• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-X6 V31.0.004 - Bản Mod đơn giản By Dale

Status
Không mở trả lời sau này.

minhdale

CFW-X6 V31.0.004 By Dale

Tên: CFW-X6 V31.0.004 - Bản Mod đơn giản By Dale

+ Thanks to: pdaviet.net, ngviethoa, binh24…

Ngôn ngữ: English (Mặc định), Vietnamese

Đặc điểm:
* Về giao diện:
+ Mediabar N8 icon by Dale (me)
+ thêm 2 HomeScreen Tsuami + Orange N8 icon VH by Dale
+ Icon N8 full by binh24 04/03
+ Bàn phím C5-03
+ Thay màn hình khởi động và tắt máy (mình là 1 fan của Pokemon :p)
+ Thêm 3 Themes và loại bỏ hầu hết theme mặc định của máy
* Về các mod khác:
+ Vô hiệu hóa Ovi contact
+ Hack vĩnh viễn với installserver
+ Thêm Âm lịch vào lịch của máy
+ Không có chương trình nào khởi động cùng máy
+ Tắt hoàn toàn chương trình chạy ngầm
+ Nhạc chỉ đọc ở E:\Music\, tự động quản lí các thay đổi ở thư mục E:\Sounds\, E:\Download\ (tức là bạn có thể để nhạc chuông ở bất kì đâu trong E:\sounds\ or E:\Download\
+ Vô hiệu màn hình chào mừng tay nắm tay của Nokia cho việc khởi động đạt hiệu suất tối đa.
+ Came trả ram sau khi thoát.
+ Xóa FOTA
+ Bật cache ở tất cả ổ đĩa
+ Tăng chất lượng ghi âm tối đa
+ Khôi phục download sau khi gặp sự cố
+ Bỏ bớt folder trong bookmark
+ Tăng âm lượng cuộc gọi lên 9
+ Tăng tốc Music Player
+ Tăng tốc xoay màn hình
+ Tăng Cache ổ đĩa
+ Chuyển cache ram sang c
+ Tối ưu CPU giúp máy chạy bình thường và ko ăn pin
+ Fix lỗi rompatcher ko tự auto
+ Thêm Restart cho menu nút nguồn
1 vài setting khác mà không nhớ nổi.
* Về ứng dụng:
+ Thêm conversation VH
+ Tap to unlock
+ Rompather+ 2.6
+ Quickoffice full

Vài hình ảnh:

Lưu ý:
Vẫn là quy tắc cũ.Nếu khi Flash bạn check factory setting thì không cần làm gì thêm.Hoặc tốt nhất là khi dùng JAF bạn bỏ check Factory setting đi sau đó vào mới sử dụng *#7370# cho chắc ăn.
.Vẫn rung khi mở/đóng gạt vì mình ko bít mod cái đó :p.
Nói chung bản này mình để mặc định hầu như tất cả :D.
Link download CFW

Test của thành viên:
good lam,good lam bac dale ah,ban cfw cua bac duoc day.e moi flash toi wa dung thu thay ok lam.ram minh sau khi cai het cac ung dung can thiet ram on dinh o muc 55mb,nhieu hon ca cua ban cfw sieutocdo.cam ung tot,chua biet hieu nang cua pin the nao day.noi chung ve co ban thi ban cfw nay dang de anh em dung thu day.ban final minh nghi ban nen go bo luon may game mac dinh cua may do phai lang nhang.

Chỉnh sửa cuối:

congkhoi3

Mình đang dùng bản Photon của bạn Vuhien.Máy chạy mượt và nhanh.Ram khởi động máy là 59MB.Không biết bản của bạn thế nào??

minhdale

tùy thôi bạn ạ.Lựa chọn HS hiển thị cũng có tác động đến Ram.Thông thường mình dùng Orange HS thì cao nhất được 60~61 m :p (Nếu tắt hiệu ứng thì lên được ~64 m :D).Và để HS thanh danh bạ thì là 56 m

Mình nghĩ vì mình ko thích các mod như effects, audio + video code và 1 số thứ thêm vào của bạn vuhien lên mình mới làm bản này :D.

