• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: SOFT GIẢ LẬP VÀ ROM GAME

Status
Không mở trả lời sau này.

chandoi000

Bạn convert file 300Mb thì vẫn chưa chơi được đâu vì như vậy thì bạn phải nén tất cả các file movie của nó, như vậy là cứ đến đoạn phim là bị treo, k chơi qua được. Để chơi ngon thì bạn chon nén Maximum, nhưng k nén bất cứ 1 file video nào. Tức là sau khi Analyze ( nhớ tick cả 3 cái tuỳ chọn) bạn chọn chế độ nén maximum rồi Process, sẽ được 2 file *.bz và *.index, nhớ copy cả 2 file vào thẻ. File sẽ có dung lượng tới gần 600Mb cơ, nhưng thế mới chơi được. Để hôm nào kiếm cái camera ngon ngon quay hình mấy đoạn phim chạy trên EXEC cho các bạn xem, màn hình nhỏ nên nét hơn chơi giả lập trên máy tính nhiều, hình ảnh chẳng khác gì chơi bản PC cả. Ah, nếu ai có thẻ nhớ tốc độ 150x thì tốt quá, tốc độ sẽ tốt hơn nhiều. Mình dùng thẻ 45x, chơi FF8 trung bình được 30fps, khá ổn rồi. Chúc may mắn nha!

em chơi đươc game của PS1 rùi haha nhưng cho em hỏi cái:em làm giống pác,convert game BLOODY ROAR II chơi cũng được không bi giật nhưng mà sao no chậm lắm,chỉ được 7fps thui.có cách nào chỉnh tốc độ của nó nhanh lên đươc ko?em dùng phần mền giả lập FPSEce0.09.6_beta.pác chơi sao được 30fps hay vậy?chỉ em với

chandoi000

Hakkinen cho hỏi nhé:
FPSEce_v0.09.6, scph1000.bin mình có rùi, nhưng load trong Exec thì thấy vẫn chậm kinh khủng, cà giựt, bạn cho mình hỏi nên chỉnh những thông số gì để chạy ổn nhé.
Có phải overlock cho CPU ko vậy
Thank Bro
mình thấy đẻ nguyên chơi thì chậm thôi chứ ko dựt tí nào.mình dùng O2IIS.mà sao bi giờ thấy box giả lập này vắng hoe vậy ta.

hakkinen

Mọi ng ơi cho mình hỏi có phần mềm chơi dc đuôi này ko nhỉ.Game bên S60 nhiều game hay quá

Đây là đuôi của soft và game để cài trên Symbian, trên PPC thì bó tay bạn ạ. Tuy nhiên có nhiều game phát triển trên nhiều hệ điều hành mà, do đó nhiều game trên Symbian cũng có bản cho PPC và ngược lại. Huống hồ PPC với màn hình to chơi giả lập cũng ngon lắm, thiếu gì game hay

chamlee3

Không biết tại sao mình dùng con htc touch 2 ram lên đến 128mb mà chơi giả lập gba rất chậm,chỉ có 3-4 khung hình 1 giây.Hix tưởng ram nhiều là được ai dè.
cấu hình nè:
lúc đang dùng:
stograde:
in use:12mb
free:132mb
program:
in use:36mb
free:71mb

hakkinen

Không biết tại sao mình dùng con htc touch 2 ram lên đến 128mb mà chơi giả lập gba rất chậm,chỉ có 3-4 khung hình 1 giây.Hix tưởng ram nhiều là được ai dè.
cấu hình nè:
lúc đang dùng:
stograde:
in use:12mb
free:132mb
program:
in use:36mb
free:71mb

Ngoài ram nhiều cũng cần tốc độ chip và khả năng hỗ trợ graphic nữa bạn ạ. Con này dùng chip Ti OMAP 850 200Mhz thì đúng là đuối rồi. Tuy nhiên nếu bạn tắt tiếng đi để chơi thì tốc độ sẽ được cải thiện rất nhiều đấy

traibuon

Con 02 Stealth có thể chơi FF7 trên FPSEce được không? Nếu được thì có thể hướng dẫn mình chi tiết cách nén file iso và chỉnh thông số FPSEce. Thanks trước

hakkinen

Con 02 Stealth có thể chơi FF7 trên FPSEce được không? Nếu được thì có thể hướng dẫn mình chi tiết cách nén file iso và chỉnh thông số FPSEce. Thanks trước

Con này chip 416Mhz chắc chơi ổn thôi. Thực ra nếu k nén thì bạn có thể chơi nhanh hơn được vài fps đó. Thế này nhé, bạn copy phần mềm FPSEce (gồm cả bios) và file iso game vào thẻ nhớ rồi chạy phần mềm, sau đó load game. Phần mềm này cũng chỉ có vài thông số thôi mà, mình nghĩ bạn cứ thử từng thông số một xem thế nào là ổn nhất thì chơi, vì tuỳ từng trò có thể khác nhau. Tuy nhiên tốc độ thẻ nhớ quyết định khá lớn đến tốc độ chơi game. Ngày trước mình dùng thẻ 45x chơi FF7 giật giật, bây giờ dùng thẻ 150x chơi k giật tí nào, như trên máy PS luôn :D Bạn cứ thử đi rồi có gì thì thảo luận tiếp.
Ah, nếu có thể thì overclock con chip lên 520Mhz nhé, sẽ tốn pin hơn chút nhưng nhanh lên nhiều đó

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

co bac nao co game sp ko cho em xin voi, em them may game luc xua minh choi tren dong may sp1 qua

Bạn đưa ra vài cái tên xem nhé, nếu game nhẹ nhẹ thì mình có thể up lên cho bạn, hoặc bạn chơi được bằng tiếng Pháp thì tốt quá, mình biết 1 trang cho down thoải mái

DUYAT

Bạn vào trang này http://www.mondemul.net/ để down file iso PS1, rồi dùng pocketiso để nén về định dạng cho PPC nha. Trang này tiếng Pháp, nếu ngại đăng kí bạn có thể tìm đến phần Se connecter rồi đăng nhập với id là hakkinen, pass là vungoi. Ngoài ra bạn dùng torrent sẽ down được rất nhiều iso cho PS1 đấy. Chúc may mắn
Oài, trên trang www.mondemul.net toàn ROM tiếng Pháp. Trang này thì nhiều ROM tiếng Anh này http://www.bubbling-iso.com/download.php?list.2 bạn cũng đăng nhập bằng id hakkinen, pass là vungoi nha
ban oi sao minh vao down no bat nhap email , minh nhap roi nhung van ko cho dơn lam the nao day ban

Status
Không mở trả lời sau này.