• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Chia Sẻ] Lyric cho TTPod V3.2 OS9.1 & OS9.2

hoatljzk

bạn có phần mềm Lyric Editor cho điện thoại ko vậy, máy của mình E61i

dùng x-plore bạn ah.Tạo 1file txt mới sau đó viết lời.Viết xong có thể đổi chữ txt thành lrc hoặc ko đổi vẫn ok

duylinh27884

Moderator
dùng x-plore bạn ah.Tạo 1file txt mới sau đó viết lời.Viết xong có thể đổi chữ txt thành lrc hoặc ko đổi vẫn ok

Ko đc đâu bác,nó chỉ nhận file có đuôi lrc thôi bác ạ,dù có đổi từ đuôi txt sag lrc thì nó vẫn chỉ là txt thôi.

hoatljzk

Ko đc đâu bác,nó chỉ nhận file có đuôi lrc thôi bác ạ,dù có đổi từ đuôi txt sag lrc thì nó vẫn chỉ là txt thôi.

vẫn nhận bác ah.Để txt vẫn ok.Bác thử xem.Đổ lrc thành txt xem ?

duylinh27884

Moderator
vẫn nhận bác ah.Để txt vẫn ok.Bác thử xem.Đổ lrc thành txt xem ?

Đổi từ lrc thành txt nhận là phải rồi,vì thật chất nó là vẫn là định dạng lrc chứ ko là txt nhé bác,còn bác dùng xplore tạo ra file txt rồi đổi thành lrc thì vẫn là txt,nên sẽ ko nhận,bác thử đi,sẽ rõ thôi.nói như bác vậy chẵng lẽ nếu muốn chuyển nhạc mp3 sang aac ko lẽ chỉ sửa tên đuôi mp3 thành aac là thành bài nhạc aac sao?vậy thì cần gì những phần mềm convert nữa bác.

Auto

Quan trọng là [Encoding:utf-8]
[00:00.00]
Lrc cũng chỉ là 1 txt, là 1file văn bản.

hantinhtu_baby

Bạn nào có cho mình xin toàn bộ lời bài hát(lyric)trong 'Album“Khoảng Cách”của Mir Đàm'
Thanks nhiều!

trang84

đối với các bài hát tiếng việt và tiếng anh các bạn post tên bài hát và tên tác giả nha
còn các bài hát tiếng hoa thì post tên bài hát bằng tiếng hoa(hoặc phiên âm) cho mình dễ tìm nha
chúc các bạn tận hưởng hết tính năng của ttpod.1chương trình ngẹ nhạc cực ki pro=D>
nếu bạn nhận làm Lyric cho anh em thì bạn làm hộ cho mình 1 số bài sau nhé( mình ko biết tên tác giả ,chỉ biết tên ca sỹ thôi, danh sách bài hát hơi dài 1 chút mong bạn giúp mình làm lyric nhé.XIN CÁM ƠN BẠN THẬT NHIỀU)
25 minuter -
tìm đâu -Bảo Thy
numaitu- O-ZONE
anh muốn nói-Tuấn Hưng
anh sẽ cố gắng hơn -Duy Mạnh
barbire girl - A Qua
my oh my - A Qua
around the world - Michael jackson
baby anh yeu em -Ưng Hoàng Phúc
i want it that way -Backstreetboy
bailamos - Ernique Iglesias
bản tình ca mùa đông - Minh Quân
because of you - 98 Degreer
biết tìm đâu - Tuấn Hưng
no matter what - Boyzone
all that i need - Boyzone
tình yêu ngày ấy - Cẩm Ly
vì em là con gái - Cẩm Ly
trai tài gái sắc - Cẩm Ly & Hoài Linh
can you feel the love tonight - Elton john
casblanca
cô gái mở đường
có biêt không em - Cẩm Ly
còn lai đây mình em - Cẩm Ly
cây sáo giấy
đã không yêu thì thôi -Minh Tuyết
đành thôi lãng quyên - Cẩm Ly
để 1 lần anh nói -Tuấn Hưng
dĩ vãng cuộc tình - Tuấn Hưng
điện thoại yêu sim -Tim & Minh Hằng
doctor jones - A Qua
đỏng đảnh - Cẩm Ly
dòng sông quê anh dòng sông quê em
vầng trăng cô đơn - Ưng Hoàng Phúc
con sẽ không quên -Duy Mạnh
em còn yêu tôi không -Duy Mạnh
em sẽ quên - Cẩm Ly
em vẫn lầm tên anh - Cẩm Ly
ghen - Lý Chí Thành
giấc mơ ngọc ngào -Nhật Tinh Anh
2-1=0 - Nhóm Huyền Thoại
2+1=0 -Nguyễn Phi Hùng & Ngô Mai Trang
happy boy girl - A Qua
hãy về đây bên anh -Duy Mạnh
hãy nói với em lời chia tay - Ngô Mai Trang
hình bóng em còn trong tôi - Duy Mạnh
hứa thật nhiều thất hứa cũng thật nhiều - Ưng Hoàng Phúc
huyền thoại tình yêu - Nhóm Huyền Thoại
i lay my love on you - Westlife
i ned you - Westlife
kẻ đứng sau tình yêu - Cẩm Ly
tiểu thuyết mùa đông - Khang Luân
khóc thêm lần nữa -Bảo Thy & Vương Khang
kiếp bán độ- Duy mạnh
kiếp đỏ đen - Duy Mạnh
kiếp đam mê - Nhật Tinh Anh
kingston town - UB40
kiss - Vegaboy
lẽ tại sao - Duy Mạnh
livin la vida loca - Racki Martin
lolipop - A Qua
lựa chọn 1 tình yêu
mãi mãi - Nhật Tinh Anh
without you - Mariah caery
mây và núi - Nhóm bell
mỗi người 1 nơi - Ưng Hoàng Phúc
mưa mùa thu - Nhật Tinh Anh
nụ hôn bất ngờ - Mỹ Tâm
nhớ anh thât nhiều - Mỹ Tâm
người đến sau - Cẩm Ly
người ta nói - Ưng Hoàng Phúc
níu kéo thêm đớn đau - Ngô Mai Trang
nước mắt kẻ đa tình - Duy Mạnh
oằn tù tỳ - Thái Thùy Linh
xa mặt cách lòng - Phạm Khánh Hưng
sao băng khóc -Tim & Minh Hằng
sorry - Bảo Thy
trà sữa - Bảo Thy & Khang Luân
vẫn chờ anh - Bảo Thy & Vương Khang
vì ai em ra đi - Akira Phan
vũ khúc nhạc tình - Nhật Tinh Anh
vùng trời bình yên - Hồng Ngọc & Đàm Vĩnh Hưng
xin đưng xát muối trái tim em - Bảo Thy
yêu dại khờ - Mỹ Tâm
vẫn ngỡ như là - Bảo Thy
vẫn yêu anh là thế - Bảo Thy
vì yêu - Quang Dũng
tìm đâu -Bảo Thy
tôi đã biêt yêu - Duy Mạnh
tình yêu đến trong giã từ - Minh Quân
thà 1 lần đau - Ưng Hoang Phúc
tarzan and jane - Toy Box
superstar - Toy Box

