• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên PPC bằng IM+ [v5.xx, 6.xx, 7.xx và 8.xx]

trinhh

Mình cài IM+ ko login đc, toàn phải dùng Palringo :(
Em hỏi ngoài lề 1 chút: anh LuongQuang dùng bản rom 6.5 nào, máy RAM bao nhiêu mà cài đc cả IM + vậy anh

LuongQuang

Super V.I.P
IM này login nữa ngày chưa vào được là sao?? e dùng GPRS mobi :((

GPRS của mobi mình login 20 phát may ra được 1 phát! :((

Nên test thử qua Wifi trước, nếu log vào được thì là OK! :D

Mình cài IM+ ko login đc, toàn phải dùng Palringo :(
Em hỏi ngoài lề 1 chút: anh LuongQuang dùng bản rom 6.5 nào, máy RAM bao nhiêu mà cài đc cả IM + vậy anh

Dùng WM6.1 đó chứ! :D
Kể cả bản 6.5 của xplode mình vẫn dùng IM chat suốt mà! :-??

orange_244

Banned
chắc tại sóng GPRS mobi yếu quá!dùng vitalk chát qua java vẩn login lâu!xài bản fix IM 4.58( viet hóa của nguyenphuccondao) xài oki nhưng chỉ có cái ko hiện avata!! :((

trinhh

Bản 6.1 mà icon wifi, loa trong hình

đẹp thế là anh làm thế nào vậy

LuongQuang

Super V.I.P
Bạn cài phần mềm Wisbar advance và các theme cho nó

Toàn đoán mò! =))

Phải đến gần 3 năm nay không care đến WA và WAD rồi chứ chưa đừng nói cài nó! b-)

Bộ nhớ Free phải tiết kiệm từng KB giờ lại thêm thằng WA nữa chắc đứt! :D

Bản 6.1 mà icon wifi, loa trong hình đẹp thế là anh làm thế nào vậy

Lạc chủ đề roài! Cần gì thì PM nhé! ;)

newdriver2007

Mình dùng atomexec và dùng win 6.5 của a Khoa_Ha dùng IM+6.1.1 ngon như ăn kem! mình dùng wifi nhé máy hết xiền ko thử đc GPRS!!

chaopac

các bác ơi em có điều này thắc mắc, thì theo em hỉu (tự hiểu) là từ khi update lên bản 6.x thì IM+ khi đc cài vào máy nào thì sẽ tự động gửi mã máy (code hệ thống kô thể dịch chuyển đc của fone) lên đến máy chủ của IM+ vào đúng thời gian 1 bản IM+ nào đó đc cài và kíck hoạt trên 1 máy, sau đó máy chủ IM+ sẽ ghi nhận và tính ngày, từ đó cho đến khi hết hạn trial thì máy chủ IM+ sẽ kô tiếp nhận mã máy và kô thể sài IM+ lâu hơn (dù có HR, thay đổi ngày tháng, up ROM khác hay download 1 bản IM+ khác về). em cũng đã sài hết hạn trial và khi vô IM+ thì kô cho sài, nhưng lạ là hôm nay tự dưng em chọt zô cái thì IM+ login zô lun, kô hỏi register j hết, dù là em bik em đã sài hết hạn trial (đủ 7 ngày) rồi em mới chọt zô lại, sao kì thế các bác

chaopac

troài ơi, em bik, nhưng hình như hôm đó IM+ bị lỗi sao đấy anh, em đang chat bằng web, bực mình wá SR 1 phát, khùng khùng sao chọt zô login bằng IM+ thế là nó vô luôn, dù em biết em đã sài đúng trial 7 ngày rồi em mới chọt lại, thế mà hên hên sao chat đc 1 lần đó nguyên ngày, wa ngày hôm sau thì hết, chả bik bị sao nữa......:|:|:|

ryruby

Mình dùng tất cả các bản từ 5.6x trở xuống tới 4.xx đều không login được, kể cả dùng GPRS và Sync. Mình dùng mạng viettel, bị 4 -5 hôm nay rồi, cứ nghĩ do mạng viettel. (vì thử cả vitalk cũng ko được, mà bạn mình dùng N73ME vào = vichat cũng ko được, toàn bị kêu "anh ơi sao em ko vào chát = đt được")
Nhưng sáng nay chuyển sang dùng bản IM + 6.11 (O2 atom exec) thì vào ngon lành. Rất tiếc chỉ xài được 7 ngày. Mình biết là bản này mới ra, nhưng thử tìm xxxxx trên mạng thì chưa có
Nhu cầu CHAT qua điện thoại của anh em là rất nhiều, nên rất mong các MOD PDAVIET nhanh chóng cho ra bản xxxxx của V6.1x
Cảm ơn nhiều!

mrluctuyen

Posted via Mobile Device Từ cách đây mấy hôm mình login bằng IM được nhưng khôg hiện list, mọi người có bị như vậy không?

ghostonline

Chả phải thỉnh thoảng nữa đâu. Giờ IM+ 5.67.1 trở xuống hình như tịt ngòi vô YM rồi. Thấy bên tinhte cũng kêu rầm trời chả ai vào được cả tuần nay rồi, nên chuyển hết sang các chương trình khác rồi :(

ThaiChienvn

Chả phải thỉnh thoảng nữa đâu. Giờ IM+ 5.67.1 trở xuống hình như tịt ngòi vô YM rồi. Thấy bên tinhte cũng kêu rầm trời chả ai vào được cả tuần nay rồi, nên chuyển hết sang các chương trình khác rồi :(
IM đúng là IM Mờ luôn giờ dùng thang vitalk suong hơn nhiều phải không các bạn.!

truelie

Híc đúng là như vậy, mình cả tuần nay cũng không sao dùng được thằng này, đang dùng tạm thằng Fring nhưng chỉ dùng được có 1 nick thui. chán quá.