• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ VIDEO 3D CHẤT LUỢNG HD & FULL HD CHO EVO 3D

baque01

Bác nào up lai cho mình xin Nhục bồ đoàn với. Thanks!

Có khi để tuần sau thôi, tuần nay cố gắng lên nốt đống này, không biết bác Bin còn không chứ source phim Nhục bồ đoàn tìm mãi không thấy @@!

Rio
407 Dark Flight
Painted.Skin.II.The.Resurrection.2012
Immortals.3D.2011.
Thor.2011.3D
Wrath of the Titans 2012

boy9000

xin mã encore

bác bin rảnh cho em đọa mã encore nhé, em tính chỉnh mãi dc ddaonj mã tốt lại mất 2 ngày ms xong 1 phim :-ss
emc cảm ơn trước ^^

baque01

bác bin rảnh cho em đọa mã encore nhé, em tính chỉnh mãi dc ddaonj mã tốt lại mất 2 ngày ms xong 1 phim :-ss
emc cảm ơn trước ^^

Nếu dùng Freemake như bác Bin21
cho phim vào, chọn MP4
Preset: HD 720P H264, AVC
Click vào phần bánh răng (edit preset)
Frame rate: 23.976
Bitrate type: custom - Bitrates: 2000
Audio codec: AAC
Chanels: Stereo
Sample: 44100hz
Bitrate: 128 Or 160 tùy source
Nhấn OK, tại cửa sổ tiếp theo, nếu chon one-pass recoding(high speed) thì phần Bitrate nên để từ 1800-2000
Nếu chọn Two-pass recoding(low speed) thì Bitrate để khoảng 1500 là đẹp
(tow pass thì thời gian convert lâu gần gấp đôi one-pass nhưng chất lượng đẹp hơn nếu để cùng 1 bitrate nên mới có kiểu set bitrate như trên, nếu convert xem trên PC hoặc đt thì để one-pass bitrate tầm 1800 là đẹp)
Thời gian thì 1 phim nếu convert one-pass thông số như trên thì mình làm trong vòng 4-5 tiếng là xong, còn tùy vào cấu hình máy

nghiadothe

Có khi để tuần sau thôi, tuần nay cố gắng lên nốt đống này, không biết bác Bin còn không chứ source phim Nhục bồ đoàn tìm mãi không thấy @@!

Rio
407 Dark Flight
Painted.Skin.II.The.Resurrection.2012
Immortals.3D.2011.
Thor.2011.3D
Wrath of the Titans 2012

Vâng, Mình tìm từ đầu mà không thấy link nào còn sống. Nhờ bác Bin up giúp

meomeotom

Ồ vui quá. Dạo này tự nhiên topic đông vui nhộn nhịp hẳn lên \-/

Hôm nay sinh nhật mình, các bạn chúc mừng đi >:)

Bin21

La Luna 3D (2011) - 3D TaB 1080p - FPA

Ồ vui quá. Dạo này tự nhiên topic đông vui nhộn nhịp hẳn lên \-/

Hôm nay sinh nhật mình, các bạn chúc mừng đi >:)

Phim này gửi tặng sinh nhật meomeotom. Chúc bạn mọi điều may mắn, vui vẽ và thành công trong công việc.

La Luna 3D (2011)
Thể loại: Hoạt hình

Một đoạn phim real 3D ngắn nhưng rất nhiều cảm xúc.
Ngôn ngữ trong phim chỉ mang tính biểu tượng (vô nghĩa) nên không cần sub.

Download (87.3MB)
http://up.4share.vn/d/2614101f1f14111e

meomeotom

Ôi bất ngờ quá. Cảm động. Chân thành cám ơn bác Bin thân yêu. Sang năm, ngày này năm sau, bác tặng em một phim nữa nhé :)) :)) :))

tinhbuon84

3dvplayer

SBác nào có app 3dvplayer4.0 cho em xin với...máy em dùng bản 3dv4.1 không coi dặc vi deo 3d nữa...thank mấy bác trước

Bin21

Garfield's Pet Force (2009) - 3D HSBS 1080p - FPA - Thuyết minh Việt

Garfield's Pet Force (2009)
Thể loại: Hoạt hình - Hài hước.

Phim real 3D. Hiệu ứng tốt. Nội dung vui.

GarfieldsPetForce2009-3DHSBS1080p-Viet-Anhaudio-FPAmp4_thumbs_20121211_232904.jpg

Download (989MB - 1 link)
http://up.4share.vn/d/6d5f5a5d5b5e5a5b

* Phim có 2 audio: TM Việt (default) và tiếng Anh nguyên gốc. Xem phim với MxPlayer để tuỳ chọn audio. (Xem thêm ở chữ ký).
File audio gốc là file MP3 nên chất lượng âm thanh không tốt lắm. Anh em thông cảm.

