• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6 RM-559 V40.0.002 N8 & Anna icon By Wikileaksking HS2H Viruslove

tammao05

bác vuhien sửa lại bản v2 đi , em tes thử thấy không vào được màn hinh nhập số để gọi đi. màn hình trắng xoá luôn. bác sửa luôn đi , để mai em tess luôn

b0ngma01

Bác ơi, cho em hỏi chút. Em Flash bằng JAF xong nhưng tới đoạn cuối thì bị lỗi, nó cứ treo ở phần Local mode NOKIA mà không khởi động được. Nhấn nút tắt nguồn cũng ko đc, chỉ có tháo PIN ra và khởi động lại thì được. Đây là log JAF của e:
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000BC25
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.48.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
FILES SET FOR FLASHING:
FILES SET FOR FLASHING:
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-559\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_C04_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_32.0.002_001_000_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000BC25
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using L¯ë012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
..........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Status byte: 8000
Selecting CMT flash...
Result: 0000
Phone is in flash mode...
CMT blocks: 633, APE blocks: 0
Erasing cmt...
Processing C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.core.C00...
Erasing cmt zone 00040000 - 00082FFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00083400 - 003FFFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00400000 - 007FFFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00800000 - 00D5FFFF ... Erase result: 0000
Erasing cmt zone 00D60000 - 0B71FFFF ... Erase result: 0000
Partition result: 0014
Processing C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20...
Erasing cmt zone 07920000 - 0A2FFFFF ... Erase result: 0000
Processing C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_C04_prd.rofs3.fpsx...
Erasing cmt zone 0A300000 - 0B71FFFF ... Erase result: 0000
Processing C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_32.0.002_001_000_U001.uda.fpsx...
Erasing cmt zone 0B720000 - 1EF7FFFF ... Erase result: 0000
Send CMT CFG...

Writing cmt...
Processing C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.core.C00...
Sending CMT HASH for ADA
Sending CMT HASH for KEYS
Sending CMT HASH for PRIMAPP
Sending CMT HASH for RAP3NAND
Sending CMT HASH for PASUBTOC
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected, sending...
cmt->PAPUB keys already sent...
Sending CMT HASH for SOS*UPDAPP
Sending CMT HASH for SOS*ENO
Sending CMT HASH for SOS*DSP0
Sending CMT HASH for SOS*ISASW
Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_prd.rofs2.V20...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_40.0.002_C04_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files (x86)\Nokia\Phoenix\Products\RM-559\RM-559_32.0.002_001_000_U001.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

b0ngma01

Đã khởi động lên và thấy rằng cái Welcome của Nokia là bất hợp lý, nên xoá cái này cho đỡ nặng. Hiệu ứng nhiều quá làm máy đơ đơ...hơn so với CFW của bác ThanhTungHT, e nghĩ bác nên tối giản hoá nhiều để tăng tốc hơn.

b0ngma01

Dùng một hồi thấy cái youtube đã bị mất, nhấn vào thấy ra site youtube mobile. Chọn cài đặt soft thì nó báo ko hỗ trợ..... Bắt đầu thấy chán bản CFW của bác...
E nghĩ bác nên Fix ở bản mới sẽ HOT hơn rất nhiều.Còn bản này thì đúng là ko = bản gốc của Nokia nếu xét về tổng thể :-<

b0ngma01

Khuyên các bạn đang chuẩn bị FLASH bản này thì thôi đừng FLASH, vì nó ko có gì như mong đợi.......... FLASH xong mà thấy ức chế vì Hack mà ko khác gì ko hack, thậm chí còn chán hơn :-<

phamtiendt1982

Dùng một hồi thấy cái youtube đã bị mất, nhấn vào thấy ra site youtube mobile. Chọn cài đặt soft thì nó báo ko hỗ trợ..... Bắt đầu thấy chán bản CFW của bác...
E nghĩ bác nên Fix ở bản mới sẽ HOT hơn rất nhiều.Còn bản này thì đúng là ko = bản gốc của Nokia nếu xét về tổng thể :-<
ủa!sao mình dùng ngon mà ta.bản v2 khi tắt hiệu ứng thì rất mượt

kaothenhi

Khuyên các bạn đang chuẩn bị FLASH bản này thì thôi đừng FLASH, vì nó ko có gì như mong đợi.......... FLASH xong mà thấy ức chế vì Hack mà ko khác gì ko hack, thậm chí còn chán hơn :-<

