• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên Mobi với PM Nimbuzz V 2.1.0_S60V2-N70 ENG-VIE by TruBic (SymPViet)

Whinny

Kiểm tra Mạng thằng nibuzz này dùng là sao hả bác,khỏ hju wá.Lướt web vẩn 0k.Riêng thắng chat nè thì.. cứ báo lỗi. Em kũng thử cài mấy pm khác như: slick, ymtiny, và em kũng lên trang chủ down bản eng đúng dòng máy rùj. Kết qủa vẫn lỗi như vậy.Em đang ở Biên Hòa..Các v.i.p bảo em phải làm j đây.(~.~)
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Kiểm tra Mạng thằng nibuzz này dùng là sao hả bác,khỏ hju wá.Lướt web vẩn 0k.Riêng thắng chat nè thì.. cứ báo lỗi. Em kũng thử cài mấy pm khác như: slick, ymtiny, và em kũng lên trang chủ down bản eng đúng dòng máy rùj. Kết qủa vẫn lỗi như vậy.Em đang ở Biên Hòa..Các v.i.p bảo em phải làm j đây.(~.~)
Posted via Mobile Device
Mình cũng ở biên hoà. Nimbuzz của Trubic dùng cấu hình mạng mobi-gprs hoặc mobifone wap đều vào nimbuzz ầm ầm.
Bây giờ thì bạn có thể format máy và thẻ rồi cài lại xem sao.

Whinny

Mình cũng ở biên hoà. Nimbuzz của Trubic dùng cấu hình mạng mobi-gprs hoặc mobifone wap đều vào nimbuzz ầm ầm.
Vâng để em thử.Sorry vì online = mobile nên ko thank bác đc.Lúck nào lên pc thank pác sau nha.
P/s:ủa. Anh Trubic cho em hỏi cái lỗi này là do nhà mạng chứ mắc mớ gì đến máy và thẻ cuả em đâu nhỉ.Chứ sau mỗi lần 4mat lại phải cài lại soft, em sợ vụ này lém rùi.Bác làm ơn giải thíc cho em vấn đề này với,em còn gà lém bác thông kảm nha. Lí do sửa bài: bi h mới nghĩ ra. Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

Tduy

!! KHUYẼN CÁO !!
1_Tôi dùng N72, cài nimbuzz này sử dụng (chat , vào phòng,.... ) được 1 ngày; bây giờ phải Format lại vì bị Nimbuzz làm cho ko thể kết nối gprs được (ucweb, opera...) = > Phát Hỏa vì nó
Lí do ?! Help
2_ Ko thể login = tài khoản yahoo, gchat... Mà phải login = nimbuzz sao đó vào yahoo = > tesk 100%
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
!! KHUYẼN CÁO !!
1_Tôi dùng N72, cài nimbuzz này sử dụng (chat , vào phòng,.... ) được 1 ngày; bây giờ phải Format lại vì bị Nimbuzz làm cho ko thể kết nối gprs được (ucweb, opera...) = > Phát Hỏa vì nó
Lí do ?! Help
2_ Ko thể login = tài khoản yahoo, gchat... Mà phải login = nimbuzz sao đó vào yahoo = > tesk 100%
Posted via Mobile Device
Nè tính spam hả? Mình dùng từ khi bản này mới ra và cho đến giờ, mình chat nhóm, vào room chat, login bằng tài khoản yahoo! Mà ko hề gặp sự cố gì như bạn đâu nhé.

Whinny

Vâng để em thử.Sorry vì online = mobile nên ko thank bác đc.Lúck nào lên pc thank pác sau nha.
P/s:ủa. Anh Trubic cho em hỏi cái lỗi này là do nhà mạng chứ mắc mớ gì đến máy và thẻ cuả em đâu nhỉ.Chứ sau mỗi lần 4mat lại phải cài lại soft, em sợ vụ này lém rùi.Bác làm ơn giải thíc cho em vấn đề này với,em còn gà lém bác thông kảm nha. Lí do sửa bài: bi h mới nghĩ ra. Posted via Mobile Device
Có bác nào đi ngang wa, trả lời giùm em kâu hỏi trên em mới edit với.
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Nếu nói lỗi mạng là ko đúng vì bạn vào web được mà. Bây giờ bạn xem có ai dùng máy N70 nhờ họ test dùm bạn. Nếu như họ test thành công là do máy bạn có vấn đề. Mà bạn dùng máy gì thế?

Whinny

Nếu nói lỗi mạng là ko đúng vì bạn vào web được mà. Bây giờ bạn xem có ai dùng máy N70 nhờ họ test dùm bạn. Nếu như họ test thành công là do máy bạn có vấn đề. Mà bạn dùng máy gì thế?

dzạ em dùng n6681 ạh.em cũng đã cài bản cho 6680-6681 rùi nhưng vẫn bị thía.em kũng chẳng pít nữa chắc em phải 4mat cả 2 ổ này coi sao.thanks MOD:-??:-?

TruBic

Well-Known Member
dzạ em dùng n6681 ạh.em cũng đã cài bản cho 6680-6681 rùi nhưng vẫn bị thía.em kũng chẳng pít nữa chắc em phải 4mat cả 2 ổ này coi sao.thanks MOD:-??:-?
Ah, 6681 mình ko chắc là sẽ dùng được. Ra yaho nhé. Nick mình trubic.786484 ta cùng trao đổi.

Whinny

Ah, 6681 mình ko chắc là sẽ dùng được. Ra yaho nhé. Nick mình trubic.786484 ta cùng trao đổi.

ủa em thấy có mấy bài về cái nè cho cả v1 cà v2 và còn riêng cho 2 thằng 6680-6681 mà:-/:-/

vulongdhnt

ủa,thế viettel-gprs ko dùng đc ak?mình vô báo lỗi hoài,chán wa:-?

vẫn không hiểu rằng bản nàykhi gọi thì dựa vào chương trình qua internet ! Gọi là dựa vào cái j để gọi ???

TruBic

Well-Known Member
ủa,thế viettel-gprs ko dùng đc ak?mình vô báo lỗi hoài,chán wa:-?
Dùng được bạn ơi. Vì mình ko dùng cấu hình gprs mà chỉ dùng cấu hình wap ấy mà. Chúc bạn thành công nhé.

vẫn không hiểu rằng bản nàykhi gọi thì dựa vào chương trình qua internet ! Gọi là dựa vào cái j để gọi ???
Dưạ vào cấu hình mạng gprs để gọi nhé bạn. Trubic đã test và gọi được bạn à.

Last edited by a moderator:

tuanhien98

Dưạ vào cấu hình mạng gprs để gọi nhé bạn. Trubic đã test và gọi được bạn à.
Lỗi duy nhất là ko đăng nhập facebook được, thế mới buồn.

Last edited by a moderator:

laocai_city

Hj.Có pro nào sửa đc smile trong mbm nimbuzz cho giống yahoo ko? Em thấy kái smile trong nimbuzz ko biểu lộ dc cảm xúc nhìu lắm. Nhìn thấy chán chán thế nào ấy.Hjxhjx

piore

Híc. Cái này gửi và nhận file thế nào a. Nhất là khoản nhận file ko phải là âm thanh hay hình ảnh