• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

JuRay-Duan

Posted via Mobile Device sd là gì hả bạn hiền. ý mình mún hỏi là làm thế nào để bung được những phần mềm mà thắng sisb0om kô tài nào mở được. Nói rõ hơn cho mình nha. Thanks bạn
Anh Thắng bảo, SD nghĩa là pm "Siêu dịch" đó bạn hiền :)

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device hjhj. Thế là đuôi *doc hả bạn. Trên pc thì có chèn được binda trên pc kô? Tại mình gà lắm.

Khuyến cáo không nên chèn file Binda bạn nhé, làm thêm rác cho bộ nhớ máy chẳng laọi gì đâu, sao mình thấy bạn VH thì chưa xong mà cứ quan tâm cái file Binda thế nhỉ?:-?

ngocthanhdhgtvt

Khuyến cáo không nên chèn file Binda bạn nhé, làm thêm rác cho bộ nhớ máy chẳng laọi gì đâu, sao mình thấy bạn VH thì chưa xong mà cứ quan tâm cái file Binda thế nhỉ?:-?
cái này Mod nói đúng ý em rồi. em cài ứng dụng nhất là của anh Dũng mỗi lần cài hay remove là cái Binpda ấy chạy lâu kinh khủng luôn
nó nhằng nhằn quá àh:((

bogia05

uk. Thanks bạn nhé. Để mình thử bung file mà các tiền bối đã việt hóa?

hjhj. Thì cho nó oai một tý mà mẩy anh.

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
uk. Thanks bạn nhé. Để mình thử bung file mà các tiền bối đã việt hóa?

hjhj. Thì cho nó oai một tý mà mẩy anh.

Muốn oai thì bạn chỉ cần thêm cái tên ngưòi Vh vào phần Thông tin của ứng dung là ok rồi.

saodoingoi142

Moderator
Posted via Mobile Device Chào các thành viên tuyến trên!Hiện giờ mình đang tiến hành học tập Việt Hóa nhằm góp sức chung tay x. dựng PDA thêm ngày càng phong phú và p.triển mạnh hơn nữa.Vì vây xin mọi người ủng hô và giúp đỡ !

Posted via Mobile Device Trước hết cho mình xin hỏi về bộ gõ Unikey 3.3.0 của anhtamhcm.Với bộ gõ này làm thế nào để Tắt bộ gõ khi ta tạm dừng Việt Hóa?Mình tìm hoài để Tắt mà ko dc!

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device Chào các thành viên tuyến trên!Hiện giờ mình đang tiến hành học tập Việt Hóa nhằm góp sức chung tay x. dựng PDA thêm ngày càng phong phú và p.triển mạnh hơn nữa.Vì vây xin mọi người ủng hô và giúp đỡ !

Posted via Mobile Device Trước hết cho mình xin hỏi về bộ gõ Unikey 3.3.0 của anhtamhcm.Với bộ gõ này làm thế nào để Tắt bộ gõ khi ta tạm dừng Việt Hóa?Mình tìm hoài để Tắt mà ko dc!

Gõ luôn cần gì tắt bạn? viết tin không dấu như bình thường. Không cần tắt gì cả.

onlylove80

Bạn muốn tắt bộ gõ khi tạm dừng VH thì nhấn phím Menu để tạm thoát Siêu dịch.. Sau đó bạn mở pm Uniey lên rồi di chuyển con trỏ tới dòng "akn" và kích hoạt là ok..

Posted via Mobile Device

saodoingoi142

Moderator
Posted via Mobile Device Onlylove80 này!Mình đã kiểm tra rồi!Đã mở phần mềm Unikey nhưng ko tìm thấy dòng chữ nào có tên là "akn" để Tắt bộ gõ như lời bạn nói cả.Thậm chí mình tìm ở phím Bút chì với hình Elip cũng ko thấy. Vậy còn cách nào ko bạn?

