• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHIA SẺ VIDEO 3D CHẤT LUỢNG HD & FULL HD CHO EVO 3D

Bin21

Mình có 1 phim rất hay ( sở thích cá nhân :) ) nhưng không xem được 3D trên MX vì bị 2 khung hình,xem tốt trên 3DVPlayer vì có chức năng chuyển 2D/3D nhưng mình không thích dùng nó vì độ sáng cứ tự động tăng hết cỡ và các phiên bản gần đây không hỗ trợ sub rời.

Phim đó hiệu ứng rất tốt nhưng hình như không phải là nhúng mã FPA nên chắc là mới bị như vậy.Cũng giống như khi mình convert lại phim bằng Freemake...
Bạn đưa link. Nếu được tôi sẽ encode FPA cho bạn.

minhnamvn2003

hello cả nhà.mình mới mua con htc evo3d của hnam mobile..
bác cho em xin phim stepup 4,the dark night rise,và the the avengers..và captain america nhé..thanks a e nhieu
bác bin và bác baque giúp e với nhé..thanks 2 bác trước
ah..cho e xin cái acc 4share lun nhé..con acc fshare thì e có rồi..
mấy flim trên link die hết rồi..bùn quá
bạn có thể share cai acc fshare cho mọi người được không?

baque01

Theo tôi biết thì Sadako chưa có audio TM. Thường thì phải có source BR hoặc DVD có tiếng Việt thì mới có được audio thuyết minh. Sau đó còn phải qua công đoạn xử lý sound (chuyển định dạng, lược bỏ track, sync time...) của người rip. Phim này nếu có TM thì chắc chỉ có thuyết minh stereo lấy từ DVD của TQ.
Cái audio mà e có không phải hàng chuyên nghiệp bác ạ, một bác bên HDvietnam tự làm rồi up lên đóng góp, cơ mà giọng ổng cũng dễ nghe phết, dịch khá là chuẩn, mỗi tội giọng cứ đều đều, không như bên chuyên họ làm đc
nhưng méo mó có hơn không, chiến tạm vậy :D

Bin21

Cái audio mà e có không phải hàng chuyên nghiệp bác ạ, một bác bên HDvietnam tự làm rồi up lên đóng góp, cơ mà giọng ổng cũng dễ nghe phết, dịch khá là chuẩn, mỗi tội giọng cứ đều đều, không như bên chuyên họ làm đc
nhưng méo mó có hơn không, chiến tạm vậy :D

À thì ra audio của ông mapuja. Ông đó giỏi và chịu khó. Phụ đề Sadako cũng do mapuja dịch. Khâm phục ổng.:))

baque01

Cái host fshare bị đao rồi, kéo phim từ chiều đến h, bật lên thấy tốc độ về 0 hết, 2 phim mỗi phim 80%, add link vào firefox báo "tài khoản SD trên máy khác"...kiểm tra lại đống phim đang upload => :O đi hết...đường truyền vẫn ngon lành, tk upload 1 mình mình dùng....có bác nào dính như mình không...toi công cả ngày nay rồi T.T

nhonhoxinhxinh

Cái host fshare bị đao rồi, kéo phim từ chiều đến h, bật lên thấy tốc độ về 0 hết, 2 phim mỗi phim 80%, add link vào firefox báo "tài khoản SD trên máy khác"...kiểm tra lại đống phim đang upload => :O đi hết...đường truyền vẫn ngon lành, tk upload 1 mình mình dùng....có bác nào dính như mình không...toi công cả ngày nay rồi T.T

èo..mình cũng bị như thế..tai khoản sd tren may khac..ko bik bị gì,.đag keo captain america

baque01

èo..mình cũng bị như thế..tai khoản sd tren may khac..ko bik bị gì,.đag keo captain america

Khắc phục được đêm qua rồi, may quá, bạn vào trang chủ, đăng nhập TK, vào trong phần Tông tin TK, click vào xóa phiên download trước rồi vào mail xác nhận là OK

meomeotom

Cám ơn Bạn Baque01 nhiều nhé. Evo mà có những người như bạn và bác Bin thì mọi người may thay, thiên hạ may thay... =D> =D> =D>

Bin21

Haye vs Harrison (14-11-2010) Sky 3D - SBS 720p - FPA

Haye vs Harrison (14-11-2010) Sky 3D
Thể loại: Thể thao - Boxing

Phim real 3D capture từ SKY 3D TV. Hiệu ứng tốt. Thấy cái này cũng hay nên post lên cho anh em nào thích thể loại boxing. Tiếc là trận này chỉ có 3 hiệp. Xem thấy tội cho Harrison. Đúng là hết thời rồi.

