• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy những ứng dụng flash trên UIQ 3.0 - mod mới của Swmail

at007

cái này chắc có rất nhiều bạn trông đợi đây:
bài này của một bạn bên tinhte giới thiệu mình post lại cho mọi người và cùng bàn luận,theo tác giả đã test thành công trên p1i,còn p9,m6 or w95 thì chưa thấy nhắc đến,mình sẽ test thử và cho kq sau

Nguồn: http://101swmail010.googlepages.com/flashplugin_en
Tác già Swmail đã cho ra đời bản mod mới, cho phép chạy các ứng dụng nền Flash trên UIQ 3.0. Giờ đây mình có thể vào trang vn.webmessenger.yahoo.com để chat được rồi.

Download và cài đặt file sis đính kèm
Lưu ý: phải hack C và cài Sis Installer nhé
FlashPlugin (en)

To play Flash contents on Opera Mobile on SE UIQ3 smartphones

Description
SIS: FlashPlugin for Opera Mobile
SIS's author: SWmail (aka SW)
SIS's version: 1.0.0/8.1.55.0 (02 September 2008)

This mod intended to play Flash contents on Opera Mobile on SE UIQ3 smartphones.

Tested on: P1i (R6G04/R9K009/GW1)

Thanks to extvision for hint.

Changelog
1.0.0 First public release

Installation
- Install CapsSwitch and 'SIS installer mod for Symbian 9.1' (see homepage for details).
- Download archive with the program from http://www.agathosyne.de/files_ext/FlashPlugin.zip
- Install FlashPlugin.
- For play flash from smartphone's use link like 'file://localhost/d:/sample_dir/flash.swf'

Chỉnh sửa cuối:

at007

chay được file flash nghĩa là những đuôi .swf phải ko at007??

đúng rồi bạn,cài cái này vào trên lÝ thuyết khi bạn vào 1 trang Web có hỗ trợ flash tức mấy file.swf thì nó hiển thị luôn giống như bạn lướt web bằng pc vậy,nhưng bản này còn lỗi vẫn chưa load được Flash,đành đợi bản fix mới thôi,đây mới là bản beta.bạn nào có p1i test thử nhé.mình test trên p9 ko cho kết quả:)

thanhnhut87

cái này ko xài được trên p990 rồi,với lại nó chỉ là soft đọc flash trên web thôi,phải chi có soft xem những file flash mình chép vào thì tuyệt quá

at007

cái này ko xài được trên p990 rồi,với lại nó chỉ là soft đọc flash trên web thôi,phải chi có soft xem những file flash mình chép vào thì tuyệt quá

bạn có thể coi file.swf bằng trình duyệt opera của máy,nếu bản mod này hoàn thiện^^.

at007

MÌNH XÀI P990 CHẠY VÔ TƯ VỚI NHỮNG FILE DƯỚI 2Mb MÀ!!!!!!:(:-?:-??

ặc sao mình chạy ko được hè,chắc p9 của mình bị lỗi chỗ nào rồi,chạy được là một tín hiệu vui cho a e;;)

ro16

Sao mình cài vào ,khởi động lại , vào web ko dc nữa >.< , nó báo là file dump created ..., uninstall thì vào lại ok , ko biết nó đụng với ctrình nào nữa,....^^

mobilekiller

Đã test thử với những file flash dung lượng nhỏ,chạy tốt trên p990i (chi hơi chậm một chút so với trên máy tính),thanks at007:D

thanhnhut87

các bạn intall nó vào ổ C rồi khởi động lại máy sẽ được,mình đã test lại và thành công :D

671988

cái này chạy file flash trên trang web chứ ko chạy trực tiếp file .swf mà mình chép vào để coi đâu nha^^

bác lầm rùi!!!!em chép vô coi vô tư luôn!!!!ko những vậy còn chơi được 1 số game nữa!!!chơi được game diamond đó!!!!!hồi sáng ko bít bác post bài này rùi nên post thêm 1 chủ đề nữa!!hix bó tay:(

at007

bác lầm rùi!!!!em chép vô coi vô tư luôn!!!!ko những vậy còn chơi được 1 số game nữa!!!chơi được game diamond đó!!!!!hồi sáng ko bít bác post bài này rùi nên post thêm 1 chủ đề nữa!!hix bó tay:(

ặc,sao mình chít vào file.swf trên thẻ nhớ thì nó chỉ cho save chứ đọc ko được,bác làm sao mà hay thế:-/thế thì bác thử chép file vào đọc thử cái này là gì nhé^^.luôn tiện bác dùng máy gì thế?