• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chủ đề Kết nối với PC - [Connection Wifi_Bluetooth_GPRS]

ngothinuong

Dear Doan Anh và tất cả,
mình cũng bị trường hợp là lúc truy cập thì biểu tượng GPRS nhấp nháy, trong khi ở đó có wifi và đang mở wifi, nghĩa là thông qua GPRS chứ ko fải là wifi!
mình cũng đã làm như bạn hướng dẫn:
vào Tool/ connection manager
thì nó có 4 dòng theo thứ tự như sau:
Ad-Hoc Bluetooth PAN
---------log---------
DefaultWifiAccount
Mobifone MMS
mRouter USB​

mình vào tab connection mgr và vào settings/ internet accounts như bạn nói, tiếp đó là vào tab group/ internet, thì nó hiện ra các dòng theo thứ tự sau:
Add new account
---------------------
---connection priority---
1. SEMC GPRS
2. Mobifone MMS​
mình ko tìm thấy defaultWWife đâu cả(để set quyền ưu tiên cho nó), nên vào hàng chữ trên cùng " Add new account" để tìm, nhưng vào " add new account" thì nó hiện ra list những wifi mà trước kia mình đã truy cập (ở nhà hàng, cafe, k/sạn, 1 công ty nào đó...). Nói chung là ko thể set cho wifi priority #1 được!
p/s: trước kia thì dùng wifi rất ok, ko hiểu sao sau này nó lại GPRS, và lại còn hay có lỗi là: cannot locate the remove server!
anh em nào thông thạo cái này giúp mình với
* máy P990i, đã đổi CDA R6E28, GW2.
thông báo tình hình là: sau khi update FW lại thì wifi acc trở lại priority 1, mặc dầu hôm qua cũng đã update nhưng nó vẫn ko được!
nói chung là máy tự có vấn đề (minh ko can thiệp các settings của nó) và rồi tự hết sau khi update đến lần thứ 2

rockmeout

Nghe nói đổi CDA thì có trường hợp các bạn phải up FW 3 lần thì mới đổi được hoàn toàn. Có lẽ máy bạn bị như vậy thôi chứ không vấn đề gì đâu

ngothinuong

Nghe nói đổi CDA thì có trường hợp các bạn phải up FW 3 lần thì mới đổi được hoàn toàn. Có lẽ máy bạn bị như vậy thôi chứ không vấn đề gì đâu
sua khi SX mình chạy 3 lần đủ chứ, nói chung mấy con kiểu p990i này rắc rồi linh tinh khó chịu lắm.

rockmeout

Bản thân mình cũng thấy kết quả up FW mỗi lần khác nhau. Hồi xưa cũng up và máy bị 1 số lỗi như camera, ram, nguồn.v.v. và mình cứ tưởng là do hardware nhưng sau khi up lại thì bây giờ chạy ngon lắm mặc dù các lần UP của mình đều bình thường. Trời không chịu đất thì đất chịu trời vậy kekeke. Chúc bạn may mắn thôi.
Còn bạn nói p990 rắc rối linh tinh nhưng cứ vọc dần dần, chinh phục được em nó mới thấy sướng :D :D

Maxlp

sao em làm như hướng dẫn đế sẻ sóng wifi từ laptop ra mà ko đc ạ?
không thể dò đc sóng wifi luôn :(
định dùng con P9 này chạy lung tung trong nhà mà khó quá

rockmeout

sao em làm như hướng dẫn đế sẻ sóng wifi từ laptop ra mà ko đc ạ?
không thể dò đc sóng wifi luôn :(
định dùng con P9 này chạy lung tung trong nhà mà khó quá

Chắc Laptop của bạn kết nối internet bằng cáp ADSL trực tiếp? Hình như share được bằng cách thiết lập tài khoản ad-hoc, cách cài đặt trên diễn đàn cũng có thì phải nhưng lâu lắm rồi, bạn chịu khó search nhé.b-)
Nếu không ra ngoài kia làm con modem wifi về chạy cho nó sướng cả laptop và mobile>:)

ngothinuong

lại rắc rối, đâu fải mình vọc táy máy đâu, bực mình con P990i này quá!
là thế này: sau khi update + hack lại 1 lần nữa, mình test camera có chức năng quay video thì ok roài, rất vui!
tuy nhiên mod lại âm thanh trong bộ sưu tập của bác congvoi + thêm fần mềm cải thiện volum + 1 fần mềm anti-virus MCafee + X-plore và IM+ (tất cả đều có trong bộ sưu tập của bác congvoi.
restart máy lên lại, kết quả rất chi là lạ:
1/ chức năng quay video của camera lại là như cũ: there have been problems with the capture" ~~~> điên dã man.
2/chức năng tăng volume khi chơi nhạc biến mất tiêu, ngay cả khi vặn bằng jog dial thì báo lỗi ~~~> âm thanh pé tí!
3/ màn hình hay bị nhỏ lại hơn bình thường khoảng 4mm, tức là có 1 đường màu đen, rộng 4mm, nằm ngang fía dưới màn hình khi flip mở, và trên màn hình khi flip đóng!
Rồi, xong, vô cùng chán tổ quốc ta ơi! tôi mới Update lại lúc nãy ( 3 lần cùng 1 kết quả), là:
cái wifiaccount biến mất tiêu trong fần connection manager, nên ko thể set quyền ưu tiên cho nó lúc truy cập nét được!
đến lần update thứ 4 (chắc là lần cuối vì khá nản) thì có kết quả:
wifi có hiện lên, nhưng vào connection manager/ settings/internet accounts/(vào tiếp refered group chọn internet)/group/internet
tới đây, chỉ thấy có 1 dòng là:
1. Mobi-gprs
vào add new account thì thấy mobifone mms.
bro nào cứu mình với! tkx thật nhiều.
con p990i đến h này thấy thực sự rắc rối và nhiêu khê!

rockmeout

Theo những gì bạn viết @ 1&2 thì có lẽ bạn đã có thao tác nào đó ko chính xác khi mod sound full.
Đối với lỗi màn hình @3: thực sự, lần đầu tiên mình biết (trừ chạy walkman thì giao diện của p990 sẽ bị như vậy)
Còn lỗi wifi account thì kể cũng lạ, lỗi này mình cũng chưa từng bị luôn.

Túm lại là bạn nên...Up lại lần nữa:D Sau đó thử không mod sound full xem có bị lỗi về camera và âm thanh nữa không.
Còn lỗi wifi thì tạm thời bạn cứ vào connect wifi trước, ok rồi thì hay mở Web để duyệt vậy.

Không biết PDAVIET có họp mặt offline để ae chia sẻ kinh nghiệm không nhỉ?

Black_Metal

@ rockemout and all!
tớ là ngothinuong đây, cái nick đó mượn cuả người khác vì hnay mới nhận được mail kích hoạt cho Black metal!
sáng sớm nay tớ mới update FW lần nữa, về khoảng wifi vẫn y thế bạn à, nhưng lần này vào internet account thì cái list là: SEMC GPRS (1 mình nó thôi, còn "add new account thì bị mờ~~~>unactive rồi nên ko add đc gì cả)
thả tay thực sự, hôm qua thì là:
Trích dẫn:
tới đây, chỉ thấy có 1 dòng là:
1. Mobi-gprs
vào add new account thì thấy mobifone mms.
2/ chức năng volume tất nhiên là ok sau khi hack và trước khi mod sound, nhưng mod sound thì báo lỗi và cũng ko dùng được! mod sound đơn giản mà, đâu có delete file nào đâu, chỉ copy và paste đúng thư mục như bác Congvoi chỉ dẫn mừ.
3/ theo chỉ dẫn của bạn rockmeout,tớ kích hoạt wifi lên trước rồi, nhưng khi vào net thì biểu tượng địa cầu của GPRS vẫn nhấp nháy hoạt động song song với cột báo sóng wifi!:-??
4/ĐẾN NƯỚC NÀY THÌ MÌNH RẤT MONG CÁC ANH EM TRONG 4R HƯỚNG DẪN MÌNH CÁCH THÁO GỠ NHỮNG VẤN ĐỀ NÊU TRÊN GIÚP! SINCERE THANKS! HIX HIX

rockmeout

1. Cái SEMC GPRS là account P99 tự động cài đặt cho mình sau khi úp FW và khởi động lần đầu tiên. (Nếu lần đầu bạn không setup thì cũng có thể setup sau ở trong menu control panel\other\setup winzard)

2. Bạn thử search và dùng file mod sound của người khác xem như thế nào. Có nhiều bạn đã post cái này rồi đó. Có thể file bạn download về bị lỗi gì đó chẳng hạn.

3. Cái quả cầu nhấp nháy cạnh cột sóng wifi vẫn là của wifi thôi, nó báo chung là đang connect với internet chứ ko phải biểu tượng riêng của gprs. Bạn có thể chọt vào nó, nó sẽ hiện lên là đang kết nối wifi chứ ko phải gprs trừ phi sóng wifi ko ổn định thì lúc đó máy mới tự động chuyển sang gprs

Maxlp

Posted via Mobile Device
hiz srry moi nguoi vi em post bang mobile nen ko co dau
e muon hoi sao im+ cua em toan bao ko ket noi dc voi yahoo sever hoac sai pass.
pass e ko the sai dc.mang thi van vao web bt.

