• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ KẾT NỐI WIFI TRÊN PPC

vbclg

các bạn cho e hỏi là: e su dung o2 atom. sau khi hard reset thì máy không vô được wifi nữa, khi mở IE và vào một địa chỉ bất kỳ ví dụ: www.google.com hoặc www.tuoitre.com.vn hoặc bất kỳ thì máy báo là: cannot connect with current connection settings. to change your connection settings, tap settings. (và nó có 2 nút bấm nút settings và nút Dismiss) vậy nhờ máy bác giúp e nó bị gì vậy? và cách khắc phục.
cảm ơn các pác trước nhé

XuanTruong

Super V.I.P
các bạn cho e hỏi là: e su dung o2 atom. sau khi hard reset thì máy không vô được wifi nữa, khi mở IE và vào một địa chỉ bất kỳ ví dụ: www.google.com hoặc www.tuoitre.com.vn hoặc bất kỳ thì máy báo là: cannot connect with current connection settings. to change your connection settings, tap settings. (và nó có 2 nút bấm nút settings và nút Dismiss) vậy nhờ máy bác giúp e nó bị gì vậy? và cách khắc phục.
cảm ơn các pác trước nhé

Bạn thử bật và tắt vài lần thử xem? Hoặc HR lại lần nữa, vì khi up các bản Rom mới thường thì Wifi đều tốt cả! Nếu vẫn không được thì Bạn cài Soft Spb Phone Suite vào máy vì nó có hỗ trợ bật,tắt Wifi khá mạnh đó! Chúc thành công!

vbclg

Mình không có up ROM bạn ạh, chỉ là mình thấy máy lung tung quá nên HR lại thôi, máy vấn tìm ra wifi đầy đủ, nhưng k connect được và báo là: unavailable. và như trên.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình không có up ROM bạn ạh, chỉ là mình thấy máy lung tung quá nên HR lại thôi, máy vấn tìm ra wifi đầy đủ, nhưng k connect được và báo là: unavailable. và như trên.

Bạn vào phần thiết lập trong Network Adapters và ở trường My netword card connnect to Bạn chọn The Internet chắc là được thôi! Chúc thành công!

tmn

@ vbclg:

Có thể do thằng Network Wizard lúc nó tự cấu hình GPRS, nó đồng thời thiết lập proxy chỉ để dành cho GPRS, bác thử vô Connections bỏ hết các dấu chọn proxy đi.

nguyenlam1105

Nếu bật wifi thì nó tự động tắt cấu hình GPRS mà, bạn đã dò thấy mạng và connected chưa ? Nếu unavailable có nghĩa là chưa kết nối được mạng đó rồi, bạn xóa hết những kết nối history và bật wifi lại xem.

hieutc

Xin lỗi mọi người, tôi không biết hỏi vấn đề này ở đâu nên đành đánh liều post bài ở đây vậy. Tôi muốn hỏi là, tôi dùng máy O2 EXEC, sau khi đánh rơi vài lần thì tôi phát hiện là không thể vào được wifi. Tôi mở mục connection, vào wireless Lan thì thấy mục MAC không còn địa chỉ vật lý nữa. Vậy mọi ngừoi cho tôi hỏi có phải là máy của tôi đã hỏng phần cứng để truy nhập wifi hay ko? Cách khắc phục thế nào?

Nhân tiện tôi cũng xin hỏi là bản ROM nào dùng ổn định và tốt nhất cho EXEC, vì tôi tham khảo thấy nhiều bản quá nên ko biết sử dụng bản nào. Hiện tôi vẫn sử dụng bản cũ

ROm version 1.30.170

Radio version 1.09.00

Protocol 42.42.P8

ExtROM 1.30.162

Mong chờ mọi người giúp

ttt

Rom T-Mobile 2.00.41 là rom chính thức rất ổn định, tốc độ nhanh, có đầy đủ các chức năng Wifi, BT stereo, camera, ... Ram ít tụt, ít hao pin, minhsu dùng rom này sau 3 ngày pin báo còn 35%, Exec vẫn chạy nhanh, chưa reset lần nào sau khi khi cài khá nhiều CT. Ram luôn ở mức >= 25MB.Bạn vào đây nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17166

demobee

Bạn cho mình hỏi "SocketCom WiFi Companion v2.10.4.0" dùng cho wm2003 hay wm2005 , hay cả 2 vậy bạn, mình mới dùng O2 chưa rành nên thông cảm nha.

cảm ơn bạn!

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn cho mình hỏi "SocketCom WiFi Companion v2.10.4.0" dùng cho wm2003 hay wm2005 , hay cả 2 vậy bạn, mình mới dùng O2 chưa rành nên thông cảm nha.

cảm ơn bạn!

Dùng được cho cả 2 WM2003-WM5 Bạn à! Thân!

kanzuyos

luôn luôn connect wifi.

các bác cho em hỏi: khi dùng wifi mặc định của máy,lúc toggle screen hoặc power off, làm thế nào để nó luôn luôn trong tình trạng connected, tức là mở máy lên lại là xài liền, ko phải thao tác gì nữa.(chỉ disconnect khi mình tự tay tắt Wifi)
em vào wiless lan > power mode > bỏ dấu tick ở auto turn off WLAN if not connected. nhưng nó vẫn ko có tác dụng các bác ạ.
làm thế nào đây nhỉ ??

