• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chân cắm của HPM 82

O9xx19xx29

Hôm qua ngồi thế nào để ý thấy chân cắm HPM 82 của mình có mỗi 8 điểm tiếp xúc - thiếu mất 4 cái ở vị trí số 1,7, 10, 11 chứ nó ko đủ cả 12 chân cắm như sạc.
Ko biết là do cắm nhiều bị rơi ra hay là bản thân nó thế rồi nhỉ ? Nghe vẫn bình thường, vị trí ko có chân cắm đó có các khe như là chân đó bị rút ra ấy.

Son_Do

Well-Known Member
Hôm qua ngồi thế nào để ý thấy chân cắm HPM 82 của mình có mỗi 8 điểm tiếp xúc - thiếu mất 4 cái ở vị trí số 1,7, 10, 11 chứ nó ko đủ cả 12 chân cắm như sạc.
Ko biết là do cắm nhiều bị rơi ra hay là bản thân nó thế rồi nhỉ ? Nghe vẫn bình thường, vị trí ko có chân cắm đó có các khe như là chân đó bị rút ra ấy.

Chân cắm của tai nghe thì chỉ vậy thôi bạn ạ, chỉ có sạc cốc là đủ hết vì nó bao gồm hết các chức năng : sạc, tai nghe, kết nối PC.

eternal_vnn

09xx nói không rõ là chân cắm sạc cốc làm mình hoảng quá tưởng chân sạc mình nó làm sao.vì từ ngày mua về đến giờ toàn dùng sạc cáp thấy có mỗi 2 điểm tiếp xúc thôi mà :D

smiler

Well-Known Member
Chân cắm của tai nghe thì chỉ vậy thôi bạn ạ, chỉ có sạc cốc là đủ hết vì nó bao gồm hết các chức năng : sạc, tai nghe, kết nối PC.

Ủa sao chân cắm tai nghe của mình lại đủ hết nhỉ ? Cũng là 82 .
Mà sơn có sơ đồ của chân ra không ? Cho mình xin bản. Mình thấy đầu ra của phone có tới 6 đường âm thanh lận.
Hôm nọ mổ E 82 giờ nghe bên to bên nhỏ. Tức quá

Posted via Mobile Device

Son_Do

Well-Known Member
Ủa sao chân cắm tai nghe của mình lại đủ hết nhỉ ? Cũng là 82 .
Mà sơn có sơ đồ của chân ra không ? Cho mình xin bản. Mình thấy đầu ra của phone có tới 6 đường âm thanh lận.
Hôm nọ mổ E 82 giờ nghe bên to bên nhỏ. Tức quá

Posted via Mobile Device

Mình cũng chỉ suy luận từ cái tai nghe HPM 70 của mình thôi chứ làm gì có sơ đồ gì đâu (HPM 70 cũng chỉ có 8 chân, thiếu các vị trí 1,10,11,12. Vị trí số 9 thì trên tai nghe cũng có và trên jack sạc pin cũng có). Tai nghe HPM 82 của bạn mà đủ 12 chân thì lạ nhỉ, vì một số vị trí dùng cho sạc pin và kết nối với PC thì nó làm làm gì cho tốn?

smiler

Well-Known Member
Mình cũng chỉ suy luận từ cái tai nghe HPM 70 của mình thôi chứ làm gì có sơ đồ gì đâu (HPM 70 cũng chỉ có 8 chân, thiếu các vị trí 1,10,11,12. Vị trí số 9 thì trên tai nghe cũng có và trên jack sạc pin cũng có). Tai nghe HPM 82 của bạn mà đủ 12 chân thì lạ nhỉ, vì một số vị trí dùng cho sạc pin và kết nối với PC thì nó làm làm gì cho tốn?

