• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ KẾT NỐI WIFI TRÊN PPC

PhamQuang

Manager
SocketCom WiFi Companion v2.10.4.0​

Trong Thread này chúng ta cùng nhau giới thiệu và thảo luận sử dụng các soft hỗ trợ các phần mềm kết nối WiFi trên PPC.

Đây là phiên bản mới nhất, có cách để ĐK.

- Cài đặt soft từ EXE file.
- Chạy kết nối WiFi và để yên vậy.
- Copy MTK vào PPC và chạy.
- Nhấn OK và sau nhiều nhất là 5 phút máy sẽ tự khởi động lại.
- Đã ĐK xong !!!

Phần mềm cùng MTK đưa kèm duới đây.

axim51v

Bác Pham Quang cho tôi hỏi với phần mềm này hỗ trợ tìm mạng hay bẻ cả khóa để dùng net chùa nữa hả bác.
Cám ơn bác nhiều

NguyenDucDung

phầm mềm này đúng hơn gọi là Wifi Manager, dùng để tìm mạng Wi-Fi, để connect, có thể theo dõi dung lượng tải/up lên mạng nữa...
và ko phải là phần mềm dùng để bẻ khóa đâu :D, nếu đc thì quá hay rôi ;)

mptu

Hitchhiker

Hitchhiker v0.4

Còn cái này nữa, hay không kém mà miễn phí: Hitchhiker. Bản mới nhất là 0.4 Beta 1 (3-1-2006). Yêu cầu WM2003/SE and WM5 (tương thích với thiết bị WiFi và có cài sẵn .NET Compact Framework 2.0)

Tính năng:

* Tương thích cả 2 dạng nén WEP và WPA-PSK
* Fire-and-forget, one click away from the wireless Internet
* Thay đổi địa chỉ IP mà không cần phải chuyển thiết bị WLAN
* "IP Fastlane" input for rapid IP address input
* Bảo mật cho truy cập Internet với WEP và WPA-PSK
* Có thể điều chỉnh hệ thông để tăng tốc kết nối
* Tự động kiểm tra hoàn toàn kết nối
* Thông báo nếu kết nối yêu cầu đăng nhập
* Lưu giữ kết quả kết nối trước để kết nối lần sau

Last edited by a moderator:

212

Các bác cho em hỏi cái , trường em dùng VPN quản lý wifi , mỗi khi dùng PPC vào wifi của trường thì em đều phải vào cái webvpn : 172.16.24.1 , sau đó login thì mới vào được net . Khi vào rồi thì dòng Adress luôn bắt đầu bằng : 172.16.24.1/......./www.pdaviet.net ( em ví dụ , cái .... kia là một lô số , em không nhớ rõ . )
Mỗi khi muốn chuyển trang khác thì em phải sửa từ cái đoạn www còn phần trên giữ nguyên. Cách làm này rất bất tiện và không thoải mái vì em chỉ có thế xem web thôi , không chat được cũng như khong update được.
Các bác nào biết cách sống chung với VPN thì chỉ cho em với.
Em nghe nói có movianvpn , không biết thế nào ?

huyp

em nhớ hồi trc đọc ở đâu đó về cách đổi registry để tăng tốc wifi của Universal nhanh như chuẩn G, nhưng mà quên link nên ko post đc :(
bác nào còn nhớ ko a?

pvhuang

Mình thấy cái SocketCom WiFi Companion v2.10.4.0 dùng tốt đấy.
Hay hơn nhiều so với cái có sẵn của win.

huyp

sorry, em upload bi fail :-??
các bác tải file này về cài, wifi của Uni sẽ thành chuẩn G :D

phamthaitl

Bác Pham Quang cho tôi hỏi với phần mềm này hỗ trợ tìm mạng hay bẻ cả khóa để dùng net chùa nữa hả bác.
Cám ơn bác nhiều
bác muốn dùng net chùa thì khó đấy.còn phần phần mềm thì không đc.:D

jamestommy

Anh Quang cho hỏi, đã cài Socket wifi như anh hướng dẫn, nhưng không chạy được. Nó báo là Socket Driver N/A ! mình đang sd T Mobile pro.

tubua

Sao Em down của Bác PhamQuang về rồi mà sao ko dùng dc vẩy? Hình như chỉ sủ dụng cho W.03 thôi còn W.05 ko dùng dc. Em đã test mấy lần rồi đều ko dc. Em đang dùng 02 neo .Mong bác kiểm tra dùm.
Và Em cũng down Hitchhiker v0.4 nhưng đều ko dùng dc!
Vì dòng 02 neo wifi có vẻ kém em muốn sử dụng phần mềm hỗ trợ xem có khá khẩm thêm chút nào ko , Bác nào có phần mềm nào hay hay up lên cho Anh em dùng với nhé ! thank you !

NguyenDucDung

Sao Em down của Bác PhamQuang về rồi mà sao ko dùng dc vẩy? Hình như chỉ sủ dụng cho W.03 thôi còn W.05 ko dùng dc. Em đã test mấy lần rồi đều ko dc. Em đang dùng 02 neo .Mong bác kiểm tra dùm.
Vì dòng 02 neo wifi có vẻ kém em muốn sử dụng phần mềm hỗ trợ xem có khá khẩm thêm chút nào ko , Bác nào có phần mềm nào hay hay up lên cho Anh em dùng với nhé ! thank you !

Ver. 2.9 đã dùng đc trên WM 5 rồi mà bạn :D thì chẳng có lý gì cái mới hơn ko dùng đc cả :D

bạn dùng ko được nhưng cụ thể là thế nào, nó báo lỗi gì vậy bạn? bạn phải nói cụ thể hơn thì anh em mới giúp được chứ, còn bạn nói cái WiFi Companion của chú Quang ko dùng được cho Win5.0 là ko đúng rồi, mình đang xài Win5.0, dùng cái WCompanion của chú Quang chạy ào ào đây nè! :D nếu được thì bạn pót cái hình lúc nó báo lỗi lên cho mọi người xem sao nhé!

tubua

hehe...ngại quá ! em trách nhầm bác Quang rồi ! lỗi là do mình down nhầm bản Socket_Wi-Fi_Companion_v2.5.1 (cái này dùng WE3.0) cứ tưởng là bản SocketCom_WiFi_Companion_v2.10.4.0 . thế là cài mãi ko đc,đọc Các Bác nhắc nhở lên đã cài bản của bác Quang chạy ngon lành ! Cảm ơn mọi người nhiệt tình giúp đỡ !

alexhai

Socket wifi 2.10.4.0 đa tích hợp sẵn Net CF 2.0 trong đó chưa các bác nhỉ

hcqp

Cho em hỏi, cái wirelesslanbgon.cab có dùng được cho BA không vậy?! Sợ cài vô nó Die luôn là chết...8-|

binhhdda

Mình cài vào máy không chạy được, hay do mình dung W2k3SE (O2i). Bác có cái khác không? Xin cám ơn