HayevsHarrison14-11-2010Sky3D-SBS720p-FPAmp4_thumbs_20121217_222005_zps197fa7cd.jpg

Download (281MB)
http://up.4share.vn/d/3a080d0b0d0c0309

Bin21

Valhalla Rising 3D (2011) - 3D TaB 1080p - FPA - Việt sub

Valhalla Rising 3D (2011)
Thể loại: Bạo lực - Giả tưởng

Phim BR 3D của Đức. Hiệu ứng tạm được. Nội dung khá nhưng phim xem hơi u ám.

"Phim bạo lực hoang dã của Đan Mạch sản xuất xoay quanh nhân vật One-Eye câm lặng (Mads Mikkelsen thủ vai), một thủ lĩnh Viking có cái tên quá phù hợp, lòng quả cảm của anh chỉ có thể so sánh với sức mạnh siêu nhiên anh có. Trốn khỏi kiếp nô lệ, anh dong thuyền cùng với những binh lính theo đạo Thiên chúa đi tìm Đất thánh. Nhưng thay vì vậy, anh thấy mình bị lạc trong một lãnh địa lạ lẫm và nguy hiểm trùng trùng. Đạo diễn Nicolas Winding Refn đã nói ông lấy cảm hứng từ tình yêu phim viễn tưởng, phim cao bồi do Ý sản xuất và phim về võ sĩ đạo, “những thể loại mà nhân vật chính là một người hùng không tưởng… một chiến binh thầm lặng chiến đấu một mình.”

ValhallaRising3D2011-3DTaB1080p-FPAmp4_thumbs_20121218_223227_zps4b277e7c.jpg

Download (1.13GB - 1 link)
http://up.4share.vn/d/4173767079717976

Bin21

The Thompsons (2012) - 3D SBS 720p - FPA - Việt sub

The Thompsons (2012)
Thể loại: Kinh dị

Phim BR 3D của Đức làm. Hiệu ứng tạm được. Nội dung có lẽ hơi nhãm, nhưng các đoạn action xem cũng được.

"Francis một chàng Ma Cà Rồng trẻ tuổi trên đường đi tìm những người thân trong dòng họ của mình. Trên cuộc tìm kiếm anh cùng với những người thân chiến đấu chống trả lại bọn Ma Cà Rồng khác loài để bảo vệ mình."

TheThompsons2012-3DSBS720p-FPAmp4_thumbs_20121219_213750_zpseb9d50f0.jpg

Download:
http://up.4share.vn/d/6d5f5a5c55545b5a

Nguồn: tmh - hdvietnam.com. Thành thật cảm ơn.
(Phim gốc là 1920x832, tôi chuyển thành 1280x720 và add thêm border để không bị kéo cao hình chứ không có thời gian resize).

* Phim này có cái cover 3D BR nhưng máu me dữ quá nên tôi không để. ;;)

Chỉnh sửa cuối:

Bin21

.
[Thuyết Minh] 21/12/2012

Cảm ơn bạn baque01.
Nhưng phim này (1280x532) xem trên EVO hơi bị kéo cao (bạn xem những đoạn nào có hình tròn sẽ dễ thấy) và nếu xem full screen bằng trình xem phim của máy thì bị lỗi khung hình.
Xin chia sẽ kinh nghiệm sau:
Với những phim gốc có ratio không đúng chuẩn (ví dụ như phim này, do crop bỏ khung đen nhưng lại không resize đúng theo ratio 16:9) bạn nên dùng Wondershare Video Converter Ultimate để convert và chọn profile là EVO 3D thì chương trình sẽ tự động add border cho đúng với ratio của EVO và các ĐT 3D khác.
Tuy Wondershare Video Converter Ultimate cố định profile H.264 là Baseline@L3.0, không bằng Freemake cố định profile Main@L3.1, nhưng tối thấy chất lượng và độ nén tương đương. Chỉ có cái là Wondershare thì không free. :(

Chỉnh sửa cuối:

Bin21

Faszination Korallenriff 3D - Vol 2 (2011) - 3D TaB 1080p - FPA

Faszination Korallenriff - Vol 2 - Fremde Welten Unter Wasser 3D (2011)
Thể loại: Tài liệu

Faszination-Korallenriff-3D-Volume-2-Fremde-Welten-unter-Wasser_zpsce933ff5.jpg

Phim real 3D về đại dương của Mỹ. Hiệu ứng đẹp. Tiếc là cũng chưa có sub Việt.

FaszinationKorallenriff-Vol2-FremdeWeltenUnterWasser3D2011-3DTaB1080p-FPAmp4_thumbs_20121220_235248_zps38bd3879.jpg

Download:
http://up.4share.vn/d/360401040405070e

* Volume 3 ở đây.