• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ vài themes đẹp cho các bạn !

anhtuan89gt

bái bạn làm sư phụ. bạn làm ơn bày mình cách chỉnh sửa icon thư mục game đi. nha. năn nỉ lun

Cũng đơn giản thôi. Bạn mở file *skn bằng SISContent ra. Vào tap Resources >> Add resource >> Trong khung Search bạn gõ "game" vào >> Kick vào dòng Games rồi load file svg ( svgb ) nào mà bạn muốn làm icon thư mục game, thế là xong.

socloc20

Cũng đơn giản thôi. Bạn mở file *skn bằng SISContent ra. Vào tap Resources >> Add resource >> Trong khung Search bạn gõ "game" vào >> Kick vào dòng Games rồi load file svg ( svgb ) nào mà bạn muốn làm icon thư mục game, thế là xong.
có 4 thư mục game luôn bạn, game folder 1,2, game n-serie, game s 8910i, mình thay icon cả 4 thư mục nhưng vẫn không hiện

anhtuan89gt

có 4 thư mục game luôn bạn, game folder 1,2, game n-serie, game s 8910i, mình thay icon cả 4 thư mục nhưng vẫn không hiện

K phải thay mà là Add resource ( thêm vào ). Chỉ cần thêm icon thư mục Games, các thư mục khác kệ nó. Bạn cứ làm đúng theo HD của mình chắc chắn đc !

akhoa9955

mình thay 2 file mif vẫn cứ hiện ào ào. Nếu bạn làm ko đc thì add thêm vào như chủ pic hd. Xong vào themepackage.skn đổi địa chỉ entry của folder game là xong

akhoa9955

tiện thể pác Tuấn có nghiên cứu ra cách thay thanh bar ngoài HS chưa? chia sẻ em với ^^, em đổi tá lả mà vẫn chưa ra........

boy_online01

tiện thể pác Tuấn có nghiên cứu ra cách thay thanh bar ngoài HS chưa? chia sẻ em với ^^, em đổi tá lả mà vẫn chưa ra........

Thanh bar nào nhể? Musicbar á bạn X_X?
Hiện giờ trong máy mình có cả đống icon IP nhưng chưa tìm thấy cái themes nào ưng ý để add full icon :(, bác anhtuan89gt viết một bài hướng dẫn thay mấy chỗ hiểm như là thanh widget, làm trong suốt nền Option,vv... cho anh em nhờ nào :D

anhtuan89gt

Hiện giờ trong máy mình có cả đống icon IP nhưng chưa tìm thấy cái themes nào ưng ý để add full icon :(, bác anhtuan89gt viết một bài hướng dẫn thay mấy chỗ hiểm như là thanh widget, làm trong suốt nền Option,vv... cho anh em nhờ nào :D

Mình đâu Pro đến mức ấy, chỉ kiếm Themes có thanh bar và wiget trong suốt sẵn rồi mix linh tinh thôi :D. Trc cũng tìm mọi cách để làm thanh bar + wiget theo ý mình mà k đc, chẳng biết nó ở chỗ nào mà chỉnh sửa cho đúng :( . Bạn có thể share bộ icon iphone cho mình k?

minhthang772

Mình đâu Pro đến mức ấy, chỉ kiếm Themes có thanh bar và wiget trong suốt sẵn rồi mix linh tinh thôi :D. Trc cũng tìm mọi cách để làm thanh bar + wiget theo ý mình mà k đc, chẳng biết nó ở chỗ nào mà chỉnh sửa cho đúng :( . Bạn có thể share bộ icon iphone cho mình k?

aT làm bộ nào icon iphone full mà có nền wiget đi a

akhoa9955

thanh bar dưới cùng, thanh "tuỳ chọn - phím số - danh bạ" ấy. Music là widget mà :D

socloc20

muốn widget vaw bar trong suốt thì phải làm theme bằng carbide.ui 4 bạn nhé

boy_online01

Mình kết cái theme Cloudy icon IP trong suốt widget ấy, đang muốn add full cái theme này, nhưng mỗi tội trong Chủ đề (phần Hình ảnh, H.ảnh cuộc gọi, Bình thường) nó vẫn là icon mặc định :(. Ai pro add hộ cho full nốt chỗ đó với :D. Vì icon của theme đó đẹp hơn mấy cái icon IP Dasma nên mình ko thể dùng Theme Switch để đổi
@anhtuan: icon png nha bạn, ko phải svg đâu :D, tí nữa về mình tìm lại cái link,giờ đang online mobile.

anhtuan89gt

Mình kết cái theme Cloudy icon IP trong suốt widget ấy, đang muốn add full cái theme này, nhưng mỗi tội trong Chủ đề (phần Hình ảnh, H.ảnh cuộc gọi, Bình thường) nó vẫn là icon mặc định :(. Ai pro add hộ cho full nốt chỗ đó với :D. Vì icon của theme đó đẹp hơn mấy cái icon IP Dasma nên mình ko thể dùng Theme Switch để đổi
@anhtuan: icon png nha bạn, ko phải svg đâu :D, tí nữa về mình tìm lại cái link,giờ đang online mobile.

Mình thì cũng muốn add full lắm mỗi tội k biết mấy cái icon phần chủ đề đấy nó ở chỗ nào @@!. Bực mình với mấy cái file SVG cả SVGB lắm cơ, nếu có phần mềm nào mà xem đc nhanh mấy file này trên PC có phải tốt biết bao ko !!!

akhoa9955

Mình thì cũng muốn add full lắm mỗi tội k biết mấy cái icon phần chủ đề đấy nó ở chỗ nào @@!. Bực mình với mấy cái file SVG cả SVGB lắm cơ, nếu có phần mềm nào mà xem đc nhanh mấy file này trên PC có phải tốt biết bao ko !!!

chuyển SVGB sang SVG: http://www.mediafire.com/?yylz5dq49yvdlf9

Rồi xem SVG bằng cái này ^^: http://www.mediafire.com/?0jnaekb0uugp85b

soft này cũng có thể chuyển sang JPG hay bmp, nhưng chưa crack đc nên vẫn còn chữ nó thêm vào trong ảnh ===> mục đích xem là chính ^^
\-/

minhthang772

Trong suốt như vậy mới đẹp chứ ban, k che hình nền :D[/QUOTE]

vậy a có rãnh thì a làm cho e 1 bản có nền wiget đi e ko thích trong suốt nhìn kì kì sao đó;;)