• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chủ đề Kết nối với PC - [Connection Wifi_Bluetooth_GPRS]

boluclac

gởi các "cao thủ" P990i :
1/Chỉ cho mình cách cài đặt để có thể check mail trên P990i (mail của mình là gmail)
2/Cài đặt sao cho khi có mail (trong hộp gmail) P990i sẽ báo giống như có tin nhắn ấy
Vì mình hay đi ctác nên cần lắm . Thanks

dung_sawaco

Kết nối wifi cho P990

mình đang xài máy P990, khi mình dò wifi thì tìm đc 1 cái acess point có hình ổ khóa bên phải. mình truy cập vào đó thì nó báo là modem chưa cài đặt và yêu cầu mình cài đặt trên điện thoại nhưng mình ko biết thông số để cài. ai bít thì hướng dẫn mình với chứ nhà có wifi mà truy cập ko đc thì phí wá (mình có pass truy cập wifi)

yangbao84

cho mình hỏi nhận file (video) bằng bluetooth nó lưu ở đâu vậy bạn ? Mình vô ổ c: tìm không thấy mặc dù dung lượng bộ nhớ của ổ c: có giảm đúng bằng dung lượng file đã nhận :(

P/S : Mình sử dụng máy W950i

dung_sawaco

cho mình hỏi nhận file (video) bằng bluetooth nó lưu ở đâu vậy bạn ? Mình vô ổ c: tìm không thấy mặc dù dung lượng bộ nhớ của ổ c: có giảm đúng bằng dung lượng file đã nhận :(

P/S : Mình sử dụng máy W950i

NẰM TRONG PHẦN MESSENGER / INBOX

donga_hp

Lại một vấn đề của P990i nữa đây, khi bạn dò được sóng Wifi rồi thì bạn chọn vào nó rồi chọn Connect nhé...(rồi nó báo Connected là được). Khi nào cái biểu tượng của Wifi (cột sóng đó) sáng lên và quả cầu nhấp nháy thì lúc đó bạn vào Web ok.

Và thỉnh thoảng những chỗ sóng không ổn định thì bạn phải vào thử 1, 2 lần gì đó. Mình đã thử Wifi con P990i nhiều chỗ rồi, nói chung nếu sóng tốt là vào Web phà phà luôn không khó đâu:D

Chúc bạn vui vẻ với Chiến hạm dòng P này nhé=))=))=))

Cho mình hỏi mình kết nối Wifi quả cầu nhấp nháy rồi mà ko vào được Web là làm sao mặc dù thử đi thử lại rất nhiều lần? Làm ơn giải thích cho mình với cảm ơn bạn nhiều

lovelikecrazy152

Mọi người làm ơn cho mình biết máy mình bị làm sao đc ko? Thank!
Bạn vào Control Panel chọn Connection chọn WLan open nó ra bạn hãy scan để nó nhận diện WiFi nơi bạn truy cập khi scan xong nó sẽ hiện ra tên gì đó tại nơi đó qui định bạn chọn nó rồi connect xong rồi bạn hãy vào web thử xem sao.

donga_hp

Bạn vào Control Panel chọn Connection chọn WLan open nó ra bạn hãy scan để nó nhận diện WiFi nơi bạn truy cập khi scan xong nó sẽ hiện ra tên gì đó tại nơi đó qui định bạn chọn nó rồi connect xong rồi bạn hãy vào web thử xem sao.

Mình đã connected được rồi mà và quả cầu cũng đã nhấp nháy báo đã kết nối nhưng vào duyệt Web thì ko được. Mong được biết tin!

lovelikecrazy152

Mình đã connected được rồi mà và quả cầu cũng đã nhấp nháy báo đã kết nối nhưng vào duyệt Web thì ko được. Mong được biết tin!

Bạn chọn trang để truy cập chưa? Bạn vào Web chọn more chọn goto web page rồi bạn bấm trang cần truy cập vào sau đó chọn open. xem kết quả như thế nào nha nếu k được thì cho mình biết.
Nhớ thank dùm mình nha bạn

donga_hp

Bạn chọn trang để truy cập chưa? Bạn vào Web chọn more chọn goto web page rồi bạn bấm trang cần truy cập vào sau đó chọn open. xem kết quả như thế nào nha nếu k được thì cho mình biết.
Nhớ thank dùm mình nha bạn

Tất cả những điều bạn và mọi người chỉ dẫn mình đã làm hết kể cả việc format lại máy mà vẫn ko được. Mình chỉ đến được bước connected thôi còn vào web thì chịu mình đã thử nhiều nơi và nhiều trang nhưng đành bó tay. Mong rằng bạn và mọi người sẽ cho mình biết là tại sao...Rất mong tin ! Thank. Máy mình là GW2.

donga_hp

Mọi người làm ơn giúp mình với, thật sự là mình chẳng biết phải làm sao nữa!

