• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

kanguru

Member
Cách chuyển file CER và cài trong phone cũng đơn giản nhưng đòi hỏi:
- Bạn phải tạo 1 Email trên Phone (HD7)
- Dùng Email nào đó chuyển file CER (có trong file đính kèm bài đầu) vào Email trên Phone.
- Kết nối HD7 qua Sync hoặc qua WiFi... để nhận Email.
- Mở ra và nhấn vào Install file cer trên.
Sau khi cài đặt xong, nếu máy tính (PC) của bạn đã cài SDK và ZUNE thì cho HD7 kết nối với PC, sau đó cho Tool Unlock chạy, quá trình sẽ chạy tốt ngay.
Chúc các bạn thành công !!!

Bác Quang đã để ý tới WP7 rồi kìa, không chừng nay mai có rom mới cho WP7 made in PQ.
Cảm ơn bác.

Cảm ơn bác Tom, vô cùng hữu ích cho cộng đồng WP7. Chúc bác khỏe và tiếp tục có những thủ thuật hay cho bà con.

drongmy

Chào Bác Tom!!!
Còn cái thẻ nhớ SDCar thì làm sao Bác, các phần mềm của Bác cài đặt cách nào. Ai biết chỉ giúp, Xin đa tạ

nhv12

Thanks bác Tom, sau hai ngày vất vả cuối cùng thì mình cũng đã unlock được em nó ..........................

homanhhuong

Thuaaaaaaaaaa rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Các bác ơi cứu với,
làm theo các bước như hướng dẫn. kể cả Uprom lại mấy lần cho như mới.
Nhưng khi chạy các file ChervonWP72.0. Tom WP7 Jailbreak.... thì nó cứ báo chưa kết nối thôi,...mặc dù nhìn thấy Zune báo là có nhìn thấy và cũng đồng bộ vài file hình + video. Sign in cả vào windows live rồi.
tuy nhiên khi sign in bằng điện thọai để vào Windows Live thì không được. Nó báo không thể active..
"bạn chắc chắn fone đã kết nối......."
Trời ơiiiiiiiiiii

Cứu với các bác......
Em nản quá. Không lẽ quay về Android????

blackdoor

Manager
Thuaaaaaaaaaa rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Các bác ơi cứu với,
làm theo các bước như hướng dẫn. kể cả Uprom lại mấy lần cho như mới.
Nhưng khi chạy các file ChervonWP72.0. Tom WP7 Jailbreak.... thì nó cứ báo chưa kết nối thôi,...mặc dù nhìn thấy Zune báo là có nhìn thấy và cũng đồng bộ vài file hình + video. Sign in cả vào windows live rồi.
tuy nhiên khi sign in bằng điện thọai để vào Windows Live thì không được. Nó báo không thể active..
"bạn chắc chắn fone đã kết nối......."
Trời ơiiiiiiiiiii

Cứu với các bác......
Em nản quá. Không lẽ quay về Android????
Tối qua mình cũng bị lỗi này, phải remove hoàn toàn Zun, tải về bản mới và cài đặt lại vào PC mới khắc phục được.
Bạn thử xem sao nhé.

homanhhuong

Tối qua mình cũng bị lỗi này, phải remove hoàn toàn Zun, tải về bản mới và cài đặt lại vào PC mới khắc phục được.
Bạn thử xem sao nhé.
Bạn ơi, vào zune để tải thì nó có 2 lựa chọn.
1, Sign up and download now thì nó bắt phải điền thông tin...credit card=> cái này làm sao mà có.
2, or just download free......=> cái này có được không nhỉ?

Thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 43 minutes:

Thôi....Thua

Giã từ WP7...
Điên quá..tí nữa thì đập cả 2 thằng ra rồi..Phát điện lên.
làm đủ mọi cách..

Thôi. Dù sao đi chăng nữa cũng xin các ơn Bác ATOM

Chúc mọi người cuối tuần dzui dzẻ

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

1, Sign up and download now thì nó bắt phải điền thông tin...credit card=> cái này làm sao mà có.

Thanks

Thôi....Thua

Giã từ WP7...
làm đủ mọi cách..

Mình xin đính chính
Mod Tom_codon hay gọi tắt là TOM là mod nổi tiếng ở PDAVIET
còn mình là ATOM, mình có giúp được bạn gì đâu mà cám ơn!!!!!!

legiang610

Thanks

Thôi....Thua

Giã từ WP7...
làm đủ mọi cách..

hôm qua mình cũng bị như thế nhưng bây giờ unlock thành công rồi, theo mình những trường hợp khó unlock quá nên thực hiện các bước sau:
1. Cài lại win 7 (xong tốt nhất là chưa nên cài gì)
2. Cài windows phone 7 SDK
3. cài zun
4. Đăng nhập vào mail trên điện thoại cài developkey.cer (hoặc dùng điện thoại vào link http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip để cài)
5. Kết nối WP với máy tính, đăng nhập đồng bộ với zun (nhớ phải sign in và không lock screen WP)
6. Chạy chervon WP7 như hướng dẫn
7. sau khi unlock phone được bằng chervon WP7 chạy Tom XAP installer.exe bằng quyền admin
8. Chạy file Tom WP7 Jailbreak.xap để unlock hoàn toàn
9. Chạy Connection Setup.xap để thiết lập máy
10. đã xong rùi nhé ( Đây là kinh nghiệm thực tế của em sau 2 ngày hì hục chúc bác thành công)

