• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

MaKimLien

Member
Mọi người cho mình hỏi sao sau khi việt hoá xong rồi install thử nghiệm cứ click vào icon là bị out vậy?Mình đang tập việt hoá lên hơi gà mong mọi người giúp đỡ!
Đâu cần phải Vh xong rồi mới install.Bạn có thể install xong rồi vào system tìm các file cần dịch,dịch xong copy và đóng gói lại.Như vậy dễ dàng test thử trong khi dịch,còn việc click vào icon bị out là do trong quá trình dịch bạn dịch quá số ký tự cho phép.Cũng có thể bạn dịch nhầm string lệnh,1 số string văn bản cũng có thể chứa ký tự lệnh,tốt nhất chỉ đụng vào văn bản thôi,hoặc có thể do pm không hỗ trợ dịch sang tiếng Việt có dấu.khi dịch pm python chú ý các string kô viết hoa chữ cái đầu hoặc viết liền nhau không dấu cách.đó có thể là string lệnh.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Hơ.Còn có các bro khác nữa mà.lâu h a tám đâu online mà cập nhật phiên bản các tool cho ae.Có lẽ pro đó không online nữa.hic

Chỉnh sửa cuối:

h04ngl0ng

Các pro cho e hỏi.1 số java các file ảh nó nằm trog các file khác(chưa rõ là dat, class) thì dùng soft gì để xem và chỉnh sửa thế.

Trannguyenhoang

Mình đang vọc vh nên hơi gà, các bro chỉ dùm vh file *.bin, *. png fải dùng những phần mềm gì? và thao tác sao với. tks các bro!

nhok12a2

mấy anh ơi cho em hỏi thế việt hoá các file có đuôi .Bin và .dat k cho em xin với

Trannguyenhoang

Các bro cho t hỏi chút, ai biết chỉ dùm nha.
1.Việt hóa trang mở đầu khi vào ucweb làm thế nào vậy và dùng pm gì?
2.Làm thế nào để chỉ còn trang mở đầu của ucweb những phần như game, tin tức... thì bỏ đ.
3.làm thế nào để khi vh xong nén lại dung lượng ko đổi? Lúc giải nén 950,vh xong nén lại những 2mb, hjx
4.T mod server theo bài hướng dẫn của bro mạnhtu sao ko được, thay được 1dòng là out mobihex liền còn làm tệp ucweb60.app giảm xuống còn 325kb nữa
Mong các bro chỉ dùm. Tks!

daiduong7

cả nhà cho e hỏi vs : sao e vao link dow mà nó chỉ ra một trang trắng , chẳng có j` để dow ca?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

thuyls12

anh ơi. anh có thể cho em cái hướng dẫn cụ thể và chi tiết các việt hóa các phần mềm đc không ạ. em rất thích việt hóa các phần mềm, nhưng không biết việt hóa nó ntn? mong anh giúp. em xin cảm ơn trước.

saodoingoi142

Moderator
anh ơi. anh có thể cho em cái hướng dẫn cụ thể và chi tiết các việt hóa các phần mềm đc không ạ. em rất thích việt hóa các phần mềm, nhưng không biết việt hóa nó ntn? mong anh giúp. em xin cảm ơn trước.

Nếu bạn thích Việt hóa các phần mềm đến như vậy thì bạn chịu khó đọc lại từ đầu trang đến cuối trang Topic này thì bạn sẽ dần hiểu ra thôi mà!.Nếu có gì không hiểu, hay thắc mắc thì bạn cứ mạnh dạn hỏi, các thành viên đi trước họ sẽ tư vấn và giúp đỡ thêm cho bạn về cách Việt hóa nhé!!!;;)

modga

mấy b. trg nhóm.cho mình xin công cụ smartjar cho s60v2 cái.mình hơi ngại tìm kiêm

saodoingoi142

Moderator
ai hứớng dan mình đóng gói file bằng sisboom 6.4 di

Với phần mềm đóng gói này thì có bản Việt hóa rồi mà, bạn cứ theo thứ tự mà làm thôi.Sau khi bạn Việt hóa hết các trình của pm thì bạn mở lại phần mềm SisBoom này vào 'Tuỳ chọn" chọn vào dòng > "Đóng gói" > "Dự án riêng" > nhấn "OK" để tiếp tục.Chờ trong giây lát thì pm của bạn sẽ được tự động đóng gói.;;)

Vanthuan196

Với phần mềm đóng gói này thì có bản Việt hóa rồi mà, bạn cứ theo thứ tự mà làm thôi.Sau khi bạn Việt hóa hết các trình của pm thì bạn mở lại phần mềm SisBoom này vào 'Tuỳ chọn" chọn vào dòng > "Đóng gói" > "Dự án riêng" > nhấn "OK" để tiếp tục.Chờ trong giây lát thì pm của bạn sẽ được tự động đóng gói.;;)

ek.mình vào dự án riêng nó báo đóng gói cho v2 .v3 rồi pm đe đóng nó báo ko có gì đe đóng gói

saodoingoi142

Moderator
ek.mình vào dự án riêng nó báo đóng gói cho v2 .v3 rồi pm đe đóng nó báo ko có gì đe đóng gói

Dĩ nhiên nếu là phần mềm thuộc v2 thì bạn chọn v2 rồi cứ làm theo thứ tự là được, cũng như khi bạn bung pm đó ra.Nếu trước đó bạn bung pm đó ra ở đường dẫn nào thì khi đóng gói bạn hãy vào chính đường dẫn đó sau khi bạn đã Việt hóa xong các trình ấy!.

Vanthuan196

Dĩ nhiên nếu là phần mềm thuộc v2 thì bạn chọn v2 rồi cứ làm theo thứ tự là được, cũng như khi bạn bung pm đó ra.Nếu trước đó bạn bung pm đó ra ở đường dẫn nào thì khi đóng gói bạn hãy vào chính đường dẫn đó sau khi bạn đã Việt hóa xong các trình ấy!.

khó quá ko làm dc

saodoingoi142

Moderator
hướng dẩn mình đóng gói đi

Nói ra thì rất dài dòng bạn à!Với pm SisBoom đã Việt hóa rồi thì bạn chịu khó tự mày mò 1 thời gian rồi cũng làm được thôi!Còn không bạn cứ lần lượt đọc và tham khảo lại các bài viết ở trong Topic này thì bạn sẽ dần làm đc thôi!Cố gắng lên ha!Chỗ nào khó thì bạn cứ pm lên đây các anh em khác sẽ giúp đỡ bạn...!!!;;)

Vanthuan196

Mình đả cài pm light control và mình dùng siêu dich ,dịch thành tviệt.Mình lấy sisboon 6.4 vào phan đóng gói >xóa từ symtem/app và nó hiện ra các pm mình chọn light control và nó hỏi sửa thong tin sửa song mình bấm tiếp tục ,đóng gói và luu.Đóng song mình cài thữ sao lúc cài nó ko hỏi cài vào C hay E mà nó cài thẳng lun ai chi voi