• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-X6 V31.0.004 - Bản Mod đơn giản By Dale

Status
Không mở trả lời sau này.

minhdale

bạn có thể đợi đến tối thứ 5 mình chỉnh sửa rof3 cho bản final cũng được.
Có thể trong bản đó mình sẽ thêm nốt 1 vài setting cuối cùng và làm full quickoffice :).đang thử chép ovi map 3.06 đè nên bản cũ xem sao.Vì hầu hết mấy soft đó nằm trong core nên khó chỉnh sửa vì sợ hỏng đt.

Update bản final.:(

Update 26/03
Bản mod sắp tới 5 HS với N8 icon phù hợp với N8 icon của máy \-/ - Duy nhất mod bởi Dale.Cả Mediabar N8 nữa \-/
Vài hình ảnh.

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Đã update bản Ultimate với 5 HS việt hóa và Mod N8 icon + N8 mediabar \-/.Hãy thử và cảm nhận.
Sắp tới sẽ mod lại các chương trình chạy nền khi khởi động để nâng cao chất lượng ram sau khi khởi động hơn nữa.

GaTuHai

Member
Uhm, đã thank rồi nhưng vẫn chưa down được vì hem biết pass, help me chủ thớt ui

tuyenhp

pass là j bạn ơi ??/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

sao cái tap unlock của mình nó bé tý xíu vậy nhở :(

Chỉnh sửa cuối:

vinhvinh305

anh em test roi cho y kien ve toc do,cam ung va pin cua ban cfw nay cai.dang ban qua k co thoi gian test thu

minhdale

pass là j bạn ơi ??/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

sao cái tap unlock của mình nó bé tý xíu vậy nhở :(

Cái hình trên là mình lấy tạm trong 1 topic khác thôi.Vì dùng Font N8 nên nó hơi bé 1 chút mà :p

@vinhvinh: Bản này tớ dùng mấy tuần rồi.Đảm bảo ko làm các bạn thất vọng đâu.Chất lượng pin còn tăng lên mấy lần sau khi tắt hiệu ứng và đặt độ sáng màn hình ở nấc gần cuối.Sắp tới sẽ mod tăng ram sau khi reset cho mấy bạn thích ram cao :)).Mặc dù bản này sau khi rs dùng Tsunami HS thì ram là 61 ~62 mb (vì cái securewidgetpreinstall nó chạy ngầm sau khi rs :p, đợi 1 lúc sau đó nó sẽ trả lại ram).Lần mod sau tớ sẽ disable cái đó sẽ tăng ram nhìu hơn

Chỉnh sửa cuối:

vinhvinh305

ai da.quan trong nhat la pin,do muot va ram nghe bac noi co ve ngon lanh roi day.roi nay se test.mong som co ban final nhe!

tuyenhp

Cái hình trên là mình lấy tạm trong 1 topic khác thôi.Vì dùng Font N8 nên nó hơi bé 1 chút mà :p

@vinhvinh: Bản này tớ dùng mấy tuần rồi.Đảm bảo ko làm các bạn thất vọng đâu.Chất lượng pin còn tăng lên mấy lần sau khi tắt hiệu ứng và đặt độ sáng màn hình ở nấc gần cuối.Sắp tới sẽ mod tăng ram sau khi reset cho mấy bạn thích ram cao :)).Mặc dù bản này sau khi rs dùng Tsunami HS thì ram là 61 ~62 mb (vì cái securewidgetpreinstall nó chạy ngầm sau khi rs :p, đợi 1 lúc sau đó nó sẽ trả lại ram).Lần mod sau tớ sẽ disable cái đó sẽ tăng ram nhìu hơn
cái tap to unlock nó to như hình trên thì tuyệt :( dù sao cũng thank for share :D

minhdale

Cũng chịu thôi.Có lẽ nên up lại cái hình gốc để các bác đỡ ghen tị :p.
Các bạn nên dùng 1 phần mềm quản lí các chương trình chạy ẩn (VD: jbtaskman) để tắt ứng dụng chạy ngầm là vcommand và peninput... nếu có sẽ tiết kiệm được 1-2 mb ram đó \-/

vinhvinh305

good lam,good lam bac dale ah,ban cfw cua bac duoc day.e moi flash toi wa dung thu thay ok lam.ram minh sau khi cai het cac ung dung can thiet ram on dinh o muc 55mb,nhieu hon ca cua ban cfw sieutocdo.cam ung tot,chua biet hieu nang cua pin the nao day.noi chung ve co ban thi ban cfw nay dang de anh em dung thu day.ban final minh nghi ban nen go bo luon may game mac dinh cua may do phai lang nhang.