Chỉnh sửa cuối:

homanhhuong

hôm qua mình cũng bị như thế nhưng bây giờ unlock thành công rồi, theo mình những trường hợp khó unlock quá nên thực hiện các bước sau:
1. Cài lại win 7 (xong tốt nhất là chưa nên cài gì)
2. Cài windows phone 7 SDK
3. cài zun
4. Đăng nhập vào mail trên điện thoại cài developkey.cer (hoặc vào link http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip để cài)
5. Kết nối WP với máy tính, đăng nhập đồng bộ với zun (nhớ phải sign in và không lock screen WP)
6. Chạy chervon WP7 như hướng dẫn
7. sau khi unlock phone được bằng chervon WP7 chạy Tom XAP installer.exe bằng quyền admin
8. Chạy file Tom WP7 Jailbreak.xap để unlock hoàn toàn
9. Chạy Connection Setup.xap để thiết lập máy
10. đã xong rùi nhé ( Đây là kinh nghiệm thực tế của em sau 2 ngày hì hục chúc bác thành công)

Bác cho hỏi, Bước 5 của Bác nói thì khi Sign in có kết nối Internet không? Vi neu khong ket noi thi sao sign in dc nhi???
Chờ bác trả lời rồi cũng ráng với em nó lần cuối......
Hix hix

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Bác cho hỏi, Bước 5 của Bác nói thì khi Sign in có kết nối Internet không? Vi neu khong ket noi thi sao sign in dc nhi???
Hix hix
Đương nhiên là phải kết nối internet thì mới Sign in được chớ.

legiang610

Hix hix

Tất nhiên là phải kết nối internet rùi bạn à

tieuphi

lạ quá, mình cũng làm đầy đủ các bước, jailbreak thành công, sau đó chạy HTC Connection Setup và cài đặt được nhưng một lúc sau thì bị lock lại :(. Có bạn nào bị tình trạng tuơng tự ko vậy? :(

steven_phat

giúp mình vấn đề này với.máy thì chạy Zune kêt nói đc với Đt mà chạy cá Unlock thì nó báo lỗi vầy,có ai bị chưa hương dẫn giúp mình.
r
id=igxyky

Azzura

Các bác cho em hỏi cái dung lượng WP7 SDK là 420MB hay 341MB vậy, em down toàn 341 MB @@.
Và khi em cài cái ChevronWP7 lúc trước nó còn hiện lên cái bảng để chọn Ensure your phone isn't Pin locked và Instal certificate.... gì đó nhưng khi em ấn vào thì nó hiện lên thông báo Sorry, I'm having trouble communicating with the phone, Nhưng bây giờ ấn vào Chevron WP7 nó ko hiện lên cái bảng nữa mà chỉ hiện lên dòng chữ Sorry... là sao :( Em phải khắc phục ntn ạ :(

meohp

tom ơi.. mình cứ click chuột unlock thì nó lại thành unlock.. click vào unlock thì nó lại thanh relock.. làm thế nào hả tôm

blackdoor

Manager
tom ơi.. mình cứ click chuột unlock thì nó lại thành unlock.. click vào unlock thì nó lại thanh relock.. làm thế nào hả tôm
Click vào unlock, đợi thông báo thành công là ổn, nếu bạn chạy lại lần nữa thì chỉ có nút relock mà không còn unlock nữa, kiểu công tắc chẵn lẻ vậy.

edmundo2203

Các bác cho em hỏi cái dung lượng WP7 SDK là 420MB hay 341MB vậy, em down toàn 341 MB @@.
Và khi em cài cái ChevronWP7 lúc trước nó còn hiện lên cái bảng để chọn Ensure your phone isn't Pin locked và Instal certificate.... gì đó nhưng khi em ấn vào thì nó hiện lên thông báo Sorry, I'm having trouble communicating with the phone, Nhưng bây giờ ấn vào Chevron WP7 nó ko hiện lên cái bảng nữa mà chỉ hiện lên dòng chữ Sorry... là sao :( Em phải khắc phục ntn ạ :(

Bạn phải chắc chắn là:
- Máy đã được kết nối với Zune.
- Màn hình không ở chế độ khóa máy ( lock screen ).

Azzura

Bạn phải chắc chắn là:
- Máy đã được kết nối với Zune.
- Màn hình không ở chế độ khóa máy ( lock screen ).

Màn hình không khóa máy thì chắc chắn rồi.
Còn kết nối với Zune thì có cách gì nhận biết không bạn, qua Zune mình có thể copy từ PC sang HD2 là kết nối với Zune rồi đúng ko?