• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: SCREEN SAVER CHO MÀN HÌNH PPC

PhamQuang

Manager
Thread này dành cho các bài giới thiệu và thảo luận các phần mềm Screen Saver cho màn hình Today PPC.

Yêu cầu:

- Các bài giới thiệu phần mềm chỉ liên quan tới Screen Saver.
- Tuyệt đối phải có hình ảnh minh họa.
- Phần mềm giới thiệu phải có ghi chú hỗ trợ HDH và màn hình loại nào.
- Các bài khác chỉ xoay quanh việc hướng dẫn sử dụng mà thôi.
- Các bài không liên quan tới chủ đề hoặc các bài hỏi han, khen chê, ... mang tính Spam sẽ bị Delete mà không cần thông báo.

Nào, chúng ta cùng đóng góp cho Thread này phong phú các bạn !!!

PhamQuang

Manager
Isotope244 Tropical Island Escape v1.0 (PPC)​

Screen Saver cho màn hình Today PPC, phong cảnh sông nước, bình minh và hoàng hôn, rất đẹp. Phong cảnh động, biến đổi theo thời gian..
Có trình PocketCandy 1.1 kèm theo để quản lý điều hành Screen Saver này.
Hỗ trợ các HDH và màn hình.

Phần mềm phiên bản Full tải theo Link:

http://www.pdaviet.net/./downloads.php?do=file&id=207

PhamQuang

Manager
HandyEntertainment Tribe 2 ScreenSaver v1.2 (Full)​

Screen Saver cho PPC.
Phong cảnh sinh hoạt của bộ lạc da đỏ trên bờ sông.

Hình ảnh và âm thanh khá thú vị.

Phiên bản Full đưa kèm dưới đây.

PhamQuang

Manager
HandyEntertainment Riverland Screensaver v2.0

Screen Saver, mô phỏng phong cảnh một tòa nhà lộng lẫy bên cảng cùng cây hải đăng.
Âm thanh và hình ảnh tuyệt vời, hỗ trợ các HDH và màn hình.

Phần mềm + MTK dưới đây.

HaChau

Super V.I.P
Bác Quang có thể hướng dẫn sử dụng được không? Phần mềm đẹp quá!
Em reg được TimberLand rồi nhưng khi dùng applet của Candy thì không thấy mấy cái screensaver đẹp ấy nên chỉ dùng được mấy cái gốc xấu ỉn :mad:)

tanlinhub

Super V.I.P
Bác Quang có thể hướng dẫn sử dụng được không? Phần mềm đẹp quá!
Em reg được TimberLand rồi nhưng khi dùng applet của Candy thì không thấy mấy cái screensaver đẹp ấy nên chỉ dùng được mấy cái gốc xấu ỉn :mad:)

Trước hết Châu cài trình PocketCandy 1.1, tiếp đó cài các screen saver, sau đó vào Candy để lựa chọn screen saver (nó sẽ tự động hiển thị trong lựa chọn của Candy)

HaChau

Super V.I.P
Mình phát hiện ra lỗi rồi :)
PocketCandy phải cài vào Main Memory. Lúc trước mình cài vào RAM nên không được, may mà cài Tropical-Island-Escape nó cảnh báo mình mới biết.
Giờ chạy ngon :)) chỉ có điều nếu dùng pin thì chẳng mấy mà hết.

conmagan

HandyEntertainment Tribe 2 ScreenSaver v1.2 (Full)​

Screen Saver cho PPC.
Phong cảnh sinh hoạt của bộ lạc da đỏ trên bờ sông.

Hình ảnh và âm thanh khá thú vị.

Phiên bản Full đưa kèm dưới đây.

Cám ơn bác, cái này đẹp quá, mỗi tội hình như cho màn hình VGA, em dùng chỉ được 1/4 màn hình, vậy có bản cho QVGA hay làm cách nào cho nó hiện hết màn hình không. Cám ơn bác!

thanhviet

Các bạn ơi, cho mình hỏi có chương trình nào sử dụng cho O2 II làm dạng themes động không? Tức là khi mình cài, nó sẽ thay đổi hình teo 1 thời gian 1 định. Sorry vì mình tìm hết forums mà không thấy
Cám ơn rất nhiều

Utxd

Các bạn ơi, cho mình hỏi có chương trình nào sử dụng cho O2 II làm dạng themes động không? Tức là khi mình cài, nó sẽ thay đổi hình teo 1 thời gian 1 định. Sorry vì mình tìm hết forums mà không thấy
Cám ơn rất nhiều

Về theme thì qua box PPC - Theme và Skin chứ :D

Nếu muốn tự thay đổi theme theo thời gian định trước thì dùng Theme Master nhé

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=523&page=2

binhhdda

Có bác nào làm cho màn hình của Win SE2003 cũng có thể thành màn động như Win SE2005 không nhỉ?

sycanmobile

Bác Quang có chương trình nào để tạo Screen Saver theo ý mình không Bác chỉ cho anh em với. Em rất hâm mộ tài năng bác Quang.

softget2002

mình xài o2 mini sao màn hình thấy có chút xíu à
có cách nào làm cho o2 mini sử dụng được kô bạn

bangson

Bản Pocket Candy đã sửa được lỗi mất icon trong settinh chưa nhỉ ? Mình cài bản 1.0 thỉnh thoảng lại mất icon hoặc có icon nhưng kích vào thì ko chạy ?