• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên PPC bằng IM+ [v5.xx, 6.xx, 7.xx và 8.xx]

ghostonline

vitalk vào yahoo lúc được lúc không. Giờ xài palringo vậy. Vào yahoo ổn định, nhiều nick cũng được, giao diện cũng được. Chỉ thua thằng IM mỗi cái nó không hiện contact của yahoo theo contact group như thằng IM

ryruby

IM+ 6.11 vào ầm ầm nè các bạn, tiếc là... đang trial, chưa có xxxxx, các MOD PDV ơi, giúp anh em PDV đi :((

hackingtheinbox

tóm lại ! anh em nào có thể chia sẻ một chương trình chat tốt cho anh em đi! sao các lập trình viên việt nam viết nhiều chương trình cho ppc mà bỏ qua cái vụ chat yahoo này nhỉ! nếu mình là một lập trình viên chí ít mình cũng lập ra hẳn một topic để các đồng nghiệp lập trình viên phục vụ cho cả cộng đồng ppc việt nam....hix! đó là mơ hay mãi là mơ đây!

tóm lại ! anh em nào có thể chia sẻ một chương trình chat tốt cho anh em đi! sao các lập trình viên việt nam viết nhiều chương trình cho ppc mà bỏ qua cái vụ chat yahoo này nhỉ! nếu mình là một lập trình viên chí ít mình cũng lập ra hẳn một topic để các đồng nghiệp lập trình viên phục vụ cho cả cộng đồng ppc việt nam....hix! đó là mơ hay mãi là mơ đây!

Có phần mềm Việt à Vitalk rất tốt đang nhiều được nhiều người sử dụng không chỉ trên PPC mà trên cả điện thoại java nữa, bạn không chịu tìm kiếm mà đã phê phán rồi.

hackingtheinbox

vitalk mình đa dùng wa nhiều lần rồi.nhưng mình không thật sự thích dùng phần mềm này.bởi muốn vào nick yahoo,bạn phải vào nick trung gian của vitalk.với phương thức này bạn có thể chọn các chương trình nước ngoài miển phí mà y chang như vitalk của việt nam, nhiều đến mức có thể đếm bằng tất cả ngón tay,ngón chân.
ppc sở hửu windows mobile,vậy dùng java chat có sướng = .exe ko.tất nhiên là không.nếu vitalk thật sự là phần mềm chat ổn định và nhiều người tin dùng thì +im hay agile ngsoào việt ko ai thèm xài rồi.
ý mình là nhóm lập trình hoạt động vì cộng đồng viết ra một chat yahoo mésenger thoảo mái chat như trên pc ấy.đi gặp người yêu mà fải wa một đứa trung gian có thích bằng gặp trực tiếp ko.huhu.nên tha thiết các bác lập trình mobile hy sinh vì cộng đồng chat viet
Posted via Mobile Device

hungm

ban nào có +I'M dùng đuoc lâu tg file .cab cho mình xin nhé .thanks

hackingtheinbox

mình cũng muốn xin bản củ nào của IM+ mà vẫn xài được ko.share cho mình với. mấy bữa nay chat yahoo trong yeigo chán lắm rồi. thank cho đồng đội nào cứu cơn khát yahoo IM+ của tớ....
Posted via Mobile Device

NguyenTu

Super V.I.P
ban nào có +I'M dùng đuoc lâu tg file .cab cho mình xin nhé .thanks

mình cũng muốn xin bản củ nào của IM+ mà vẫn xài được ko.share cho mình với. mấy bữa nay chat yahoo trong yeigo chán lắm rồi. thank cho đồng đội nào cứu cơn khát yahoo IM+ của tớ....
Posted via Mobile Device

IM hiện chỉ có bản 6.xx trở lên mới chát được. login rất nhanh nhưng phải mua bản quyền nhé!!

Tamock

IM+ 5.67 vẫn chat được. Mấy hôm rồi lỗi là do Yahoo đổi server.
Tìm trong Registry (dùng SKTools hoặc Resco Registry) đoạn scs.msg.yahoo.com, đổi thành cn.scs.msg.yahoo.com là lại chạy ngon.

truelie

IM+ 5.67 vẫn chat được. Mấy hôm rồi lỗi là do Yahoo đổi server.
Tìm trong Registry (dùng SKTools hoặc Resco Registry) đoạn scs.msg.yahoo.com, đổi thành cn.scs.msg.yahoo.com là lại chạy ngon.

Bạn có thể hướng dẫn rõ hơn 1 chút được không bạn. Mình đọc nhưng không hiểu cách làm. Thanks bạn rất nhiều, mấy bữa nay chát qua Fring chán quá.

Bạn có thể hướng dẫn rõ hơn 1 chút được không bạn. Mình đọc nhưng không hiểu cách làm. Thanks bạn rất nhiều, mấy bữa nay chát qua Fring chán quá.

Bạn làm theo cách này, đã test ok
Mình dùng bản Full cũng nhờ hên thôi :|

Còn các bạn nào không kết nối được thì làm như sau:

Cái này là do Yahoo, lúc trước login vào và bây giờ cũng vậy và theo default trỏ tới Server scs.msg.yahoo.com. Để IM này có thể Login vào được Yahoo Chat thì các bạn dùng Reg Editor (Bất kỳ soft Edit Registry) duyệt tới đường dẫn sau và edit Host từ scn.msg.yahoo.com thành cn.scs.msg.yahoo.com rồi SoftReset lại Device là hoạt động.

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Apps\Shape Services IM+ Settings\Accounts\0]
"Host"="cn.scs.msg.yahoo.com"

Số 0 phía sau đường dẫn có thể là số khác (có thể là 1 ,2 ,3 ....). Tùy theo Số Account mỗi người login vào Services của IM+ Plus.

Chỉnh sửa cuối:

hackingtheinbox

thank các bác.mình cũng xài 5.67 được rồi. cám ơn pác nguyenphucondao vì cái registry

Chỉnh sửa cuối:

h2t72

Banned
bác nào không xài được các bản của IM+ dưới 5.67 thì làm theo cách sau.
dùng hex editer mở file implus.exe lên! sau đó tìm đoạn nào có scs.
tìm tới đó thì thay thành cn.scs. mình đã thử với 4.58 thành công tốt đẹp! không cần phải xài 5.67! các bản củ vẫn Okie!
chúc các bác thành công!

lonny

cho em hỏi cái . em dùng window 6.5 thỳ dung phiên bản nào mới chạy đc . em tim mãi mà ko có . các anh dup em với nhé !

birdcut

Cho mình hỏi, mình đang dùng im 6.0.1. Mình không cách nào hiện avatar của contact yahoo lên được, đã chỉnh trong setting check vào ô show avatar vẫn ko được. Không biết có phải chỉnh thêm gì không. Thanks!