minhdale

Đã update Icon mới theo bộ của binh24.Mod thêm effects N8, Fonts N8, Theme Nokia Default 1 vài setting khác giúp trả ram tốt hơn :p.Chưa thấy lỗi gì cả :p

minhdale

Thực ra ko ổn lắm vì mình ko thể vô được Phone Setup - Cài đặt điện thoại.Có lẽ cái đó do lỗi của bộ icon mới :-/.Ngay cả FW C6 cũng bị lỗi này khi sử dụng bộ icon mới của Binh24.Và mình quên ko cho appsheldata nên....sẽ có bản fix trong thời gian tới.Nếu bạn cần mấy icon office, game, .....thì có thể đợi bản tiếp theo :D.

minhdale

Nếu cậu muốn thử kiểu xắp xếp icon của mình thì cậu có thể chép file đính kèm của mình sau đó copy vô C:\ thử xem ;;).Chỉ là kiểu xắp xếp icon thôi.Không có hại đâu.Cậu có thể backup file xắp xếp của cậu trước khi copy của mình :D
View attachment 342288

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Update v3
+ Rotation effets
+ Popup Clock thêm (sau khi khóa phím bấm nút trắng (menu) để hiển thị đồng hồ)
--> ảnh minh họa thôi.Ngại chụp ảnh màn hình :p
+ Cải thiện hiệu suất làm việc của CPU làm cho máy nhanh hơn.
+ loại bỏ N8 effects do chiếm nhiều ram quá :p

Nếu bạn ko cần popup clock và roration effects thì sử dụng v2

Bug:
Lỗi là khi bạn chạm vào phía bên trái và phía dưới Poup clock thì sẽ trở lại HS làm đi làm lại nhìu lần thì Popup Clock die luôn :p.

P/S: định thử thêm Music Player của 5800 cho X6 nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại thấy nên để mặc định thì hơn :p

Đã fix được lỗi Lệnh thoại.ai muốn có bản fix pm mình hoặc yêu cầu tại đây.

Đã có bản final với tap to unlock từ C5-03.

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

:D được nhưng bạn fải chờ đến chiếu or tối mai vì mình ko có mang lap theo.
Trong phiên bản cuối này mình sẽ thêm tap to unlock của c5-03, vô hiệu ovi contact,icon N8 update 4/3/11 của binh24....
Mình có thể cook thêm 3hs ở trên, roration effects nếu bạn muốn.Mỗi tội là mình chưa bít cách nào tắt rung khi khóa phím mà thôi.Bàn phím nhỏ khó bấm nên mình ko cook

samiboy007

kái tắt rung khj khóa phím.pạn qua pic của ngviethoa kiếm đj.k có thì qua pic của galabuon.
Tại e onl pằng đt.nên k copy đườg dẫn.pạn thôg kảm.

minhdale

link die mình sẽ up cái khác sau.Còn mấy cái tắt rung khi khóa phím ở 4r mình ko xài được cho x6 :).Mạng FPT dạo này hơi lag nên khó up :p

minhdale

Update bản final với:
+ N8 icon update 4/3 by binh24
+ N8 fonts
+ Tăng Cache
+ Tăng Heapsize MP
+ Cải thiện CPU
+ Tăng chất lượng và thời gian ghi âm
+ Khôi phục download sau khi gặp sự cố
+ Tăng volume cuộc gọi lên 9
+ Thêm Tap to unlock
+ Chỉnh sửa bookmark
........
Link post 1

vinhvinh305

ram khi khoi dong va khi chay on dinh la bao nhieu ha b?down ve roi ma chua co thoi gian flash,hien van dang dung ban v2 cua hoanghuy nhung thay chan roi.doi ban final thoi

minhdale

Còn tùy bạn à.Mình dùng thì TB vẫn ở mức ~55 nếu chỉ nghe nhạc, dùng web mặc định và x-plore để đọc truyện tranh.Nhưng đó là thỉnh thoảng mình vẫn dùng jbtask để tắt ứng dụng peninput, vcommand chạy ngầm.Sau khi khởi động thì nếu chọn thanh danh bạ HS thì được ~59 mb sau khi tắt vcommand thì được 60 mb.Và mình đang dùng bản final.Bản final chuyển cache ram sang c thôi.Bạn cứ flash bản này đi nếu thấy được thì mình gửi cho cái file setting txt để cho vào c là xong :).
Vì mình thấy bản của mình ko được chú ý nên có làm bao nhiu thì cũng vậy cả nên mình ko up bản final :(

Status
Không mở trả lời sau này.