Nói là đủ chân nhưng đầu dây thì cũng chỉ có 7 tất cả thôi. 3 âm thanh 2 cho mic và 2 cho điều khiển.
Hpm 82 dùng 1 và 9 cho mic và 8 và 12 cho điều khiển
Trong khi nối của tàu là đấu tắt 8 và 9 và 4,5,6 cho âm thanh
Tất cả trung cho âm thanh cả hai thiết bị và qua thử nghiệm là 2,3,4,5,6,7 .
Con Hpm 82 của mình tự dưng bị loãng tiếng. Mình mổ ra thay trên các đầu từ 2 đến 7 loãng tiếng thì hết tuy nhiên không khắc phục được bên to bên nhỏ. (nối của tầu thì các đầu ra âm thanh đều chuẩn và cân bằng, thật khó mò quá)
Mình muốn tìm sơ đồ chính vì điểm này đó bạn.
Bạn đã mổ HPM70 chưa ? Các vị trí nó ntn. Cho mình biết với.
Posted via Mobile Device

Son_Do

Well-Known Member
Mình chưa mổ HPM70 vì mình vốn kém cái khoản này lắm. Thật ra mình mua tai nghe HPM70 cũng chỉ lấy cái chân cắm thôi chứ tai nghe mình thấy không hay, âm u lắm.

O9xx19xx29

09xx nói không rõ là chân cắm sạc cốc làm mình hoảng quá tưởng chân sạc mình nó làm sao.vì từ ngày mua về đến giờ toàn dùng sạc cáp thấy có mỗi 2 điểm tiếp xúc thôi mà :D
Sạc của mình là sạc CST 75 bình thường ấy - sạc này là sạc 2nd mua lại thấy sạc ngon nên cũng ko để ý lắm
Cáp của nó thì phải có 4 điểm tiếp xúc chứ nhỉ ? ( có cả cái cục chống từ ở hai đầu - còn cáp china thì ko có )
Thực ra hôm nọ cũng có gặp 1 cậu có HPM 82 đủ chân luôn ( nghi hàng Tàu vì bắt sóng FM rất lởm, tai nghe lệch hai bên ko cân ... ) - thế mới lạ nên về xem cái của mình thấy thiếu nên mới lăn tăn lên hỏi

vthien2404

Tai HPM - 82 của mình cũng có 8 chân, trong khi của thằng e thì đủ chân hết, mình nghe thì thấy chất lượng cũng như nhau, không hiểu đâu là thật, đâu là giả nữa. Còn hôm bữa tò mò vào Viễnthong A hỏi con HPM - 82, nhìn biết ngay đồ tàu, cái logo Walkman dại quá, nghe thử thì thất vọng ghê gớm, nên phải giữ gìn tai nghe thôi các bạn à, hư thì không biết kiếm đâu ra cái xịn mà mua.

smiler

Well-Known Member
Sạc của mình là sạc CST 75 bình thường ấy - sạc này là sạc 2nd mua lại thấy sạc ngon nên cũng ko để ý lắm
Cáp của nó thì phải có 4 điểm tiếp xúc chứ nhỉ ? ( có cả cái cục chống từ ở hai đầu - còn cáp china thì ko có )
Thực ra hôm nọ cũng có gặp 1 cậu có HPM 82 đủ chân luôn ( nghi hàng Tàu vì bắt sóng FM rất lởm, tai nghe lệch hai bên ko cân ... ) - thế mới lạ nên về xem cái của mình thấy thiếu nên mới lăn tăn lên hỏi

Chính xác rùi . Mình mua hàng tầu mà . P990 làm ji có 82 đi theo :((
FM lởm vì bị nhiễm từ của chíp điều khiển. Bỏ chíp này đi hết liền à (mỗi tội không chuyển bài được nữa, hix)
Tai lệch thì chưa rõ nguyên nhân, nhưng HPM 70 của Trung Hoa Anh Hùng cũng bị lệch tai.
Kỷ niệm con bồ cái tai nghe xịn giờ thấy hối hận quá. Mất hết bản lĩnh E P9 :(:)(:)((

Son_Nguyen

Lạ nhỉ, mình cũng đang dùng tai nghe HPM-82 đây, ngoài ra có cả HPM-70 nữa, mà bạn nói mình mới để ý đấy, con HPM-82 của mình có đủ 12 chân, còn HPM-70 chỉ có 8 chân thôi.. Cũng ko biết thế nào cả vì mình ko rành về cái này lắm!!

smiler

Well-Known Member
đủ chân nhưng người ta cũng dùng có 7 chân thôi bạn à
Posted via Mobile Device

O9xx19xx29

Lạ nhỉ - ko biết SE nó sản xuất ở các nước khác nhau và tại các thời điểm khác nhau có thay đổi gì về chân cắm này ko ? ( tăng thêm chân cho "chắc" hơn khi cắm chẳng hạn ?! )

halogen

HPM 82 của mình có đủ 12 chân.Giắc xịn nghe nhạc khác hẳn(cùng một tai nghe).Mình nghĩ 8 hay 12 chân là do lô sản xuất thôi. 8 chân sẽ ít bị tuột hơn 12 chân(lực đẩy jack ra sẽ yếu đi).Có thể là một cách sửa sai của SE chăng ?

