• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-X6 V31.0.004 - Bản Mod đơn giản By Dale

Status
Không mở trả lời sau này.

vinhvinh305

dung that.ghet nhat la cam ung no bi lech.minh that su k thich c6-x6 nhung vi thich phan mem ttpod nghe nhac qua ma tren con dt cua minh thi chi cfw c6-x6 moi cai duoc con cac ban khac deu khong chay duoc.ma sao minh k thay am lich trong ban cfw cua ban nhi?hay minh de ngon ngu english nen no k hien nhi?

drthanh88

hj vọng sắp có bản mới. dạo này CFW cho x6 ít quá. nhìn bên 5800 trăm hoa đua nở mà thèm quá.:(

samiboy007

thì pán x6 r mua lạj 5800.kaka.gjờ làm pjếg cook x6 wá.kàng cook thì kàng nhìu lỗj.nản.

minhdale

dung that.ghet nhat la cam ung no bi lech.minh that su k thich c6-x6 nhung vi thich phan mem ttpod nghe nhac qua ma tren con dt cua minh thi chi cfw c6-x6 moi cai duoc con cac ban khac deu khong chay duoc.ma sao minh k thay am lich trong ban cfw cua ban nhi?hay minh de ngon ngu english nen no k hien nhi?

phải để tiếng việt mới bật được âm lịch mà :D.Ttpod cài chạy bình thường mà đâu có làm sao đâu :-??.

vinhvinh305

may minh ham cuc.chi chay duoc ttpod khi dung cfw c6-xl thoi con lai thi chi vao duoc lan dau con cac lan khac thi bi vang ra ngay lap tuc.ghet kinh khung

minhdale

Có cài Patch 4 Run chưa.Cái này là do phần mềm chứ phần cứng như nhau cả mà :)).

Mình đã flash được tối qua và thấy chạy cũng ổn lắm :D
à mình thấy trong phần Tools có ROMPatcher+ không biết cách dùng như thế nào, có phải để tăng tốc máy kô?

minhdale

tat nhien minh co cai patch roi.nhung cho minh hoi la cai patch truoc hay cai ttpod truoc ha dale
Mình thường cài patch sau.
Mình đã flash được tối qua và thấy chạy cũng ổn lắm :D
à mình thấy trong phần Tools có ROMPatcher+ không biết cách dùng như thế nào, có phải để tăng tốc máy kô?

Rompatcher+ là công cụ hack 1 số tính năng khác.Đầu tiên bạn tạo E:\patches sau đó copy vào đó các patch của Rompatcher+ vào.Nó có thể tắt logo mạng disable 1 số tính năng như bluetooth, wlan....nếu bạn có những file để patch.
Bạn có thể vào link dưới rồi tìm 105patcher của ngviethoa rồi copy vào :D.lưu ý 1 số patch có thể không hoạt động
http://www.pdaviet.net/showthread.php?114810-Tổng-hợp-MOD-apps-pack-mới-nhất-cho-CFW-maker-12-2010

vinhvinh305

sao mình chuyển ngôn ngữ sang tiếng việt rồi mà vẵn k có âm lịch hả dale ơi.suy nghĩ mãi mà vẫn chưa nghĩ ra cái gì đóng góp cho bản final.chán quá

tuyenhp

sao mình chuyển ngôn ngữ sang tiếng việt rồi mà vẵn k có âm lịch hả dale ơi.suy nghĩ mãi mà vẫn chưa nghĩ ra cái gì đóng góp cho bản final.chán quá

bạn vào lịch / tùy chọn/ cài đặt / bật cái âm lịch lên mới có chứ ?

minhdale

bình sắp sửa ra FW N97 cho X6.Chờ khi nào update rof2 mình sẽ làm 1 bản.Không hiểu sao dùng cái FW gốc cứ thấy nhàm nhàm thế nào ấy :)).

minhdale

Mình hi vọng là nó sẽ không bị lỗi như C6 là cảm ứng lệch, nút del ko làm việc khi nhấn giữ ở landscape.

vinhvinh305

her.cfw n97 co ah.minh chua thay cai nayco x6 bao gio nha.neu duoc thi hay qua.dung la fw goc don dieu va nham chan qua.minh thich thay doi kieu nhu c6-x6 nhung nhieu loi qua nen lai tro lai dung fw goc.neu ban thah cong minh xin ung ho 2 tay lun.

minhdale

Có người sống chung với nó lâu rồi thì đâu còn thấy gì nữa.Thử đọc mấy bản trước xem nào.Cảm ứng thì lệch.Nghe nhạc thì chán.Lại còn lỗi nút del khi giữ ở full qtwerty nữa chứ.Mà thôi cái này là do cách nhìn và cách dùng của mỗi người.Nói thế nào được nếu ko cùng sở thích :)).
Và đừng có bảo với tui là dùng mpx5800 mà fix được cái nghe nhạc đó.Đơn giản là tui đã flash hàng chục lần và thử đi thử lại nhiều lần rồi.Cái mpx của 5800 chả ăn thua gì đâu vì trong fw của X6 hỗ trợ chip audio mà :)).Ko tin thì cứ thử mang 2 máy 1 X6 dùng FW gốc v31 và 1 máy dùng X6 port FW thử là bít ngay :))

@vinhvinh: bạn giống tui đó :))

samiboy007

lỗj lệch cảm ứng thì cũg k pít.thấy xàj bình thườg,nhấn đâu trúng đấy.kái nút del ở fullqtwerty vẫn bt,có bị gì đâu.
Còn vấn đề nghe nhạc thì mở lớn hết cỡ là hơj rè hơn so với fw gốc.nhưg ít khi tui nge pằng loa ngoài của đt lắm.thườg nge pằng tai nge của sony (450k/cái ) hoặc nge pằng loa lớn (kết nối với âmly )thông qua cáp. Nge sướg cả tai.
Nói chung là tùy theo nhu cầu sử dụng của mỗi ng thôi.
Còn vấn đề về ram ,độ mượt j đấy.cũg chưa chắc là thua ofw đâu ah.ram lúc khởi độg là 70mb,tb là 50-54mb

vpkado

@samiboy 007 : bạn đã chỉnh lại bản cook rồi hả, ram cao hơn bản trước k?

Status
Không mở trả lời sau này.