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device Onlylove80 này!Mình đã kiểm tra rồi!Đã mở phần mềm Unikey nhưng ko tìm thấy dòng chữ nào có tên là "akn" để Tắt bộ gõ như lời bạn nói cả.Thậm chí mình tìm ở phím Bút chì với hình Elip cũng ko thấy. Vậy còn cách nào ko bạn?

Có chứ bạn , khi bạn mở bộ gõ lên nó hỏi bạn chọn bộ gõ,Bạn chọn bộ gõ Unikey hay ank nếu như mà bạn ko có dòng ank thì bộ gõ của bạn bị lỗi rồi tải lại bản Fix của anhtam xem sao nhé.
chúc bạn thành công.

saodoingoi142

Moderator
Posted via Mobile Device Thật vô lý!Từ trang 1đến trang 24 mình tìm rồi!Chỉ có bộ gõ Unikey3.3.0 của anhtamhcm chứ có bản Update nào đâu?Xin tuyến trên làm ơn gửi lại bản Update dùm mình dc ko?Chân thành cảm ơn!

saodoingoi142

Moderator
Posted via Mobile Device Nhân tiện đây xin dc hỏi các tuyến trên!Khi VH ở phần "Thông tin" của ứngdụng p.mềm lúc ta mở ứngdụng ra xem ấy!Làm thế nào để chỉnh sửa hay xóa bỏ 1số thông tin trong đó đc???Xin dc trợ giúp bởi tuyến trên! Chân thành cảm ơn!!!

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device Nhân tiện đây xin dc hỏi các tuyến trên!Khi VH ở phần "Thông tin" của ứngdụng p.mềm lúc ta mở ứngdụng ra xem ấy!Làm thế nào để chỉnh sửa hay xóa bỏ 1số thông tin trong đó đc???Xin dc trợ giúp bởi tuyến trên! Chân thành cảm ơn!!!
Link đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=50646&page=4 bạn tìm bài 40 gần cuối của anhtam nhé. Chúc bạn thành công nhé.

saodoingoi142

Moderator
Xin dc trợ giúp về Unikey!!!

Link đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=50646&page=4 bạn tìm bài 40 gần cuối của anhtam nhé. Chúc bạn thành công nhé.

Bạn trubic78 ơi!Cái này thì đúng là bản Update rồi!Nhưng sao máy 7610 của mình đã cài(vào ngày 08/09 đúng bản Update)sao ko tìm thấy dòng chữ nào có tên là "akn" để Tắt bộ gõ nhỉ???:-/:-/:-/ Ở trong phần mềm Unikey khi mình vào thì chỉ thấy xuất hiện 3 dòng,chứ ko có dòng nào có tên là "AKN" cả:
Chọn kiểu gõ:
Bộ gõ Unikey
T9

Hãy giúp mình tìm cách tắt Unikey với!:(
Mình thật sự bối rối rồi,vẫn biết phần mềm đang mở thì ko thể làm theo cách này!tức là cài lại thì máy báo phần mềm đang mở_Mà khi gỡ bỏ máy cũng báo như vậy luôn???Bây giờ mình phải làm gì đây!!!:-??:-??:-??

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager

Mình không dùng V2 nhưng Vh thì chắc là giống, bạn cứ Vh bình thường, thay các thông tin của bạn vào như các String khác thôi mà, tuy nhiên cũng có các String khi ta thay đổi là bị lỗi.

saodoingoi142

Moderator
Làm sao để vào chỉnh sửa String???

Mình không dùng V2 nhưng Vh thì chắc là giống, bạn cứ Vh bình thường, thay các thông tin của bạn vào như các String khác thôi mà, tuy nhiên cũng có các String khi ta thay đổi là bị lỗi.

Ý mình hỏi là làm sao để vào chỉnh sửa String_tức là nội dung bên trong của phần About >>Sau khi Việt hóa thành Thông tin_Mà phía trong "Thông tin" là >>>"Thông tin về Ứng dụng ấy"!!!

MinhThang

Manager
Ý mình hỏi là làm sao để vào chỉnh sửa String_tức là nội dung bên trong của phần About >>Sau khi Việt hóa thành Thông tin_Mà phía trong "Thông tin" là >>>"Thông tin về Ứng dụng ấy"!!!

