• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-05 (Nhanh-Mượt) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (18/02/2012)

Status
Không mở trả lời sau này.

coc3k

Member
mình up bản CFW trong thớt này. trc đó máy đang dùng FW mới nhất 40.0.2
sau khi up xong thì thấy FW trong máy là 32.0.2:-?:-? k hiểu chuyện j đã xảy ra với bản CFW này. ai dùng X6 đã từng up bản CFW này kiểm tra với.chẳng nhẽ là đã hạ Ver rồi sao:-/

cái đó bạn chỉ cần bung rofs2 sau đó vào resource chọn versions và bạn đổi ở trong các file txt thôi

coc3k

Member
khi nào ra lò bản mới zậy a tùng, bản này đã tuyệt rùi chắc bản mới tuyệt hơn nửa đây, mà khi ra bản mới nhớ fix lổi cammera khi chọn chế độ người dùng luôn a nha cho bản cfw hoàn hảo luôn:d

ThanhTungHT

Active Member
khi nào ra lò bản mới zậy a tùng, bản này đã tuyệt rùi chắc bản mới tuyệt hơn nửa đây, mà khi ra bản mới nhớ fix lổi cammera khi chọn chế độ người dùng luôn a nha cho bản cfw hoàn hảo luôn:d

Ừ,đc rồi.Cái đấy cũng có khi nào dùng đâu :-?

tammao05

em bị lỗi số liên lạc ưa thích ngoài màn hình chủ không thể add danh bạ vào được , bác nào biết chỉ cho em cách sửa đi .thank các bác

ThanhTungHT

Active Member
em bị lỗi số liên lạc ưa thích ngoài màn hình chủ không thể add danh bạ vào được , bác nào biết chỉ cho em cách sửa đi .thank các bác
Nếu ko Add được thì e Format máy để loại CFW cũ nha.*#7370#.Sao lưu máy trước khi Format.

hjhdahjdo

ở fw kế tiếp a tùng mod cái trình duyệt ảnh mượt như của xplore dc hok a? trình duyen ảnh khi fóng to lên kéo qa lại rích qá. với thêm cái photobroset nua đi a, e cài vào mà hok thấy icon đâu hết. hic

ThanhTungHT

Active Member
ở fw kế tiếp a tùng mod cái trình duyệt ảnh mượt như của xplore dc hok a? trình duyen ảnh khi fóng to lên kéo qa lại rích qá. với thêm cái photobroset nua đi a, e cài vào mà hok thấy icon đâu hết. hic
E thử ra ngoài Home Sreen Add thêm nó vào Icon thanh công cụ xem có có ko nhé :-? Cái đấy dùng lần đầu thấy cũng Ok,nhưng vài hum thì chán ngay ấy mà :D

luv_mit

Member
BUZZZZ!!!!
Có 1 vấn đề là hôm nay em xóa nhạc ngay trong danh sách nhạc.
Thứ 1: Không xóa được
Thứ 2: Là bị out ra màn hình chủ luôn.
Bác fix lại nhé.
Nokia 5233

Khoaaaa

Active Member
Gọi là cải tiến nên ham thôi,chứ với fần cứng v5,mình nghĩ bản 04 đả wá tốt về mọi mặt ràu

jack_hunter97

Mình thấy bản 4 chậm hơn chứ nhỉ , khi vô cài đặt bị out , pjn yếu hơn ( chắc do mình mod 1 số thứ + ý kiến cá nhân ) bản 5 nhanh hơn mượt hơn +pjn trau hơn , thích cái bộ icon đẹp mà hình như không mod font sang benh vô em cảm thấy lướt web nhanh hơn nhẹ hơn ( = uc) nhưng font mặc định nhìn hơi xấu ( cảm nhận nha )

bomvsbong

Các anh ơi cho em hỏi e mún cfw thj cần tải những gì về a. E chưa làm kái này bjo. Và cũng mới dùng máy và mới tham gja djễn đàn nữa. E cũng dọc tất cả những bàj hướng dẫn rồj nhưng càng đọc càng thấy rốj k bjết tnào. Ai giúp em vớj a. Máy em là 5230 . E cũng muốn cfw xem tnào. Mà em k có máy tính nên k giám thử. Em muốn chắc chắn 1 tý mớj gjám làm. Mong các anh gjúp em vớj a.
P/s E ol pằng đt nên có gì khôg phải mog mod bỏ qua.

lukesir

bản Swype cho 5230 chưa fix lim dim. khi màn hình tối chạm 1cham la bị vaò ứng dụng luon. ức chế wa. a Tung xem lai xem the nao giúp e với

anh Tùng xem lại lim dim ở bản Swype N5230 giup em voi. em flash thấy rất tốt nhưng khi mán hinh lim dim , chạm 1chạm vao màn hình là bị vô ứng dụng luôn. bản 04 thì không bị lỗi này.

Last edited by a moderator:

lamborghini_08

Các anh ơi cho em hỏi e mún cfw thj cần tải những gì về a. E chưa làm kái này bjo. Và cũng mới dùng máy và mới tham gja djễn đàn nữa. E cũng dọc tất cả những bàj hướng dẫn rồj nhưng càng đọc càng thấy rốj k bjết tnào. Ai giúp em vớj a. Máy em là 5230 . E cũng muốn cfw xem tnào. Mà em k có máy tính nên k giám thử. Em muốn chắc chắn 1 tý mớj gjám làm. Mong các anh gjúp em vớj a.
P/s E ol pằng đt nên có gì khôg phải mog mod bỏ qua.

phải có máy tính thỳ bạn mới Flash CFW đc.
5230 bạn down 2 cái này rồi làm:
  1. CORE 5230 RM-588 V51.0.002 Click here
  2. Anna Swype to unlock : Click here

giải nén rồi copy gộp vào làm thành 1 RM-588, sau đó flash bằng JAF

thoaihn

sao mình chạy bản này trên 5230 rồi cài Quick office mà không thể cài nổi,nó cứ báo phần cài đặt này đã có sẵn,tìm mãi trong máy không thấy.giúp mình với!

Status
Không mở trả lời sau này.