ttvn91

Mấy bác cho em hỏi chút, trên Web Sony không thấy có P990i trong list thiết bị tương thích HPM 82, vậy thì các bác dùng thử thấy nó ra sao? Và nó còn cái chức năng gì mà liên quan tới fast port, dùng để sạc cho tai nghe HPM 82, không hiểu gì hết! Vậy ai giải thích dùm với! Thông tin em xem được tại đây!
Cuối năm rồi bác nào tư vấn cho em 1 con tai nghe ổn ổn cho P990i nhé! Giá cả vừa thôi! Thanks! :)

nguyendoanto

P9 dùng được mà. Hpm-70 giá 90k còn hpm-82 giá 180k. Hai cái này DÙNG tốt đó. Còn nếu nhiều tiền hơn thì kiếm em khác thôi

handsome_goat

Ôi, em nghĩ kiếm cái giắc chuyển tốt tốt và 1 con tai giắc 3,5 tầm trung là ổn
Nghe vừa chi tiết, thoải mái, bass treble đủ, miễn các bác đừng khó tính quá ;))
Em nghĩ, vừa vừa thì cứ E808 + giắc < 100k
giắc chuyển có loại có dây, có loại ko dây, mua loại ko dây cắm trực tiếp vào cạc chuyển chả sợ tuột

shadow141206

Mấy bác cho em hỏi chút, trên Web Sony không thấy có P990i trong list thiết bị tương thích HPM 82, vậy thì các bác dùng thử thấy nó ra sao? Và nó còn cái chức năng gì mà liên quan tới fast port, dùng để sạc cho tai nghe HPM 82, không hiểu gì hết! Vậy ai giải thích dùm với! Thông tin em xem được tại đây!
Cuối năm rồi bác nào tư vấn cho em 1 con tai nghe ổn ổn cho P990i nhé! Giá cả vừa thôi! Thanks! :)

Bạn cứ mua một jack chuyển 3.5mm, rồi sau đó cứ mua một tai nghe êm êm là xài đc thôi mà bạn ;;). Hoặc mua tai nghe HPM 70 của W810i cũng êm lắm đó ... Mình đang sử dụng nó nè. Tuyệt vời :D

zalman

Mấy bác cho em hỏi chút, trên Web Sony không thấy có P990i trong list thiết bị tương thích HPM 82, vậy thì các bác dùng thử thấy nó ra sao? Và nó còn cái chức năng gì mà liên quan tới fast port, dùng để sạc cho tai nghe HPM 82, không hiểu gì hết! Vậy ai giải thích dùm với!

HPM-70 đi,tầm vừa giá mà nghe hay.

ttvn91

Cảm ơn tất cả các bạn đã tư vấn! Mình đang dùng 1 cái jack chuyển ngắn ngắn (chỉ dài chưa tới 5cm), nó không ổn cho lắm vì hầu như sau khi cắm nó vào cắm lại cable sạc và USB rất hay bị lỏng! Mình chỉ cắm nó vào cái Sạc cốc và thỉnh thoảng mới dùng đến, nhưng lúc nào cũng phải thông qua cái sạc cốc thì bất tiện quá nên có ý định mua jack chuyển kèm tai xịn của Sony, không mua jack chuyển lung tung nữa!
Nghe mọi người nói vậy thì mình hiểu sơ sơ HPM82 là dòng cao cấp rồi nhỉ! Mình mua bình dân thôi! HPM82 ai có hàng cũ bán lại cho mình được ko? HPM70 mới thì mua ở đâu cho uy tín nhỉ? :D
Thế còn thông tin về cái cổng Fast Port có ai hiểu thì giải thích dùm mình với! :)
Fast port™

Nếu dùng điện thoại Sony Ericsson với đầu cắm hệ thống Fast Port™, bạn cũng có thể sử dụng nó để sạc pin cho Tai nghe Di động Âm thanh nổi (Stereo Portable Handsfree) HPM-65, giúp đơn giản hóa đời sống di động của bạn.

Chỉnh sửa cuối: