• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Chia Sẻ] Lyric cho TTPod V3.2 OS9.1 & OS9.2

speedhack

Posted via Mobile Devicebài because i'm stupjd, stand by me 2 bàj này trong phjm boy of flower, i hope(Ft land), it's you(super junior) của hàn quốc, lyrjc chữ hàn luôn nhek ban, ko cần phjên âm, khj nào lên may tjnh mình thank sau nhek!

của bạn đây, thông cảm mình hok bik tiếng Hàn nên chỉ có bản phiên âm thoai, nếu bạn có tên tiếng hàn của mấy bài này thì post lên mình search nhé ;)

Nynk_102

hic, post chính xác tên bài + nghệ sĩ giùm bác ơi, trong này e nhận dạng đc mỗi mấy bài nổi tiếng, post tạm đây bác coi có phải ko nhá
Thank bác phát đã rùi down sau. Bác nhjệt tình thật đấy, cố gắng tìm thêm nhiều cho a e nha.
Posted via Mobile Device

hunterviet

Well-Known Member
Cho mình hỏi sao có lyric không hiện ra trong ttpod vậy?

Bạn phải đổi tên file lyric giống tên của bài hát, và để vào đúng folder theo hướng dẫn hay chưa??? (VD bài XichDu_LuongBangQuang.mp3 thì file lyric phải là XichDu_LuongBangQuang.lrc)

anttim

:(:)(:)((mấy anh chị hâm mộ nươc ngoài thế, ai có bài hát Việt thì up lên hết đi. em ko biết tiếng nước ngoài mà:(:)(:)((

kimjaewon

Posted via Mobile Devicebài lucky, somtime, do you know trong phjm boy of flower, nhạc hàn, hjc mjnh biết tên tiếng anh a, thôj rất cảm ơn bạn hj phiên âm la tốt rồj,

JuRay-Duan

Kô ai có Lời của mấy bài Rap Việt àh? Nếu có thì cho xin vài bài cũng đc :))
Hạnh phúc ảo 1 - At117, Một Người - Yennie FT Zinken, Break up - SO FT Yuong TK, Anh vẫn chờ - Zolek, Lẻ loi - Kent, Không Thể Làm Bạn - CanDy Sea - Aitai - Hoang Thy, Lady I luv - Andree, Buông tay - Kyo, Người thứ ba - Vic, Và .... Bác nào có bài nào thì up hết lên, e xin Thanks 2 tay :))
E cũng làm đc 1 số bài xin chia sẻ, có cả Rap và nhạc trẻ, toàn down trên nhaccuatui.com thui :D

speedhack

Posted via Mobile Devicebài lucky, somtime, do you know trong phjm boy of flower, nhạc hàn, hjc mjnh biết tên tiếng anh a, thôj rất cảm ơn bạn hj phiên âm la tốt rồj,

hmm, sao từ đầu ko đề cập lun là cả cái OST của BOF đi nó nhanh, may muh mình cũng bít phim nà chứ hok thì chả hiểu bạn bảo phim nèo lun. chờ tí up ngay đây. nhớ thanks nha ;)

kimjaewon

ban cho minh hoi co trang serch lyric tieng han ko?, co trang 51lrc.com nhung tieng trung ko a? sr ko dnah tieng viet co dau duoc

speedhack

ban cho minh hoi co trang serch lyric tieng han ko?, co trang 51lrc.com nhung tieng trung ko a? sr ko dnah tieng viet co dau duoc

cái nì mình hok rõ vì mình chả bao giờ search lyric trên mạng cả.
có bài nào thì lấy lyric bài đó thoai :p

kimjaewon

Posted via Mobile Deviceum nhưng phiên âm khó đọc hơn chữ hàn, hj, thik tjếng hàn mà khó tìm quá, mình co file word tiếng hàn, nhưng ko làm lyrjc được wa notpad nó ko hjểu được, làm sao chuyển từ file.doc sang file.lrc vậy,

Trungls

Posted via Mobile Deviceum nhưng phiên âm khó đọc hơn chữ hàn, hj, thik tjếng hàn mà khó tìm quá, mình co file word tiếng hàn, nhưng ko làm lyrjc được wa notpad nó ko hjểu được, làm sao chuyển từ file.doc sang file.lrc vậy,

Bạn thử rename tên file xem. File .lrc cũng chẳng có gì đặc biệt đâu mà, là file text.
Nhưng bạn chuyển file doc sang .lrc làm gì ? File doc của bạn có thời gian cho từng câu hát chưa ? Nếu chưa thì chuyển sang cũng như ko.

Muốn làm lyric .lrc bạn phải nhờ vả một số phần mềm như Minilyrics, Vivid.

Posted via Mobile Device

q630666

Không chuyển đc đâu.Chỉ còn cách bạn tự làm bằng Minilyric.Bạn cài MiniLyric vào rồi mở trình nghe nhạc đồng thời mở Minilyric.Rồi vào chỗ Lyric Editor rồi tự làm.

Trungls

Không chuyển đc đâu.Chỉ còn cách bạn tự làm bằng Minilyric.Bạn cài MiniLyric vào rồi mở trình nghe nhạc đồng thời mở Minilyric.Rồi vào chỗ Lyric Editor rồi tự làm.
Đổi và MS Word đọc đc anh ạ. Nhưng mà động tác này không có ý nghĩa gì hết nên em chỉ trả lời đáp ứng câu hỏi của bạn ấy thôi. Chứ thực ra .LRC thì tạo bằng phần mềm chuyên dụng.
File .LRC có thể tạo bằng nhiều phần mềm soạn thảo văn bản (Word, Notepad) nhưng file đó ko có thời gian [01:14.23] như này để lyric chạy theo bài hát. Thêm [01:14.23] là là công dụng của những phần mềm như Minilyrics, Vivid ....

uandi2009

Minh chỉ bạn 1 cách này nhé: Bạn nói là có file word tiếng hàn, thì trong Notepad bạn cũng xem được file này vì trong Notepad có thể chọn Font hiển thị(Format>Font> Chọn font tiếng Hàn), nếu file đó là file lời nhạc thì bạn có thể save as dưới dạng *.lrc.Còn nếu chỉ là lời ko thì bạn có thể dùng Myniliric để làm lời nhac.
Còn trong Minylyric ( nếu bạn sử dụng), bạn có thể vào Tùy chỉnh>Thay đổi Font chữ>Chọn font Tiếg Hàn là trong Myniliric có thể hiển thị đươc.
Chúc bạn thành công