• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
Mình xoá đi những Coment ko cần thiết nhé :D A e tiếp tục bàn luận về CFW,về bản -05 có đột phá hay ko? Cứ Flash thì sẻ thấy >:) Bác nào Chém gió,cho đi tàu bay giấy hết :p :)) A e Test hộ mình cái Email nhé :-?
Làm Mod Belle đi ThanhTungHT ơi !!!!! CFW-05 Thêm Belle nữa thì ngon quá !!!!!!!!
Mod Belle đã có hướng dẫn Thêm vào đây bạn,làm chưa đến 5 phút là xong :

+ Hướng dẫn chỉnh sửa Firmware theo ý thích cho s60v5

+[Share] Mod Navigation bar Belle on CFWc6,n97

Chỉnh sửa cuối:

tanaphanoi2

có bạn nào dùng 5230 bị lỗi như mình ko nhỉ, ko thể cài được java runtime, 1 số game của mình cần cái này T.T
P/S: đã format cả thẻ nhớ, và 7370 nhé =.=
upppppppppppppppppp

Email: ngon rồi >:) >:)

luutienviet

mình lỡ tay cho 1 bài hát vào danh sách mới tạo, mình xóa bài hát khỏi danh sách mà ko đc, xóa cả danh sách cũng ko cho, out luôn phần nhạc, là sao vậy??
Thích dùng trình mặc định vì có Dzmusickey :D

ThanhTungHT

Active Member
mình lỡ tay cho 1 bài hát vào danh sách mới tạo, mình xóa bài hát khỏi danh sách mà ko đc, xóa cả danh sách cũng ko cho, out luôn phần nhạc, là sao vậy??
Thích dùng trình mặc định vì có Dzmusickey :D
Cái này bạn chuyển sang ngôn ngữ tiếng Việt để xoá nhé,bên tiếng Anh mình đang tìm hiểu do nguyên nhân gì X_X. Muốn dùng Dzmusickey cũng dễ thôi,thay bộ Rule khác,nhưng lại mất đi Chạm vào sáng lại,về 523x thì ko sao,nhưng 5800 và X6 sẻ có vấn đề với đèn phím cứng :-/

ThanhTungHT

Active Member
mình đang sd ngôn ngữ tiếng việt mà ( tiếng anh ko hiểu abc xyz gì hết :D)
Công nhận bị out,lỗi cái này có thể là do mình kết hợp trình nghe nhạc 5800 + Equalizer N8 (Thế nên nghe nhạc mới phê thế chứ >:)) nên chắc có xung đột. Hiện tại bạn dùng Trình quản lý tập tin để xoá nhé :-?

luutienviet

Công nhận bị out,lỗi cái này có thể là do mình kết hợp trình nghe nhạc 5800 + Equalizer N8 (Thế nên nghe nhạc mới phê thế chứ >:)) nên chắc có xung đột. Hiện tại bạn dùng Trình quản lý tập tin để xoá nhé :-?

hỏi tý, xóa ntn vậy :-/

tanaphanoi2

ko phải không cài được game mà là cái này nè
Java Runtime 2.1
http://www.mediafire.com/?c7hfo1qq39lw4f7

khi cài nó báo là "phần cài đặt đã có sẵn", mình đã format thẻ nhớ (coi như del private,..) vẫn ko cài được, mình thử flash bản 04 cũ, thì lại cài được =.=

caothu2324

Bạn ơi mình muốn xóa cái khóa phím của bạn mà muốn dùng cái slide unlock thì phải xóa kiểu j hả bạn. Mình dùng không quen kiểu khóa này :D. Bạn hướng dẫn mình xóa đc ko :D

Có bạn nào júp mình vấn đề này ko :D

ThanhTungHT

Active Member
Java Runtime 2.1

khi cài nó báo là "phần cài đặt đã có sẵn", mình đã format thẻ nhớ (coi như del private,..) vẫn ko cài được, mình thử flash bản 04 cũ, thì lại cài được =.=
='= Bản này tích hợp Java Runtime rồi mà .
Có bạn nào júp mình vấn đề này ko :D

Vào Kill Me ,ở phần A,bạn giết em PoppupClock đi nhé.sau đấy xài SlideUnlock bình thường ;;)

tanaphanoi2

thảm nào nhưng mà hổng có tác dụng gì hết @@
ví dụ game Ai là triệu phú bản java này đi
http://www.mediafire.com/?d35osmedq776r67

trước mình cài java runtime rồi cài ai là triệu phú => chơi full màn hình, còn bản 05 bỏ qua phần cài java runtime cài thẳng game ko được full màn @@

ThanhTungHT

Active Member
thảm nào nhưng mà hổng có tác dụng gì hết @@
ví dụ game Ai là triệu phú bản java này đi
http://www.mediafire.com/?d35osmedq776r67

trước mình cài java runtime rồi cài ai là triệu phú => chơi full màn hình, còn bản 05 bỏ qua phần cài java runtime cài thẳng game ko được full màn @@
Java Runtime 2.1

Bạn Format toàn bộ Thẻ nhớ + *#7370# là cái được Java Runtime + App cần Java Runtime để chạy nhé.Chúc thành công.Mình vừa Tét xong :D :p

5233 và 5230 Tét hộ mình Email nhé !

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
có chỉnh phần xem ảnh phóng to được như fw gốc ko anh tùng ơi !
Trình xem ảnh này còn ngon hơn cả bản gốc ấy chứ . Kích vào ảnh sẻ có nút cảm ứng phóng to nhé ;;)
Đầu tiền bạn phải cook thêm PT browser vào đã, đấy là link 1 tớ đưa đấy, còn bên cạnh đó c muốn add PT browser vào Photo thì làm thêm bước nữa, tức là cho cái ở link thứ 2 vào đấy. Tóm lại là cho cả 2 vào đi :D

P/s: I'm not a boy +__+.
Chẳng ai nghỉ rằng với sự hiểu biết của e,lại là một cô gái đâu nhé,Gút Gút :)) :p
hi. mình quên mất tắt nguồi. Lâu k flash nên quên đấy.
Cứ như bạn này lại hay >:)

5233 và 5230 Tét hộ mình Email nhé ! Nhớ tải cấu hình từ Nhà mạng trước khi Tét nhé >:)

Chỉnh sửa cuối:

ryuy

A tùng ơi e cook mấy mod vào chả biết sao h lại ko vào đc phần cài đặt ĐT nữa :(( A có biết h fix thế nào ko? E ngại ngồi cook lại cả rofs2 quá :(

Status
Không mở trả lời sau này.