tungchip

mình không thích cái khóa phím của c5-03 Mình thích cái của C6 hơn.
Nhưng nói chung là bản này rất ổn.
Thanks bác:p

minhdale

Được thôi.Các bạn có ý kiến gì cho phiên bản sắp tới cứ đưa ra nhé ;;).Mình sẽ làm nếu có thể.

Vậy là bản sắp tới sẽ
+mod lại các chương trình khởi động nhằm tăng ram sau khi khởi động
+gỡ bỏ 3 game mặc định của máy.

Còn gì các bạn cần không ;;).Đến giờ thực sự vẫn chưa biết mod tắt rung khi khóa phím trên X6 nên cái đó thì mình chịu :p.
Cái vụ khóa phím của C6 thì ko có cách nào port sang X6 được đâu.Mình đã thử 1 số cách rồi.Có thể dùng slideunlock để thay thế nhưng mình không thích là khi muốn xem giờ bấm nút trắng nó sáng bằng thời gian mà mình đặt khi setting.

minhdale

Bạn thử xem lại các file xem thế nào.Mọi người dùng vẫn bình thường mà.
Đầu tiên bạn download 7 file ở link dưới.
Mã:
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/interface/FiRe/2011/1/--FID--A0A22QRMWKNMO/--LID--FiRe1294819439432/RM-559_31.0.004_prd.core.C00
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/interface/FiRe/2011/1/--FID--A0A22ADDMGHUE/--LID--FiRe1294819447075/RM-559_31.0.004_001_000_U001.uda.fpsx
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/interface/FiRe/2009/10/--FID--A0A22GSCBBMDU/--LID--FiRe1256563867692/CCC_Alvin_pi191_CMT_for_Size_0589429_v1.bin
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/interface/FiRe/2009/10/--FID--A0A22PUWVDEMS/--LID--FiRe1256563869374/HWT_Alvin_pi191_CMT_for_Size_0589429_v1.bin
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/interface/FiRe/2011/2/--FID--A0A22LMEYDIQS/--LID--FiRe1296636062089/RM559_0589429_31.0.004_001.dcp
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/interface/FiRe/2011/2/--FID--A0A22SNQRNHBA/--LID--FiRe1296636063431/RM559_0589429_31.0.004_001_signature.bin
http://nds2.fds-fire.nokia.com/fdp/interface/FiRe/2011/2/--FID--A0A22QLBGKBXL/--LID--FiRe1296636064635/RM559_0589429_31.0.004_001.vpl
Sau đó download file của mình rồi giải nén vào thư mục để Flash thôi .:D

Mà bạn Flash lại hay sao mà vậy.

Chào bạn Minhdale, mình là thành viên mới của pdaviet. Mình mới bắt đầu tìm hiều về cách flash cho máy và đã đọc sơ qua những phần hướng dẫn cơ bản nhưng mình vẫn còn nhiều thứ phân vân.
1 là sau khi mình down FW RM-559 bạn cho link ở bên trên và 2 file CFW mà bạn đã cook, lúc copy 2 file đó vào trong folder RM-559 thì có cần xóa đi 2 file có sẵn mà có tên gần giống đi không?
2 là khi flash thì dữ liệu trong máy như video, nhạc, ảnh, tin nhắn, v..v có bị mất đi không?
3 là "khi dùng JAF bạn bỏ check Factory setting đi sau đó vào mới sử dụng *#7370# " nghĩa là như thế nào? Có phải khi cài xong bật lại máy thì phải dùng *#7370# để khởi động máy không?
4 là cái HomeSceen lúc mình cài xong rồi mình thích để mặc định có được không hay nó sẽ hiện giống như ảnh của bạn.
Mong bạn trả lời giúp mình nhé :) Cám ơn bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Chào bạn Minhdale, mình là thành viên mới của pdaviet. Mình mới bắt đầu tìm hiều về cách flash cho máy và đã đọc sơ qua những phần hướng dẫn cơ bản nhưng mình vẫn còn nhiều thứ phân vân.
1 là sau khi mình down FW RM-559 bạn cho link ở bên trên và 2 file CFW mà bạn đã cook, lúc copy 2 file đó vào trong folder RM-559 thì có cần xóa đi 2 file có sẵn mà có tên gần giống đi không?
2 là khi flash thì dữ liệu trong máy như video, nhạc, ảnh, tin nhắn, v..v có bị mất đi không?
3 là "khi dùng JAF bạn bỏ check Factory setting đi sau đó vào mới sử dụng *#7370# " nghĩa là như thế nào? Có phải khi cài xong bật lại máy thì phải dùng *#7370# để khởi động máy không?
4 là cái HomeSceen lúc mình cài xong rồi mình thích để mặc định có được không hay nó sẽ hiện giống như ảnh của bạn.
Mong bạn trả lời giúp mình nhé :) Cám ơn bạn nhiều