duylinh27884

Moderator

Ý bác nói là phải đặt thời gian cho lời nhạc phải ko,vô ích thôi,vì nó ko nhận file txt từ xplore tạo ra,txt dễ tạo ra như thế vậy tại sao ko ai dùng txt làm lời nhạc mà dùng lrc?trong khi lrc đâu phải dễ tạo mà sao người ta lại chọn nó?bác có thấy lời nhạc nào đuôi txt ko?toàn đuôi lrc ko nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Auto

Ý bác nói là phải đặt thời gian cho lời nhạc phải ko,vô ích thôi,vì nó ko nhận file txt từ xplore tạo ra,bác có thấy lời nhạc nào đuôi txt ko?toàn đuôi lrc ko nhé.
bạn vui lòng test kĩ. Dù lời nhạc có đuôi là gì đi nữa thì nó là vẫn 1 file văn bản. Lrc và txt là đuôi chúng ta đặt ra. Chỉ cần có thông tin time thì ttpod sẽ chạy nó. Bất kể txt hay lrc.

hoatljzk

Ý bác nói là phải đặt thời gian cho lời nhạc phải ko,vô ích thôi,vì nó ko nhận file txt từ xplore tạo ra,txt dễ tạo ra như thế vậy tại sao ko ai dùng txt làm lời nhạc mà dùng lrc?trong khi lrc đâu phải dễ tạo mà sao người ta lại chọn nó?bác có thấy lời nhạc nào đuôi txt ko?toàn đuôi lrc ko nhé.