CongVoi

Super V.I.P
Tất cả những điều bạn và mọi người chỉ dẫn mình đã làm hết kể cả việc format lại máy mà vẫn ko được. Mình chỉ đến được bước connected thôi còn vào web thì chịu mình đã thử nhiều nơi và nhiều trang nhưng đành bó tay. Mong rằng bạn và mọi người sẽ cho mình biết là tại sao...Rất mong tin ! Thank. Máy mình là GW2.

Mọi người làm ơn giúp mình với, thật sự là mình chẳng biết phải làm sao nữa!

Mình biết bịnh máy bạn rùi.Cái quả cầu nhấp nháy rùi nhưng đó chỉ là ảo thui.Bạn muốn conneced thực sự thì hãy dùng chương trình hỗ trợ dưới này nhé.Cài vào rùi dùng thử coi!!;;);;) Chúc bạn vui vẻ!!!!!

hoangtu186

e kết nối p1i với PC ở chế độ phone mode mà toàn bị disconnect thôi à.bác nào bít vì sao chỉ e với.e mới dùng con này nên chẳng rành về nó lắm.

gauhoi

Minh co thac mac muon hoi congvoi va moi nguoi, mong giup do.
Minh su dung usb bluetooth bluesoleil de gui nhan file voi dt thi binh thuong nhung muon ket noi qua pcsuite cua SE de dong bo va ket noi internet ma ko dc.
Ai biet giup minh voi!

NHL294

P1i dùng chuẩn 802.11b nên nếu wireless là chuẩn 802.11g thì sẽ k connect dc đúng k các bác. Nhà E có cái wirless chuẩn g, Lap thì connect dc, còn P1i thì....
Thanks!

ngothinuong

set quyền ưu tiên giữa wifi và GPRS

Đó là do bạn thiết lập quyền ưu tiên khi vào mạng là GPRS
Bạn làm lại như thế này : Bạn vào Tools > Connections mgr rồi bạn nhấp vào mũi tên trên cùng của màn hình chọn Settings > Internet accounts. Bạn chuyển qua thẻ Group rồi nhấp vào Internet sau đó bạn chon DefautWifiAccount > rồi chọn Prioroty của nó là số 1. Tương tự bạn làm GPRS là số 2.
Khi đó khi bạn vào Web nó sẽ ưu tiên vào bằng Wifi trước, nếu không có Wifi nó sẽ vào bằng GPRS. :D:D
Chúc bạn vui b-)

Dear Doan Anh và tất cả,
mình cũng bị trường hợp là lúc truy cập thì biểu tượng GPRS nhấp nháy, trong khi ở đó có wifi và đang mở wifi, nghĩa là thông qua GPRS chứ ko fải là wifi!
mình cũng đã làm như bạn hướng dẫn:
vào Tool/ connection manager
thì nó có 4 dòng theo thứ tự như sau:
Ad-Hoc Bluetooth PAN
---------log---------
DefaultWifiAccount
Mobifone MMS
mRouter USB​

mình vào tab connection mgr và vào settings/ internet accounts như bạn nói, tiếp đó là vào tab group/ internet, thì nó hiện ra các dòng theo thứ tự sau:
Add new account
---------------------
---connection priority---
1. SEMC GPRS
2. Mobifone MMS​
mình ko tìm thấy defaultWWife đâu cả(để set quyền ưu tiên cho nó), nên vào hàng chữ trên cùng " Add new account" để tìm, nhưng vào " add new account" thì nó hiện ra list những wifi mà trước kia mình đã truy cập (ở nhà hàng, cafe, k/sạn, 1 công ty nào đó...). Nói chung là ko thể set cho wifi priority #1 được!
p/s: trước kia thì dùng wifi rất ok, ko hiểu sao sau này nó lại GPRS, và lại còn hay có lỗi là: cannot locate the remove server!
anh em nào thông thạo cái này giúp mình với
* máy P990i, đã đổi CDA R6E28, GW2.

motoboy

cho mình hỏi làm sao kết nối với tai nghe Bluetooth đc nhĩ ? mình có cái i Tech Clip R35 nghe đc 2ADP luôn, thằng P1i này nghe nói hỗ trợ đc nghe nhạc hifi, anh em nào biết kết nối chỉ mình, quét hoài chẳng thấy cái tai nghe đâu, chán thật :(