Thì nó cũng hiển thị bình thường như mọi String khác, bạn chỉ việc xác định đó là String nào và Vh thôi.

chungtom123

cho em hỏi một chút. làm thế nào để việt hóa java có " dấu" được. hay cũng tùy loại pm mà hiển thị được tiếng việt. mấy cái java em vh xong khi vào lại toàn mất chữ thôi. nên toàn phải dịch kieu ko dấu

JuRay-Duan

Bạn trubic78 ơi!Cái này thì đúng là bản Update rồi!Nhưng sao máy 7610 của mình đã cài(vào ngày 08/09 đúng bản Update)sao ko tìm thấy dòng chữ nào có tên là "akn" để Tắt bộ gõ nhỉ???:-/:-/:-/ Ở trong phần mềm Unikey khi mình vào thì chỉ thấy xuất hiện 3 dòng,chứ ko có dòng nào có tên là "AKN" cả:
Chọn kiểu gõ:
Bộ gõ Unikey
T9

Hãy giúp mình tìm cách tắt Unikey với!:(
Mình thật sự bối rối rồi,vẫn biết phần mềm đang mở thì ko thể làm theo cách này!tức là cài lại thì máy báo phần mềm đang mở_Mà khi gỡ bỏ máy cũng báo như vậy luôn???Bây giờ mình phải làm gì đây!!!:-??:-??:-??

Bạn cứ chọn kiểu gõ là T9 rồi gỡ bỏ bình thương thôi (miễn là kô phải kiểu gõ Unikey).

Nó hiện như vậy là do bạn đang sử dụng kiểu gõ dạng tiên đoán (T9), bạn có thể vào phần viết tin nhắn và nhấn hoặc giữ phím "#" vài lần, hay bạn cũng có thể vào Setting --> Phone --> General ---> Dictionary (chọn Off) để chuyển đổi về dạng bình thường (tức là dạng AKN) ,.

Chúc thành công.!

saodoingoi142

Moderator
Xin dc trợ giúp bởi tuyến trên và mọi người...!!!

Thì nó cũng hiển thị bình thường như mọi String khác, bạn chỉ việc xác định đó là String nào và Vh thôi.

Mình đã nhìn thấy tên các String của phần mềm trong phần "About" >>> Việt Hóa ra "Thông tin".Nhưng hiện nay khi mình vào phía bên trong phần "Thông tin" này bằng Siêu dịch để chỉnh sửa 1 số cái_(Mà cụ thể là thêm Tên,Địa chỉ hay Số ĐT vào).Sau khi chỉnh sửa xong mình dùng Sisbom đóng gói_Tiếp đến hoàn thành xong_Mình cài đặt chúng như cái file .Sis bình thường.Rồi vào ngay và mở phần mềm ra kiểm tra thì ko bị lỗi gì hết.Nhưng lại bị lỗi tự động Out ra ngoài khi mình bấm vào dòng "Thông tin".:-??
Mình đã thử đi thử lại nhiều lần mà vẫn ko dc!Thậm chí mình chỉ thêm vào phía bên trong phần "Thông tin" chỉ có 1 con chữ hay 1 con số thôi mà vẫn ko dc luôn!!!.:(
Đến khi làm lại lần nữa,nhưng lần này mình ko Việt Hóa hay chỉnh sửa bên trong phần"Thông tin" này mà bỏ qua Việt Hóa các string khác của phần mềm.Sau khi đóng gói xong,cài đặt b.thường và mở ra kiểm tra thì phần "Thông tin" này ko bị lỗi tự Out nữa!:-?
Tóm lại làm thế nào để Việt hóa String bên trong của phần "Thông tin" mà ko bị lỗi như trên???:-/:-/:-/:-?? Xin dc trợ giúp bởi tuyến trên và mọi người...!!!;;).Nếu dc vậy mình xin thành tâm Cảm ơn!!!:p:p:p