• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

ahueih

Mình thì cài đủ cả rồi nhưng khi cắm vào máy tính zune nó chẳng nhận gì cả . loay hoay mãi vẫn chưa giải quyết được . Bác nào biết làm sao zune nó lại không nhận ra HD2 không hướng dẫn giúp mình với ??

amen

Mình vừa làm xong, mọi thứ đều OK. Các bạn lưu ý là khi xong bước 3 (Chạy ChervonWP7 2.0) cần cài đặt Tom XAP Installer 1.1 như hướng dẫn của bác Tom ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?111958-Tom-XAP-Installer
Sau đó lần lượt chạy 2 file Tom WP7 Jailbreak.xapConnection Setup.xap trên Desktop như hướng dẫn là OK.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Bạn phải làm theo đúng các bước này:
1. Cài đặt Windows Phone 7 SDK, file tải về hơn 400MB đấy.
2. Cài đặt Zune
3. Chạy Zune để kết nối với điện thoại
4. Chạy Chervon WP7 2.0

làm từ bước có khác vậy đâu mà vẫn erro đúng là .com ,dẹp không làm nữa bye!bye WM7

Mình cũng bị vậy.
- Cài WP SDK thành công.
- Cài Zune thành công, đã sync với HD2 và đã log in.
- Chạy ChervonWP7 --> kẹt... báo chưa kết nối với USB hoặc chưa chạy Zune ... thua rồi.

contho

Cho em hỏi nếu unlock xong rồi mà mình hard reset lại (vào setting chọn about và chọn reset your phone thì có phải thực hiện lại các bước unlock lại không (từ cài cer đến chạy ChervonWP7...). Cảm ơn

sweetmoon

Khi chạy chương trình Cheron thì màn hình phải sáng đang chạy màn hình home thì mới connect được chứ không phải chỉ là đã "connected" theo zune báo vì sau khi connected với zune thì màn hình nó sẽ off để tiết kiệm pin nên Cheron mới không thấy.
Còn bước thứ 3 để chống khóa máy thì theo kinh nghiệm của em, bác down tomcodoninstaller trước cài vào chạy sẵn thì có thể chạy file 2 file unlock còn lại trực tiếp trên pc để cài lên phone sẽ nhanh hơn là tìm cách cài 2 file đó lên phone để chạy.
Một điều duy nhất đang đau đầu là mình hay đọc ebook tiếng Việt, đã có kindle nhưng chả có cách nào chuyển file vào phone để đọc được, nhờ bác Tomcodon quan tâm viết thêm đoạn script để có thể chép file trực tiếp vào phone giống winmo. Kindle cho android thì chỉ việc tạo mỗi folder kindle chép file .prc vào là xong, mò cả buổi sáng vẫn chưa tìm được cách chuyển file vào huhu

stone0_0heart

Mình cũng bị vậy.
- Cài WP SDK thành công.
- Chạy ChervonWP7 --> kẹt... báo chưa kết nối với USB hoặc chưa chạy Zune ... thua rồi.

Các bước phải thực hiện chính xác giống như quá trình jailbreak chi iP vậy! bạn sai 1 bước cũng không được đâu! hiện tượng của bạn hình như chưa cài thành công SDK

luongminhhai

cài cái windows phone 7 SDK bắt buộc phải dùng HDH windown 7 hả bác?e dùng win xp cài mãi ko dc

Tom_codon

Super V.I.P
hic... đã connect hd2 vs pc, đã login zune sao chạy cái ChervonWP72.0 thì nó báo lỗi thế này:

ai chỉ mình làm vs :(

Mình cũng bị vậy.
- Cài WP SDK thành công.

http://download.microsoft.com/downl...4-4076-B544-F76B9B1247BD/Mats_Run.devices.exe

Cài cái này vào reset máy tính , thử kết nối lại xem

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
hic... đã connect hd2 vs pc, đã login zune sao chạy cái ChervonWP72.0 thì nó báo lỗi thế này:

ai chỉ mình làm vs :(

Cho em hỏi nếu unlock xong rồi mà mình hard reset lại (vào setting chọn about và chọn reset your phone thì có phải thực hiện lại các bước unlock lại không (từ cài cer đến chạy ChervonWP7...). Cảm ơn

Hard reset là đưa máy về tình trạng xuất xưởng , bạn sẽ mất hết tất cả các giữ liệu và phải unlock lại từ đầu

Chỉnh sửa cuối:

stupid1314

Ác thật, máy mình winxp mới đau chứ. Nãy giờ hì hục dow về mà bây giờ mới đọc kỹ lại chỉ có win vista hay win7 mới cài dc.

pda_s620

Mình ko biết chạy 2 file conection vs Jailbreak ntn cả...chỉ giúp mình với

stupid1314

Có cách nào hok vậy anh Tom? Hay là chỉ có cách duy nhất là nâng cấp win vậy ạ?

Nguyenson318

Các Bác chỉ cho mình cách chạy 2 file HTC Connection SetupTom WP7 Jailbreak như thế nào vậy? Phải copy vào Phone hay chạy qua Zune??? Thanks

thanhvo31

Có cách nào hok vậy anh Tom? Hay là chỉ có cách duy nhất là nâng cấp win vậy ạ?

Thử Try setting the following registry key on your PC:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\\SOFTWARE\\Microsoft\\WindowsPhone\ProxyPorts]“DeviceReg”=dword:000069C5

Vụ này = cài SDK

@ Tom: bạn có biết khắc phục lỗi chevron stop working không? Tôi vẫn chưa qua được cửa này.

ATOM

@ Tom: bạn có biết khắc phục lỗi chevron stop working không? Tôi vẫn chưa qua được cửa này.[/QUOTE nói:
Tôi cũng bị đứng ở đây ko làm sao đi tiếp được
Ai biết hướng dẫn với
cám ơn trước!

anhthai

Các Bác chỉ cho mình cách chạy 2 file HTC Connection SetupTom WP7 Jailbreak như thế nào vậy? Phải copy vào Phone hay chạy qua Zune??? Thanks

Đến đoạn này coi như xong rồi. Tải Tom XAP Installer chạy rồi nhấp chuột phải vào Connection Setup chọn Installer xap là nó tự cài vào máy nhớ phải đồng bộ với zune khi chạy nha.

myangel1292004

Các bác giúp mình với, chạy tới bước Chevronwp7 --> Sau khi tải giải nén , chạy nó và click chọn cả 2 option , Ấn Unlock là xong ! --> sau đó load 2 file này về mà chẳng biết cài thế nào cả (HTC Connection Setup,Tom WP7 Jailbreak)

edmundo2203

Các bác giúp mình với, chạy tới bước Chevronwp7 --> Sau khi tải giải nén , chạy nó và click chọn cả 2 option , Ấn Unlock là xong ! --> sau đó load 2 file này về mà chẳng biết cài thế nào cả (HTC Connection Setup,Tom WP7 Jailbreak)

Đây là 2 file XAP nên bạn phải cài Tom Xap install đã.Sau khi cài xong bạn chạy Tom WP7 Jailbreak như Bác Tom hướng dẫn ở trên thông qua Tom Xap install, tiếp đến cài HTC connetion Setup để thiết lập lại cấu hình.