• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)

Status
Không mở trả lời sau này.

ThanhTungHT

Active Member
Sao mình thấy GPS có vẻ yếu nhỉ? wifi của mình thì kết nối được nhưng không thể vào web được?
help me!
GPS thì thời điểm này động đất sóng thần yếu là đúng rùi,bạn tét bản gốc cũng thế mà. Cái Wifi bạn chỉ bắt đc mà ko kết nối đc hay là kết nối được nhưng ko vào mạng đc? :-?

konzinclan

bản này sử dụng mượt wá, pin thấy lâu hêt hơn 1síu, mà pm Killme có chức năng j vậy, a nói cho e pit voi

ThanhTungHT

Active Member
bản này sử dụng mượt wá, pin thấy lâu hêt hơn 1síu, mà pm Killme có chức năng j vậy, a nói cho e pit voi
KillMe để giết các Ứng dụng chạy ẩn để giải Phóng Ram đấy e ;;) Lưu ý Một số Ứng dụng cơ bản của máy nếu giết máy sẻ Reset đấy :p
A e nhiệt tình Tét nhé :p Tuần sau sẻ có bạn mới .Mình thấy một số bạn lúng túng trong cách thêm Mod Belle vào nên mình sẻ Thêm Mod Belle + Ký tự Belle mới vào + Fix lỗi một số App không cài đc như các Mem đã Thông báo!

Chỉnh sửa cuối:

datvietdatviet

Ae nào dùng 58 cho mình xin cái ảnh chụp mh lúc sử dụng camera với .ở camera ở máy mình ko hiủ sao bi tre đi rất nhiù ,nó ko rộng hềt mh .mình chạy bản gốc of thanhtung cũng thế

dnamve

A e nhiệt tình Tét nhé :p Tuần sau sẻ có bạn mới .Mình thấy một số bạn lúng túng trong cách thêm Mod Belle vào nên mình sẻ Thêm Mod Belle + Ký tự Belle mới vào + Fix lỗi một số App không cài đc như các Mem đã Thông báo![/QUOTE]
Fix Cài Shazam luôn nha anh Tùng.

nguyenhung15692

KillMe để giết các Ứng dụng chạy ẩn để giải Phóng Ram đấy e ;;) Lưu ý Một số Ứng dụng cơ bản của máy nếu giết máy sẻ Reset đấy :p
A e nhiệt tình Tét nhé :p Tuần sau sẻ có bạn mới .Mình thấy một số bạn lúng túng trong cách thêm Mod Belle vào nên mình sẻ Thêm Mod Belle + Ký tự Belle mới vào + Fix lỗi một số App không cài đc như các Mem đã Thông báo!
:D em thích nhất câu này của bác đấy ;;) tại dùng bản 04 của bác ngon rồi thấy mọi người bảo bản này còn một số lỗi nên ngại chưa muốn jaf lại :D

coc3k

Member
chuẩn bị có bản mới ah zui gê nhớ fix luôn lổi cammera khi chọn chế độ người dùng xác định nha a:D

winbi2009

Bác Tùng ơi!
Cho em hỏi làm thế nào để tắt rung khi kết nối và ngắt cuộc gọi vậy bác.
Bác cho em xin mod nhé.
Thank Bác!

vanhung_1990

bạn tùng có thể thêm giúp mình mod bàn phím 4x11 giống của sangbenh được không :d mình thấy bàn phím đó tiện dụng hơn nhưng ko biết cách mod thế nào! thanks bạn nhiều!

jack_hunter97

Bản 4 em dùng wjfj bắt ngon , nếu ai bắt được nhưng vô mạng không được là do wjfj chỗ đó bị gì đó ( nhân viên thì nói em cũng thử bắt wjfj = đt nhưng vô không được anh chịu khó nha ) bản 5 thì chưa biết nếu wjfj như bản 4 thì tuyệt , icon bản này nếu nhìn hình trên xấu kinh nhưng jaf mới thấy đẹp ghe gớm , à bản này em cài app tát phím cứng (quên cook vào ) nhưng không hiệu quả , rì sex em nó cũng không hiệu quả gì

datvietdatviet

Ae ai có adobe full và winrar giải nén tự đông lun trong qlỳ tệp tin kho mình xin mình cho vào rof2

lamborghini_08

của mình bị báo thiếu file:

Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_32.0.002_001_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

mình dùng X6. mình down
  1. CORE X6 RM-559 V40 New Core by Binh24 Fixed
  2. và 1 trong 2 cái ROFS2 FILE X6 RM-559 "CFW Vietnamese-05"

sau đó giải nén,copy gộp lại với nhau thì chỉ thấy trong CFW RM559 có 6file,khi flash thì JAF báo như ở trên. trong khi bản gốc down trên navifim về có 9file.
vậy cách flash anh em chỉ giáo

lamborghini_08

của mình bị báo thiếu file:

Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_32.0.002_001_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Flash files are corupted or missing...

mình dùng X6. mình down
  1. CORE X6 RM-559 V40 New Core by Binh24 Fixed
  2. và 1 trong 2 cái ROFS2 FILE X6 RM-559 "CFW Vietnamese-05"

sau đó giải nén,copy gộp lại với nhau thì chỉ thấy trong CFW RM559 có 6file,khi flash thì JAF báo như ở trên. trong khi bản gốc down trên navifim về có 9file.
vậy cách flash anh em chỉ giáo
ai giúp mình cái nào

thienmabadao

CÁI NÀY PHẢI DOWN ĐÚNG CORE CUẢ TÙNG UP Ở TRÊN JAF LÀ DC

KIỂM TRA CÁP USB CẮM SANG CỔNG USB KHÁC XEM VÀ JAF THỬ

Last edited by a moderator:

ducmo123

Giúp đỡ mình cài x6 với

mình jaf cái bản V40 mãi mà ko đc.
đã thử hết các bản của diễn dàn rùi
nản quá.
jaf xong màn hình đen ngòm, tháo pin + restart mãi mà ko đc

lamborghini_08

mình jaf cái bản V40 mãi mà ko đc.
đã thử hết các bản của diễn dàn rùi
nản quá.
jaf xong màn hình đen ngòm, tháo pin + restart mãi mà ko đc
bạn khoan hãy JAF vội nhé:-? cứ bình tĩnh đã

mình up bản CFW trong thớt này. trc đó máy đang dùng FW mới nhất 40.0.2
sau khi up xong thì thấy FW trong máy là 32.0.2:-?:-? k hiểu chuyện j đã xảy ra với bản CFW này. ai dùng X6 đã từng up bản CFW này kiểm tra với.chẳng nhẽ là đã hạ Ver rồi sao:-/

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.