1.Nếu bạn download full firmware thì sau khi giải nén file của mình cần chép đè (overwrite) 2 file
+RM-559_31.0.004_prd.rofs2.V20
+RM-559_31.0.004_C03_prd.rofs3.fpsx
2.Nếu bạn lưu trữ ở ổ đĩa chung (ổ e) thì sẽ không mất.Ngược lại nếu các thứ đó bạn lưu ở c sẽ bị mất.
3.Khi dùng JAF để Flash bạn không cần tick (v) vào Factory Settings.Sau đó khi đã vào máy.Bạn gỡ bỏ 1 số app (nếu có) như facebook....Rồi mới ra ngoài thực hiện lệnh *#7370# (giúp cho 1 số setting đạt hiệu quả). Đúng là như lời bạn nói đó :D
4.Có 5 lựa chọn HS cho bạn mà.Bạn có thể để như thế nào là tùy ý của bạn :D

bạn ơi lúc mình chạy flash thì nó cứ ra Searching for phone... Not found!!! mình thử đi thử lại mấy lần đều ko đc

vinhvinh305

suyt quen.ban cfw toi nho up trinh nghe nhac cua may len 15.2 luon nhe bac dale.
tien the cho minh hoi luon nhe.ban da bao gio lam ban c6-x6 chua?neu roi thi co van de nay k biet ban co giup dc minh k.cha la khi minh dung ban c6-x6 bat ki thi k the cai dat phan mem ban phim ao dayhand input duoc.no bao la "phan cai dat da co san" minh doan la do c6 co ban phim qwerty truot ngang nen no k cho cai them ban phim ao nua.ban co cach nao vo hieu hoa cai nay k.minh ghet dung ban phim mac dinh cua may lam

bạn ơi lúc mình chạy flash thì nó cứ ra Searching for phone... Not found!!! mình thử đi thử lại mấy lần đều ko đc

ban can cai dat nokia pc suite truoc nhe.roi khi cam dien thoai vao flash phai exit chuong trinh do truoc nhe

minhdale

Bạn cần biết cách bấm nút nguồn (vì flash ở chế độ death phone).Cách của mình là giữ khoảng gần 2s (nhớ giữ sao cho điện thoại gần bật lên thôi) sau đó nhả ra và giữ tiếp đến khi nó ..found là được :)).Làm đến khi nào được thì thôi.Chỉ cần cài mỗi JAF ko là ổn không cần cài thêm gì khác cả đâu.Cứ yên tâm đi vì mình flash đến mấy chục lần rồi mà :))

@vinhvinh: Mặc định MP của máy hiển thị lời bài hát rồi mà.Và tớ cũng đã dùng SW update của máy và cũng không thấy MP update hiện lên.Nếu bạn update thêm thì sẽ mất 1 số icon N8 dành cho MP mà tớ đã thêm vào nên tốt nhất không cần thiết phải update nữa.Đối với FW C6-X6 luôn luôn có 1 số lỗi đó là cảm ứng không chuẩn như FW gốc, giữ phím del ở chế độ full qtwerty thì không được.Nghe nhạc không hay như FW gốc.Và các lỗi phát sinh khác nếu dùng bản của nước ngoài khi add thêm tv.Lỗi như cậu nói thì tớ chưa gặp bao giờ nên ko bít thế nào cả :-??

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.