Không rõ bác đang mong đợi điều gì mà khiến bác thất vọng vậy. S60v5 nhìn chung nó đều có hạn chế, cho dù có được tối ưu đi chăng nữa thì cũng chỉ gọi là chấp nhận được màthooijj.

vuhien

Cái lỗi Pooling phone... không được là do mình can thiệp vào Core để xóa mấy thứ không cần thiết đi. Các bạn gặp lỗi này Cứ tháo PIN ra khởi động lại là OK, nhưng nhớ Fomat máy bằng *#7370# nữa.
Lỗi bấm vào trình quay số bị lâu thấy (đen màn hình một lúc) chỉ xuất hiện với Theme gốc mình sẽ fix sau này, các theme khác không bị lỗi này này.
Hiệu ứng cho đỡ nhàn chán nên có thể chậm đi đôi chút :-?

damhuytho

- Đã hack vĩnh viễn bằng phương pháp của PNTH, ko cần dùng đến installserver.rmp patch.
- Thêm chức năng Restart vào phím nguồn
- Thêm âm lịch vào lịch của máy
- Tin nhắn đã gửi lưu 99999
- muốn thêm chào mừng bằng hình ảnh và âm thanh khác bạn cần copy các file của bạn startup.gif and startup.mp3 and shutdown.jpg in C:\data\boot\
- Có thể gửi file sisx, sis, jar và bất kỳ file được bảo vệ nào qua bluetooth
- Music Player đọc nhạc ở thư mục E:\Music\
- Gallery chỉ quyét thư mục ảnh

bác vuhien chỉ cho em cách mod được như trên vậy thanks nhiều

phamduan25

bac vuhien oi lam lai ban moi cho luot hon ty nua.em thay co loi nhu sau : khi ban vao chu "dien thoai " thi k ra ban pim de goi so man hinh toi om,lai pai bam vao pim goi roi no ra danh sach goi di goi den roi an chu "thoat" roi moi ra ban pim so. loi 2 la vao ban do roi k thoat dc. k bit la loi cua may em hay loi ban file hack

max1397

Member
mình mới flash xog.cảm nhận ban đầu là mượt(tắt hiệu ứng),ram 56mb.nhưng chủ thớt làm thêm 1 bản TAP TO UNLOCK để ae có sự lựa chọn(mình thix cái này)!!vẫn đang test.thanks vuhien !!

tammao05

Em thấy bản V2 của bác vuhien nếu tắt hjêu ứng đi thì dùng mượt đấy.nhờ bác sửa lại trình nhập số và để lại biểu tương Wifi (gần vạch báo pin) như bản v1 nhé

max1397

Member
ae nào mở chức năng Điện Thoại bị màn hình đen thì tắt hiệu ứng đi se hết ngay.sao ttpod cài r.nhấp vào icon là out ra lièn lun zị chủ thớt

minianimo

ae nào mở chức năng Điện Thoại bị màn hình đen thì tắt hiệu ứng đi se hết ngay.sao ttpod cài r.nhấp vào icon là out ra lièn lun zị chủ thớt

TTPOD bạn đã cài patch chưa,
bản FW này có ưu điểm là ít chiếm RAM, nhưng lại mất 1 số theme mặc định như Stripple Red...

vuhien

bác vuhien chỉ cho em cách mod được như trên vậy thanks nhiều

Nhưng mod này đều có trong 3 Topic tổng hợp mod trên PDAviệt mà,đợi rảnh mình gom lại nhé

mình mới flash xog.cảm nhận ban đầu là mượt(tắt hiệu ứng),ram 56mb.nhưng chủ thớt làm thêm 1 bản TAP TO UNLOCK để ae có sự lựa chọn(mình thix cái này)!!vẫn đang test.thanks vuhien !!

thanks. nhưng Ngại mod thêm quá vì sợ sung với Slideunlock nhiều người dùng hơn :D

Em thấy bản V2 của bác vuhien nếu tắt hjêu ứng đi thì dùng mượt đấy.nhờ bác sửa lại trình nhập số và để lại biểu tương Wifi (gần vạch báo pin) như bản v1 nhé

Mình mod thêm cái hiệu ứng vào lại ảnh hưởng nhiều quá, Chỉ lỗi với theme với icon N8 thôi, nếu dùng Theme anna mặc định kèm theo bản mod thì không vấn đề gì, bản sau sẽ bỏ bớt đi vậy ~X(

vuhien

Đã cập nhật bản mới, Change log to V3:
- Hiệu ứng mặc định của máy
- Fix lỗi icon giống nhau
- Fix lỗi đen màn hình
- Sửa Theme
:D