Bin21

SBác nào có app 3dvplayer4.0 cho em xin với...máy em dùng bản 3dv4.1 không coi dặc vi deo 3d nữa...thank mấy bác trước
3DVPlayer tôi chỉ còn lưu bản 3.0.1. Bản này tôi thấy xài khá tốt trên EVO 4.0.3. Sau này thì tôi không dùng 3DVPlayer nữa. Bản 4.0 bạn thử hỏi bạn daothuythuy có thể có.
Nếu muốn dùng tạm 3DVPalyer 3.0.1 bạn download ở llink dưới:
http://up.4share.vn/f/65575255525d5c51/3DVplayer3.0.1.apk.file

Bin21

Ý nghĩa vài thuật ngữ trong chuyển đổi phim

Topic từ khi được cựu mod ancola66 khởi xướng đến nay đã khá phong phú về phim ảnh được đóng góp từ nhiều thành viên, đồng thời nhiều kinh nghiệm chuyển đổi phim đã được các anh em trao đổi để rút ra được kinh nghiệm chung.
Vì vậy để anh em có thể hiểu tương đối chính xác và không thắc mắc về các thuật ngữ chuyển đổi, tôi mạn phép nêu lên vài lưu ý:
- Về từ convert (tạm dịch là chuyển đổi): là quá trình giải nén một định dạng phim (ví dụ: WMV, MKV, AVI, MP4...) và nén lại thành một định dạng phim khác (có thể cũng là WMV, AVI, MKV...). Công cụ thường được dùng để nén và giải nén là trình encoder và decoder ffmpeg cùng với bộ codec (tạm hiểu là bộ thư viện biên dịch) được phát triễn kèm theo. (Xem thêm về ffmpeg). Một chương trình convert (Free) khá mạnh điển hình Freemake mà anh em chúng ta thường sử dụng.
- Về từ encode (tạm dịch là chuyển mã): là quá trình giải mã nén của phim và nén lại bằng cách mã hoá phim trong chuẩn khác (thường gọi là không chuẩn). Cho tới nay công cụ được dùng để giải mã và mả hoá tiên tiến nhất là x264 cùng với bộ codec đi kèm là h.264. Chương trình encode (Free) mạnh mẽ và được dùng phổ biến hiện nay là MeGUI cho phép xuất phim dưới 2 định dạng (container) MKV và MP4 (còn 1 container nữa là AVI nhưng MeGUI không hỗ trợ, có lẽ do đã cũ và không hay). Đương nhiên thời gian encode sẽ lâu hơn thời gian convert phim nhiều lần, bù lại độ nén sẽ cao hơn trong khi chất lượng phim không đổi. (Xem thêm về x264)
- Về từ rip (tạm dịch là trích xuất): bao gồm quá trình trích các file audio và video từ các dĩa CD, DVD, Bluray thành dạng RAW (chuẩn, chưa qua encode) sau đó sẽ tiến hành convert hoặc encode thông qua chương trình convert hoặc encode đi kèm. Một số chương trình rip đĩa và convert thông dụng như (Xilisoft DVD Ripper, Corel Video DVD Copy... đối với DVD hoặc Xilisoft Blu-ray Ripper, Modiac Blu-ray Ripper hay DVDFab... đối với Bluray). Tuy nhiên các chương trình này hiện nay vẫn chưa rip được 3D Bluray mà chỉ rip được 2D BR (ngay cả DVDFab 3D Blu-ray ripper cũng chỉ là rip BR 2D rồi chuyển thành 3D. Để rip được 3D BR cần có các công cụ mạnh hơn và cách sử dụng khá phức tạp.
.....
Một số ý kiến dài dòng nhưng chắc chắn sẽ có sai sót, mong anh em góp ý. ;;)

Chỉnh sửa cuối:

Bin21

cháu có 1 cái acc vip funny thì upload được hok Bác, nếu được thì cháu Gửi bác cái acc cháu đang dùng để Bác reup nhá
Cảm ơn bạn! Account Funny upload được 10G. Nếu tiện thì bạn gửi tôi, cảm ơn bạn trước.

Bin21

Đã reup Sex And Zen.
Download
Phim này tôi reup bằng account VIP 3 ngày của bạn nghiadothe. Anh em cần thì download nhanh nếu không link sẽ die (trừ trường hợp bạn nghiadothe có hảo tâm duy trì account =D>).
Cảm ơn bạn nghiadothe.