Hjx.Chán.Bạn nên xem lại máy mình.Mà đã test chưa thế?Hay bạn chưa test mà cứ phát biểu linh tinh?Mà nếu máy bạn ko nhận txt thì bạn cũng phải thông minh lên 1tí chứ :D con người vẫn đc coi là thông minh mà
Lấy file lrc của người ta copy ra bản mới,rồi xóa hết lời ở trong đi rồi viết gì thì viết.Xog đổi kái tên thôi :D cách này mà ko biết sao?Cài Lrc editor vào cho nặng máy...

lehuy2612

Hjx.Chán.Bạn nên xem lại máy mình.Mà đã test chưa thế?Hay bạn chưa test mà cứ phát biểu linh tinh?Mà nếu máy bạn ko nhận txt thì bạn cũng phải thông minh lên 1tí chứ :D con người vẫn đc coi là thông minh mà
Lấy file lrc của người ta copy ra bản mới,rồi xóa hết lời ở trong đi rồi viết gì thì viết.Xog đổi kái tên thôi :D cách này mà ko biết sao?Cài Lrc editor vào cho nặng máy...

bạn làm lyric chưa mà nói vậy chẳng lẽ mún làm lyric làm theo bạn là đc ah Lrc editor mình chưa cài nhưng nghị nó chỉ là sửa lới thôi còn mún làm lyric thì cần PC

duylinh27884

Moderator

Test rồi mới nói nhé bác.bác có bị vấn đề gì ko vậy?khổ bác ghê!xin nói rõ ở đây mình tranh luận với bác là đổi tên đuôi txt thành lrc cho ttpod nhận file này,mình ko đồng ý với quan điểm này của bác!bác biết thì chia sẻ kinh ngiệm mọi người cúm ơn,còn ko biết thì đừng nói lung tung.chỉ bậy bạ ko đc rồi nói người khác ko thông minh rồi kêu copy 1 file lrc ra 1bản khác rồi sửa lời đổi tên,vậy sao lúc đầu bác ko nói cách này?nếu bác nói cách này mình cũng đâu tranh luận với bác làm gì,cách này mình biết lâu lắm rồi bác ơi.Xin nhấn mạnh vấn đề ở đây mình tranh luận với bác là ko đồng ý dùng xplore tạo txt đổi thành lrc cho ttpod nhận chứ ko phải là những vấn đề khác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
bạn vui lòng test kĩ. Dù lời nhạc có đuôi là gì đi nữa thì nó là vẫn 1 file văn bản. Lrc và txt là đuôi chúng ta đặt ra. Chỉ cần có thông tin time thì ttpod sẽ chạy nó. Bất kể txt hay lrc.

Ko biết nữa,nhưng làm ko thấy nhận gì hết trọi,ko biết lỗi do đâu nữa.chán!

Auto

Ko biết nữa,nhưng làm ko thấy nhận gì hết trọi,ko biết lỗi do đâu nữa.chán!
đâu phải bạn viết lời ra là xong đâu, phải định time cho mỗi câu. Là cái này trước mỗi câu [00:00.00]
Và ttpod vẫn nhận txt nếu có đoạn định time này trc mỗi câu.

duylinh27884

Moderator
đâu phải bạn viết lời ra là xong đâu, phải định time cho mỗi câu. Là cái này trước mỗi câu [00:00.00]
Và ttpod vẫn nhận txt nếu có đoạn định time này trc mỗi câu.

Bạn làm ttpod nhận hả,sao mình làm nó ko nhận ta.tức wá nè trời!ủa vậy ngoài ttpod nhận ra những pm nge nhạc khác trên đt và pc nhận ko vậy bạn?

hoatljzk

Test rồi mới nói nhé bác.bác có bị vấn đề gì ko vậy?khổ bác ghê!xin nói rõ ở đây mình tranh luận với bác là đổi tên đuôi txt thành lrc cho ttpod nhận file này,mình ko đồng ý với quan điểm này của bác!bác biết thì chia sẻ kinh ngiệm mọi người cúm ơn,còn ko biết thì đừng nói lung tung.chỉ bậy bạ ko đc rồi nói người khác ko thông minh rồi kêu copy 1 file lrc ra 1bản khác rồi sửa lời đổi tên,vậy sao lúc đầu bác ko nói cách này?nếu bác nói cách này mình cũng đâu tranh luận với bác làm gì,cách này mình biết lâu lắm rồi bác ơi.Xin nhấn mạnh vấn đề ở đây mình tranh luận với bác là ko đồng ý dùng xplore tạo txt đổi thành lrc cho ttpod nhận chứ ko phải là những vấn đề khác nhé.

Bạn nghe cho rõ nhé:
Đã test rất thành công!
Dùng x-plore tạo new text file .Vào đó chèn thời gian cho chuẩn (nếu ko biết chèn thì mở file lrc khác ra xem ngừơi ta chèn thế nào) rồi viết lời.Sau đó đặt tên file cho giống bài hát.Kái đuôi txt thì giữ nguyên hoặc đổi thành lrc (Kiểu nào cũng đc) test đi xem ai nói linh tinh?

bạn làm lyric chưa mà nói vậy chẳng lẽ mún làm lyric làm theo bạn là đc ah Lrc editor mình chưa cài nhưng nghị nó chỉ là sửa lới thôi còn mún làm lyric thì cần PC

đã làm thành công thì mới nói nhé.

Chỉnh sửa cuối: