• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: PHẦN MỀM BIẾN PPC THÀNH WEBCAMERA

PhamQuang

Manager
Ateksoft WebCamera Plus 1.04​

Hãng sản xuất phần mềm Camera nổi tiếng này đã tách ra sản xuất phiên bản riêng để biến PPC thành Webcamera.

Đây là phiên bản đã CR. Các bạn dùng thử xem chất lượng sao nhé. :D
Qua các kết nối có thể: USB, Bluetooth, WiFi,...

Last edited by a moderator:

htc

Bac Quang ơi cái này dùng làm WebCam hở bác,sử dụng thế nào vậy?bác giúp em với,em ko đồng bộ với yahoo được.Mong bác giúp đỡ ạ?

Thangmao

Hình như phải cài cả trên PC nữa.Mình cũng kô connect được với PC để chat yahoo.
=================================
Update: Đúng là phải cài trên cả PC nữa Y!M mới nhận được.
Bạn tải bản cài trên PC ở đây WebCamera Plus Setup
Đã test và không ưng ý lắm.Xài coolcamera vẫn cool hơn.
Nếu để 320x240 thì ảnh bị gai,phải để 640x480 mới dùng đc nhưng giật lắm (y như người khác xem qua yahoo vậy)
Mình post lên 2 pic minh họa ở 2 chế độ đó.
Nếu như do máy mình như vậy thì xin anh em bỏ qua nhé.Mình xài XDA MiniS.
À thêm nữa là màu hình như không được đẹp lắm,màu nền của máy mình là xanh mà thành như vậy đó (LCD)

Chỉnh sửa cuối:

htc

Thanks Thangmao,mình dùng thử thấy xài rất tốt,hình đẹp và sắc nét,ko thấy giựt lắm.mình xài tytn :d.cám ơn bạn

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
sử dụng exec băng front camera thì xem OK và tiện hơn, 1 phần mềm thú vị đây

matrixblack84

hix hixcaais này cùng với coolcamera đều ko xài được cho 02s được hay sao ý
em cài rồi mà ko dùng được , có ai cũng bị vậy ko nhỉ

bacnemo

Bạn hãy vào trang chủ của soft:

http://www.ateksoft.com/

Sẽ thấy các dòng dùng được soft này, tối thiểu phải có Camera 1.3Mp trở lên đó.

Thảo nào, e cài xong cũng không dùng được, khi bật camera lên thì thấy đen ngòm, chán đời qué. Em cũng dùng O2s (buồn như con chuồn chuồn:( )

Nemmatlanh

Em thấy cái Soft này dùng làm WEDCAM cũng nét lắm đó chứ.Em dùng Exec có 1.3 thôi mà cũng đã khá nét rồi.Bác nào dùng máy 2.0 thì chắc sẽ nét lắm đấy.

kenpham

e dùng O2i buổi tối chán lắm,đen thui, mà được có 1.5 FPS thôi, giụt kinh (e bật nightmode)

hai

e dùng O2i buổi tối chán lắm,đen thui, mà được có 1.5 FPS thôi, giụt kinh (e bật nightmode)

chỉnh lại để quality thấp nhất hình không bị giật ,mà chỉ để 640*480 thui nhé

TuyetKy

Thảo nào, e cài xong cũng không dùng được, khi bật camera lên thì thấy đen ngòm, chán đời qué. Em cũng dùng O2s (buồn như con chuồn chuồn:( )

Ko phải kết nối với PC đã chứ, O2 mini còn dùng đc nữa là O2s

Talisman

Trước đây em sài coolcamera bản beta dùng làm wc ngon lành cành đào luôn. Chờ đợi bao ngày giờ đã có bản riêng, hay quá ta vác về nghịch thôi.

giacomini

Bác Quang ơi hôm nay em mở soft này lên nó hiện thông báo " you have reached the time limit for unregistered version" chọn ok thì nó nhảy vào bản About chọn Done thì nó thoát ra luôn. Anh Quang xem giúp em nhé?
Không biết có Bác nào bị như mình không vậy?

Nemmatlanh

Mình dùng mà đâu có bị như bạn đâu?Nếu theo như thông báo trên của bạn thì nó muốn bạn phải mua bản quyền rồi.Nó báo bạn phiên bản bạn đang dùng là phiên bản chưa được đăng kí,và bạn đã sử dụng hết thời gian cho dùng thử rồi.Bạn hãy copy File Crack mà Bác Quang đưa theo vào Intall dir của Soft là ok thôi mà.Chắc bạn quên chưa đăng kí rồi.Thân!

giacomini

Cám ơn Bạn! Nhưng mình đã chép đè file Cr của Bác Quang dưa rồi nhưng vẫn bị. Mình đã Remove cài lại nhung vẫn không được. Tìm Registri để xóa nhưng không có. Nên bây giờ nhờ Bác Quang và mọi người giúp đỡ.

bacnemo

Ko phải kết nối với PC đã chứ, O2 mini còn dùng đc nữa là O2s

Tất nhiên là e đã nối với PC rồi bác ạ, các thứ khác hiện lên vô tư, nhưng bật camera lên thì đen ngòm, có lẽ do độ phân giải của con camera O2s này bé quá (em mạo muội đoán thế)

Nemmatlanh

Ôi trời ơi.Hixhix!Bác không đọc kỹ các bài trước à?Soft này đâu có dùng được trên 02S đâu Bác?Bật lên thì đen ngòm là phải rồi.Soft này chỉ hỗ trợ cho Camera từ 1.3 trở lên thôi.Còn 02S là Camera có độ phân giải VGA nên không xài được đâu nha.Have Fun!

Talisman

Em vác về vọc thử, thất vọng hoàn toàn. Cái Soft này chán òm ah. Toàn thấy muỗi với ruồi ko ah. Giao diện lại còn xấu nữa, hu hu. Lại cài lại cái coolcamera thui.