• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

cute09

Mọi người ơi,ai giúp mình với.Có cách nào thay đổi màu nền của 1 ứng dụng python k?.Ví dụ màu nền của zntx là trắng xám,thay đổi thành màu khác được k?

cute09

Các vip đi đâu hết rồi.Cho mình hỏi sao trong tệp .Py có một số kí tự trong trang mở đầu của ứng dụng không thể thay đổi kí tự khác vào được.Cứ đụng chạm vào là không vào được ứng dụng thế ?

piore

Anh ơi, vậy em đang có 2 file class, 1 dịch rồi, 1 chưa dịch. Vậy muốn thên hoặc tạo dữ liệu cho từ điển phải làm gì. Em đã từg đọc bài hd của anhtam thì phải nhưg thấy anh ví dụ cho rsc, không hiểu class đc khôg. Anh trai hd em nhé :D

DreamLand

Anh ơi, vậy em đang có 2 file class, 1 dịch rồi, 1 chưa dịch. Vậy muốn thên hoặc tạo dữ liệu cho từ điển phải làm gì. Em đã từg đọc bài hd của anhtam thì phải nhưg thấy anh ví dụ cho rsc, không hiểu class đc khôg. Anh trai hd em nhé
Dữ liệu e32dm có thể dùng chung. Chọn dữ liệu mặc định, nếu từ đã dịch trong e32dm thì nó sẽ tự động chuyển qua TV, nếu chưa dịch, chưa có trong dữ liệu (Ví dụ : 菜单) thì bạn hãy dịch sang TV từ đó (Trình đơn, Menu), chương trình sẽ ghi nhớ cho những lần sau khi bạn gặp lại từ đó.Dung lượng tệp e32dm càng lớn tương đương với số từ đã dịch càng nhiều, Việt hóa sẽ nhanh hơn. Ngoài cách thêm từ trên thì bạn có thể chỉnh sửa dữ liệu e32dm, chức năng này có trong Siêu dịch á. :D

piore

:)):)) cái đó thì em biết. Ý em hỏi là khi chỉnh sửa cái từ điển. Nó bảo nhập rsc eng và việt. Vậy cái file nhập đó nhất thiết phải là rsc hay không :-?? nhất thiết phải là eng việt và nó có cần giống nhau [rsc việt đc tạo ra từ rsc eng] hay không :D

piore

Pro nào hd em vh bằng mã hex đi :D, có vd minh họa nữa thì good qùa. Thank all: :D :D

Sanvu88

Member
các pro hướng dẫn mình cách việt hóa phần mềm chạt trên nền python được ko. mình dịch xong nhưng ko hiuể sao không chạy được. bác nào hướng dẫn cụ thể kèm ví dụ và hình minh họa thì càng tốt. thank nhiuề

h04ngl0ng

Bro nào cho e hỏi cái. Làm sao để xem hìh ảh nằm trog các tệp (*.app) như hình có chữ manhtu trog ttpod thế

truong7610

Bác pro nào làm ơn hướng dẫn e cách VH một phần mềm với, hiện tại e chưa biết gj cả, e xin chân thành cảm ơn

saodoingoi142

Moderator
Bác pro nào làm ơn hướng dẫn e cách VH một phần mềm với, hiện tại e chưa biết gj cả, e xin chân thành cảm ơn

Nói ra thì dài lắm bạn à,nếu bạn có lòng kiên trì,quyết tâm học Việt hóa phần mềm thì hãy chịu khó ngồi đọc lại toàn bộ các bài viết từ đầu đến cuối trang này thì bạn sẽ hiểu ra được vấn đề và làm được thôi.
Bởi các bài viết ấy được các thành viên đi trước thảo luận,chia sẻ cả rồi.Hi vọng bạn sẽ có được những kinh nghiệm quý báu cho mình và sớm cho ra các bản Việt hóa đầu tay!!!;;)

truong7610

Dạ, e cảm ơn tiền bối nhiều, e sẽ cố gắng vọc nhiều hơn để có thể cho ra 1sản phẩm VH đầu tay up lên góp sức xây dựng Pda vững mạnh hơn

nhok12a2

Ai có từ điển mã hex không cho em xin với. E đang học việt hoá mà không biết bắt đầu từ đâu cả bác nào dạy em với.

MaKimLien

Member
Ai có từ điển mã hex không cho em xin với. E đang học việt hoá mà không biết bắt đầu từ đâu cả bác nào dạy em với.
Thực ra trên diễn đàn đã có rất nhiều tool hỗ trợ việt hóa đơn giản hơn như FreeRSC,Siêu dịch,mobihex,..có vai trò như 1 máy dịch từ mã hex qua văn bản và ngược lại.Bạn chỉ phải vào và dịch văn bản nữa thôi,đâu cần phải mò mẫm bằng mả hex.từ điển mã hex mình hay dùng để tra màu trong văn bản skin Ttpod thôi.Tiếc là bán máy rồi h đang dùng s40.Nhớ không lầm thì ở pda mình đã có người đưa từ điển mã hex lên rồi.là v3.0 thì phải.Các tool hỗ trợ vh bạn có thể qua box python tìm. :D

PVH93

Mọi người cho mình hỏi sao sau khi việt hoá xong rồi install thử nghiệm cứ click vào icon là bị out vậy?Mình đang tập việt hoá lên hơi gà mong mọi người giúp đỡ!

quangdct

Thực ra trên diễn đàn đã có rất nhiều tool hỗ trợ việt hóa đơn giản hơn như FreeRSC,Siêu dịch,mobihex,..có vai trò như 1 máy dịch từ mã hex qua văn bản và ngược lại.Bạn chỉ phải vào và dịch văn bản nữa thôi,đâu cần phải mò mẫm bằng mả hex.từ điển mã hex mình hay dùng để tra màu trong văn bản skin Ttpod thôi.Tiếc là bán máy rồi h đang dùng s40.Nhớ không lầm thì ở pda mình đã có người đưa từ điển mã hex lên rồi.là v3.0 thì phải.Các tool hỗ trợ vh bạn có thể qua box python tìm. :D

Bấm vào tên ANHTAMHCM là ra ngay mà
Ví dụ: http://www.pdaviet.net/showthread.php?58342-Mobilhex_0.99_fix-Việt-hóa&highlight=

Chỉnh sửa cuối: