• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: PHẦN MỀM BIẾN PPC THÀNH WEBCAMERA

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em dùng Exec.Khi cài pm theo bác Thangmao thì thấy chạy tốt nhưng dc 1 lúc là time out.ko dùng dc.Híc.Còn làm theo bác phamquang thì thấy 7 sắc cầu vồng...nản quá.Có ai biết thì giúp em với..

Cũng chẳng hiểu sao mình cài vào với thằng exec cũng cùng một PM đó lúc HR cài lại thì lại chẳng được, lúc thì được. Chắc PM này chưa ổn định nên bị vậy. Thân!!!

new

heheh...chả hiểu sao con Exec của em lại chạy được cả camera đằng trước và lại còn xem được cả Screen nữa chứ........hihi..ko bit Exec của các bác co vậy ko,cua em la G3..........heheh

XuanTruong

Super V.I.P
heheh...chả hiểu sao con Exec của em lại chạy được cả camera đằng trước và lại còn xem được cả Screen nữa chứ........hihi..ko bit Exec của các bác co vậy ko,cua em la G3..........heheh

Máy Mình không có hiện tượng như vậy! Bạn thử kiểm tra lại xem có phải Soft nào choảng nhau với nó không!:-?:-?:-?

khanhcfc

túm lại là xda IIs không dùng được cái nào cả ....khổ ghê.ai biết chỉ dùm thủ các lại rồi mệt mỏi quá

thaolong123

giup minh voi!

Ateksoft WebCamera Plus 1.04​

Hãng sản xuất phần mềm Camera nổi tiếng này đã tách ra sản xuất phiên bản riêng để biến PPC thành Webcamera.

Đây là phiên bản đã CR. Các bạn dùng thử xem chất lượng sao nhé. :D
Qua các kết nối có thể: USB, Bluetooth, WiFi,...

Phiên bản cùng CR dưới đây.

mỉnh ko dowload duoc la sao ha ban!

docthan_csa

các bác ơi .sao em để cỡ 320x240 thì bình thường .còn để 640x480 nó lại chia thành 4 phần .có nghĩa là trong một cửa sổ webcam ở yahoo của em nó chia đều làm 4 rồi 4 phần đấy đều hiển thị hình ảnh mà con atom của em đang quay .để 1600x1200 nó lại chia làm nhiều phần hơn .

putain

Tôi đang dùng O2mini, cài webcamera plus được mấy hôm thì tèo luôn vì là bản trial. Xong uninstall đi cài các bản cũ đã có cr thì không được, chả hiểu bọn nó làm thế nào mà ko cài mới được nữa, toàn báo đã hết hạn. Các bác xin chỉ giúp cách giết hẳn thằng này được ko ạ.

Các bác có bản webcamera plus nào dùng được cho xin với

Chân thành cảm ơn

Pu

ThaiKien

Super V.I.P
Tôi đang dùng O2mini, cài webcamera plus được mấy hôm thì tèo luôn vì là bản trial. Xong uninstall đi cài các bản cũ đã có cr thì không được, chả hiểu bọn nó làm thế nào mà ko cài mới được nữa, toàn báo đã hết hạn. Các bác xin chỉ giúp cách giết hẳn thằng này được ko ạ.
Chân thành cảm ơn
Pu
Bạn sau khi uninstall đi phải vào Reg để xóa hắn các file có liên quan và vào Windows/app xóa hết phần cài đặt. Sau đó bạn có thể cài đặt bản mới.
Ngoài ra bạn có thể sử dụng các phần mềm công cụ như Sktools hay Memmaid để uninstall, đảm bảo sạch sẽ.

intstuan

Em cài WebCammera Plus của ateksoft dùng ngon lành luôn. Hình ảnh ngon lành cành đào. thank you các bác nhiều.

alexander

Hình như cái sòt này không xài dc trên Vista , kô lên hình mà chỉ thấy sọc thôi .mình xài O2i

connguab

Chân thành cảm ơn

Pu

bạn dùng bản Web.Camera.Plus.v2.0.0.9 nha, tuyệt lắm đó !

recko

em đã cài rồi, lúc đầu xài cũng được, nhưng về sau này thì đôi khi wc có mấy cái vạch sọc ngang màn hình, các bác chỉ em cách khắc phục với.

teohuyen

Ateksoft WebCamera v1.04 (New)​

Các bạn có thể sử dụng phiên bản CR này có lẽ sẽ ổn định hơn với ĐK đây.

- Cài đặt soft từ file EXE.
- Copy đè CR File

Phần mềm đưa kèm dưới đây.

Bạn cho mình hỏi, cái này muốn dùng được thì phải cài lên PC, vậy lúc mình chát bằng wi-fi thi sẽ ko dùng được cái ứng dụng này hả bạn.à mà sao mình dùng được cở 1 phút là màn cửa sổ wc nó đen thui hà. mình phải stop rồi star trên ppc thì mới thấy lại bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Bạn cho mình hỏi, cái này muốn dùng được thì phải cài lên PC, vậy lúc mình chát bằng wi-fi thi sẽ ko dùng được cái ứng dụng này hả bạn.à mà sao mình dùng được cở 1 phút là màn cửa sổ wc nó đen thui hà. mình phải stop rồi star trên ppc thì mới thấy lại bình thường.

Cái này bạn phải dùng thông qua PC và ActiveSync để kết nối, còn về việc dùng được 1 phút là màn cửa sổ wc nó đen thui thì bạn kiểm tra lại xem sao nhé, mình dùng vẫn bình thường mà

Chỉnh sửa cuối:

teohuyen

Cái này bạn phải dùng thông qua PC và ActiveSync để kết nối, còn về việc dùng được 1 phút là màn cửa sổ wc nó đen thui thì bạn kiểm tra lại xem sao nhé, mình dùng vẫn bình thường mà

có khi nào do bộ nhớ rom của ppc đầy, phải stop để xả rom nó mới hoạt động được phải không bạn. mình cũng thấy có người cũng bị lỗi như mình. ai có cách khắc phục thì chỉ mình với, mình rất thích cái ứng dụng này (khỏi cần mua wc >:))

nguyendg

có khi nào do bộ nhớ rom của ppc đầy, phải stop để xả rom nó mới hoạt động được phải không bạn. mình cũng thấy có người cũng bị lỗi như mình. ai có cách khắc phục thì chỉ mình với, mình rất thích cái ứng dụng này (khỏi cần mua wc >:))

đường syn tốt,cài lại soft.nhưng đôi khi máy k hoạt động như ý muốn.bạn thử cài sòt khác xem sao nhé.mình cùng từng xài pm này nhưng k ổn do máy k nhận khi kết nối với pc.