Mình flash mà không đc báo lỗi

....

Bạn kiểm tra lại xem phải đủ 6 file. Rồi flash lại :-?

Jay_Chou

Active Member

APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\RM-588_51.0.002_000_001_U001.uda.fpsx
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found

vẫn fl bình thường mà.
lỗi này không phải do fw đâu. do PC không tìm thấy điện thoại của bạn.
bạn thử gỡ toàn bộ jaf -> cài lại -> reset máy.
không được nữa copy JAF USB Driver ơ đường dẫn C:\Program Files\ODEON\JAF\JAF USB Driver vào thư mục C:\WINDOWS\system32. ( thể nào cũng được - test rất nhiều lần ) :D

Status
Không mở trả lời sau này.