• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: PHẦN MỀM BIẾN PPC THÀNH WEBCAMERA

blackiq

Chắc ý bạn hỏi là nó có hỗ trợ Camera trước của Exec làm WedCam khi chat trực tiếp trên Exec không chứ gì?Hiện nay chưa có Soft nào có thể hỗ trợ Camera trước của Exec để nó trở thành WedCam để có thể Chat trực tiếp trên PPC cả bạn à.Thân!

Dạ em cám ơn anh đã trả lời (ý em là chat trên PC chứ không phải PPC:D ) tại vì nếu chương trình này hỗ trợ biến camera chính thành webcam thì khi em chat trên PC mà muốn người ta thấy mình em phải cầm cái exec lên rùi chĩa về phía mình, nên không chat được bằng 2 tay, nên khi sử dụng camera trước thì chỉ cần cho nó năm yên là ok.

Nemmatlanh

Dạ em cám ơn anh đã trả lời (ý em là chat trên PC chứ không phải PPC:D ) tại vì nếu chương trình này hỗ trợ biến camera chính thành webcam thì khi em chat trên PC mà muốn người ta thấy mình em phải cầm cái exec lên rùi chĩa về phía mình, nên không chat được bằng 2 tay, nên khi sử dụng camera trước thì chỉ cần cho nó năm yên là ok.

:)) :)) :)) vậy à.Mình cứ tưởng bạn hỏi vậy.Cũng chưa có Soft nào hỗ trợ Camera trước của Exec làm WC đâu.Cái đó mờ lắm.Có làm WC cũng chẳng nhìn thấy gì đâu.Exec to lắm mà,đặt quay ngang đâu có vấn đề gì?Mình vẫn để cho nó quay ngang nè,để đỡ phải cầm một tay như bạn nói.Còn nếu mà nó bị ngược hình,bắt buộc bạn không thể để Exec nằm ngang được vì vướng dây Syn thì bạn vào Soft>>>>>menu>>>>>>View>>>>>>Rotation,chỉnh lại cho vừa ý thì thôi nhé.Thân!

h2_viethoang

Cám ơn bác Quang rất nhều,cái webcam này dùng hay lắm cháu vừa test thử trên con Neo của cháu rồi,quả thật lúc đầu thì hình ảnh của nó bị nhòe nhoẹt thật nhưng sau khi vào phần setting để điều chỉng lại một số cái thì ok luôn, chất lượng hình ảnh của cái này tốt hơn hẳn so với webcam trong cái coolcamera
Bạn điều chỉnh các thông số thế nào mà hình lại không giật thế? Mình cũng dùng Neo nhưng dùng soft này giật ầm ầm. Hix.

xac_uon

Dùng webcam thi tốt nhất nên mua 1 cái Webcam khoảng 300K, vửa rẻ lại vừa net, lấy tiêu cự nhanh chứ dùng PPC vừa làm nhanh hỏng PPC lại vừa lấy tiêu cự chậm lắm, nên hình dễ nhòe nhoẹt. Ý kiến của em là thế sau một vài lần sử dụng trên con 02 mini.híc híc

dangngockhanh

Dùng webcam thi tốt nhất nên mua 1 cái Webcam khoảng 300K, vửa rẻ lại vừa net, lấy tiêu cự nhanh chứ dùng PPC vừa làm nhanh hỏng PPC lại vừa lấy tiêu cự chậm lắm, nên hình dễ nhòe nhoẹt. Ý kiến của em là thế sau một vài lần sử dụng trên con 02 mini.híc híc

Đúng đấy, dùng PPC làm webcam hay bị treo máy mà cũng hại máy lắm.

congdanao

Bác nào đã kết nối Webcam cho o2 mini với PC bằng bluetooth thành công xin chỉ giáo chút nhe, Em mò cả tuần nay không được

dungtv0503k

Bác nào đã kết nối Webcam cho o2 mini với PC bằng bluetooth thành công xin chỉ giáo chút nhe, Em mò cả tuần nay không được

:(( bác ơi,k chỉ mình bác đâu,e còn k cả sys con o2mini của e bằng bluetooth với pc đc cơ bác ạ:(( muốn vào mạng thông qua thằng bluetooth mà k tải nào đồng bộ đc,bác nào biết cho e xin cách để sys với pc nha

Nemmatlanh

:(( bác ơi,k chỉ mình bác đâu,e còn k cả sys con o2mini của e bằng bluetooth với pc đc cơ bác ạ:(( muốn vào mạng thông qua thằng bluetooth mà k tải nào đồng bộ đc,bác nào biết cho e xin cách để sys với pc nha

Bạn muốn Syn được qua Bluetooth thì Down cái hướng dẫn của mình về đọc và làm theo nhé.Thân!

reddevil

Mình xài MiniS làm wc hình ảnh khá đẹp, chỉnh swap color là hình trở nên bt ngay, ko bị xanh lè như lúc đầu nữa, nhưng cái này dùng nhiều có bị hư camera của máy ko nhỉ?

side_effect

Sao em dùng O2i mà cài chương trình này nó lên toàn xọc màu như hình nền chỉnh TV ấy

LamAnhThu

Em dùng thử cái Ateksoft_WebCameraPlus_v1.04 trên Exec và Mda Pro Russian thì thấy là hình ảnh mà bên kia nhận được toàn đen sì, không ra cai hình gì cả. Có ai có phần mềm tốt hơn không

titit

"Sao em dùng O2i mà cài chương trình này nó lên toàn xọc màu như hình nền chỉnh TV ấy"

vậy là bạn đã cài thành công rồi đó chỉ cần kích hoạt trong ppc nữa thôi

Cái ck không hiểu sao máy mình chạy được 5 ngày thì nó bắt đăng ký...đang dùng ngon lành,hình ảnh đẹp cực

minhrau

Nếu như do máy mình như vậy thì xin anh em bỏ qua nhé.Mình xài XDA MiniS.
À thêm nữa là màu hình như không được đẹp lắm,màu nền của máy mình là xanh mà thành như vậy đó (LCD)
cám ơn bạn đã up phần mềm, phần mềm này hay lắm.
bạn vào menu - view - swap colors là mầu ok liền

hungfvl

các pác cho em hỏi là tại sao em dùng soft webcamplus thì chỉ dùng đc khoảng 10' sau đó là bị đứng hình ko chạy đc nữa...ko bít có ai bị giống em ko...:(

e cũng bị giống như bác nè, cứ dùng đc 1 thời gian là out ngay lại fải connect lại từ đầu ----> :-? vẫn chưa biết nguyên nhân vì sao?

ThaiKien

Super V.I.P
Ateksoft WebCamera Plus v1.05 (Final version)

Ateksoft WebCamera Plus v1.05 (Final version)​

Phần mềm biến PPC thành webcam Ateksoft WebCamera Plus phiên bản chính thức v1.05 (Final version) ra ngày 04/03/2007 . Tham khảo: http://www.ateksoft.com/orderWC.html