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho em hỏi: khi dùng wifi mặc định của máy,lúc toggle screen hoặc power off, làm thế nào để nó luôn luôn trong tình trạng connected, tức là mở máy lên lại là xài liền, ko phải thao tác gì nữa.(chỉ disconnect khi mình tự tay tắt Wifi)
em vào wiless lan > power mode > bỏ dấu tick ở auto turn off WLAN if not connected. nhưng nó vẫn ko có tác dụng các bác ạ.
làm thế nào đây nhỉ ??

Theo Mình biết thì Wifi mắc định của máy không có chức năng như Bạn nói đâu! Có chăng thì phải dùng đến Soft của hãng thứ 3???:-?? Còn Bạn bỏ dấu tick ở auto turn off WLAN if not connected chỉ có tác dụng khi không có sóng Wifi nữa thì máy sẽ tự tắt Wifi trên máy đi thôi! Vì nếu có chức năng như Bạn muốn thì Wifi trên máy phải luôn mở kể cả lúc Bạn không dùng đến, điều này gây lãng phí pin. Nên không ai làm Rom theo xu hướng này cả! Chúc vui!:-?

kanzuyos

Theo Mình biết thì Wifi mắc định của máy không có chức năng như Bạn nói đâu! Có chăng thì phải dùng đến Soft của hãng thứ 3???:-?? Còn Bạn bỏ dấu tick ở auto turn off WLAN if not connected chỉ có tác dụng khi không có sóng Wifi nữa thì máy sẽ tự tắt Wifi trên máy đi thôi! Vì nếu có chức năng như Bạn muốn thì Wifi trên máy phải luôn mở kể cả lúc Bạn không dùng đến, điều này gây lãng phí pin. Nên không ai làm Rom theo xu hướng này cả! Chúc vui!:-?

cám ơn mode XuanTruong,vậy soft thứ 3 làm được việc này là soft nào ạ?hay có cách nào chỉnh registry ko nhỉ?
hoặc có soft nào có thể tự động connect wifi mỗi khi mình bật máy lên??
chả là em muốn để báo thức, thiết lập là mỗi 6h sáng thì máy sẽ tự bật lên,kết nối wifi,và phát đài FM để nghe.tuy nhiên em gặp khó khăn ở bước tự kết nối wifi.(toàn phải bật bằng tay, chứ nó ko chịu automatic) :-? :-?
em chịu,ko biết cách nên lên hỏi các bác.

hobykute

Bác nào dùng asus p535 rồi chỉ cho em các kết nối em này và laptop bằng Wifi đc ko,hôm trc mang qua nhà thằng bạn mà bắn mãi ko đc,chán ghê cơ.Tiện bác chỉ em kết nối WIFI khi ngồi cà phê cà pháo cái,rất thanks bác

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bác nào dùng asus p535 rồi chỉ cho em các kết nối em này và laptop bằng Wifi đc ko,hôm trc mang qua nhà thằng bạn mà bắn mãi ko đc,chán ghê cơ.Tiện bác chỉ em kết nối WIFI khi ngồi cà phê cà pháo cái,rất thanks bác

Muốn kết nối với wifi được bạn chỉ cần vào com manage rồi bật wifi lên là máy tự tìm mạng rồi kết nối thôi. Thân!!!

hobykute

bác cho em hỏi luôn,con này mở mạng GPRS như thế nào ạ,em muốn mở nó mãi mà ko sao đăng kí đc,em đang dùng bên Viettel mà.Thanks bác nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác cho em hỏi luôn,con này mở mạng GPRS như thế nào ạ,em muốn mở nó mãi mà ko sao đăng kí đc,em đang dùng bên Viettel mà.Thanks bác nhiều

Bạn muốn vào mạng bằng GPRS trước hết phải đăng ký GPRS với tổng đài sau đó thiết lập cấu hình cho máy hoặc sử dụng PM network nó tự set cấu hình cho mình rồi sau đó vào mạng bình thường nhé. Thân!!!
PM: lần sau thanks mình chỉ cần ấn thanks là được roài :)):)):))

winxp83

Kiu em voi cac bac oi, lam em khong the Uninstall soket wifi duoc. Bay gio ket noi wifi cung ko duoc lun. Co bac nao ra tay cuu vot em voi.....

XuanTruong

Super V.I.P
Kiu em voi cac bac oi, lam em khong the Uninstall soket wifi duoc. Bay gio ket noi wifi cung ko duoc lun. Co bac nao ra tay cuu vot em voi.....

Lần sau Bạn gõ tiếng việt có dấu nhé, nếu không là bị Del bài đó!
Dùng phần mềm Sktool có trên PV để Uninstall Bạn nhé! Nếu không được thì HR lại máy là OK! Chúc vui!