• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ vài themes đẹp cho các bạn !

gakho209

cho mình hỏi, các button của theme nằm ở đâu trong file mif vậy?

File mif thì mình mù tịt, chỉ nghịch *skn thôi :D

Mù tịt về file .mif? Bạn edit theme mà mù tịt thì edit sao được ta.:-/ :p

File .mif chỉ là file chứa tất cả các icon của themes, giống như là một thư mục ảnh được đóng gói lại thôi.
File .skn là file tổ chức icon thành một themes hoàn chỉnh.
File .mbm chỉ chứa một số hình nền của theme.
Mà icon trong file .mif là các entry dạng .svgb, phải convert sang file ảnh thông thường thì mới thấy để mà chỉnh sửa hoặc thay thế.
Dùng siscontent là thuận tiện nhất để edit. (pha trộn thôi, chứ ko có design nhé).

(Ko biết có gì sai ko ta:p)

P/S mình nhớ trước đây có một bài hướng dẫn khá chi tiết cách mod themes cho v5 mà sao giờ ko biết ở đâu rồi. Search xem sao.

anhtuan89gt

Mù tịt về file .mif? Bạn edit theme mà mù tịt thì edit sao được ta.:-/ :p

File .mif chỉ là file chứa tất cả các icon của themes, giống như là một thư mục ảnh được đóng gói lại thôi.
File .skn là file tổ chức icon thành một themes hoàn chỉnh.
File .mbm chỉ chứa một số hình nền của theme.
Mà icon trong file .mif là các entry dạng .svgb, phải convert sang file ảnh thông thường thì mới thấy để mà chỉnh sửa hoặc thay thế.
Dùng siscontent là thuận tiện nhất để edit. (pha trộn thôi, chứ ko có design nhé).

(Ko biết có gì sai ko ta:p)

P/S mình nhớ trước đây có một bài hướng dẫn khá chi tiết cách mod themes cho v5 mà sao giờ ko biết ở đâu rồi. Search xem sao.

File mif mình chỉ chỉnh sửa phần ảnh nền cả menu trong đó thôi, còn lại để nguyên :p