kisianhtrangls

Không biết có ai bị tình trạng như mình chưa. Chả là mình dùng p1i, mạng việt teo, trước đây vào mạng qua gprs bình thường, nhưng dạo gần đây bỗng nhiên không thể kết nối được, sóng gprs lúc báo có, lúc báo không, lúc báo không tồn tại, và chả lúc nào kết nối được cả. Mình tưởng thằng việt teo nó đang sửa gì đó, chắc 1 2 ngày là vào được, nhưng chờ mãi, gần 1 tuần mà vẫn không kết nối được. Hôm nay hỏi thằng bạn cũng dùng việt teo thì nó bảo nó vẫn dùng gprs bình thường acac >.<. Mình lập tức mượn sim nó để thử, cấu hình gprs trong máy mình vẫn giữ nguyên, đúng là vẫn vào bình thường thật. Mình tháo ra lắp lại sim mình để thử lại gprs, lại vào được bình thường >.<. Đến bây h về nhà thử lại thì gprs lại tắt ngóm, không thể kết nối, mặc dù từ lần cuối dùng được cho đến lúc thử lại chỉ khoảng 2 tiếng, trong thời gian đó mình còn chả động gì đến máy. Bây h chả biết tại sim hay máy nữa :(

mobilekiller

cho mình hỏi con p990i của mình dạo này không kết nối usb với computer được,khi gắn cáp vào thì p990 hiển thị biểu tượng usb nhưng trên computer thì không có,ai biết vấn đề này chỉ giùm ,thanks

cnt1909

có thể mấy chương trình firewall chặn cái P990i của bạn lại vì nó thấy có dấu hiệu của virus. Bạn thử máy khác xem.Hoặc tắt cái tính năng đó đi.

motoboy

cho mình hỏi làm sao kết nối với tai nghe Bluetooth đc nhĩ ? mình có cái i Tech Clip R35 nghe đc 2ADP luôn, thằng P1i này nghe nói hỗ trợ đc nghe nhạc hifi, anh em nào biết kết nối chỉ mình, quét hoài chẳng thấy cái tai nghe đâu, chán thật

mobilekiller

có thể mấy chương trình firewall chặn cái P990i của bạn lại vì nó thấy có dấu hiệu của virus. Bạn thử máy khác xem.Hoặc tắt cái tính năng đó đi.

lúc trước vẫn sử dụng được nhưng h lại bi vậy,mà mình thử đổi máy khác vẫn gặp tình trạng này , có đồng chí nào biết tình trạng này không ?

MANHCHI

mình vào wifi khong được, mong các pác giúp với

- Mình dùng P990i, lúc đầu vào mạng bình thường, dạo gần đây mình vào không được. đã thử rất nhiều cách,nhưng đều không được. Mình mang đến trung tâm bảo hành của sonyericson thì nó bảo phải chạy lại phần mêm, nó phát 300k,mình sợ quá, mang về.
- các bước mình làm như sau: vào wifi - chọn enable- scan - bó báo các sóng free lên, mình vào thanh màu xanh, sau đó nó hiện dòng chữ đáng sợ như sau : "unable to connect", mình không biết làm sao lun
- bạn nào biết thì cố gắng giúp mình với
- chờ tin mọi người
:((

Taki7610

Unlock_GSM
- Mình dùng P990i, lúc đầu vào mạng bình thường, dạo gần đây mình vào không được. đã thử rất nhiều cách,nhưng đều không được. Mình mang đến trung tâm bảo hành của sonyericson thì nó bảo phải chạy lại phần mêm, nó phát 300k,mình sợ quá, mang về.
- các bước mình làm như sau: vào wifi - chọn enable- scan - bó báo các sóng free lên, mình vào thanh màu xanh, sau đó nó hiện dòng chữ đáng sợ như sau : "unable to connect", mình không biết làm sao lun
- bạn nào biết thì cố gắng giúp mình với
- chờ tin mọi người
:((

Thử cách này xem vào được không ;

1/
- Bật wifi, scan access point, ghi tên nó lại

- Vào connection manager\ settings\ internet account -> New account\ WLAN -> ĐIền Account name và Network name là tên Accesspoint ở trên -> Next và next

- Vào groups trong internet acccount -> Chọn Internet -> Add new account -> Chọn Account vừa tạo.

- Kết nối wifi

- Lướt web

2/Không được thì update FW online,không được nữa đem ra mìh nếu ở HCM!

kazeron2003

Pó cẳng với thằng MOBI , đăng kí woai mà đek vào web được , nãn
Em gữi tin : dk gprs --> 994 nó báo về : bạn đã dk thành công --> vậy mà ktra thấy máy ghi : " gprs unavailable"

:-?? y như mình, bạn có xài Sim khuyến mãi mới 11 số ko?

làm cách nào cũng ko đăng ký GPRS đc, cứ nhắn tin gửi 994, nó gửi gói cài đặt về, cài xong, thấy báo đăng ký thành công -->> mà có đc đâu, gọi điện hỏi tổng đài nó vòng vo 1 hồi cũng chả đâu vào đâu !

kết quả tới giờ Sim cũng chưa đăng ký đc GPRS X-( báo hại cài soft gì liên quan tới Internet là phải chạy ra quán cafe kiếm WIFI mà test ! đã vậy WIFI của mình lại chập chờn, lúc ngon lúc dở :( ko biết mạng WIFI cùi hay P1i bắt WIFI cùi nữa :-??

Mình định chiều nay chạy lên trung tâm MOBI ở gần Kỳ Đồng, hỏi nó cho ra lẽ. Bực mình thật !