• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ: SOFT GIẢ LẬP VÀ ROM GAME

Status
Không mở trả lời sau này.

hakkinen

hakkinen cho hỏi cách setup phím cho máy nhé. Máy mình là Atom thường, set phím trên, dưới, trái, phải, phím A cho phím Window (dưới trái), phím B cho phím SMS (dưới phải), Select cho phím tròn giữa, phím ghi âm ở sườn phải. Còn phím Start, phím R thì gán cho các phím còn lại, trong khi lúc set phím thì báo bình thường, khi vào game ko thấy tác dụng. Còn các phím Chụp ảnh, Volume tăng, giảm, phím gọi và từ chối - Gán phím cho những thằng này không thấy tác trong Game.

Có cách nào set đủ phím để chơi ko hakkinen?

Help me please.
Thank Bro.

http://www.mondemul.net/iso.php?type=psx
hakkinen cho mình hỏi, những game PSP trong trang này nếu dơnload về phải nén iso lại thì FPSEce_v0.09.6 mới nhận được hay để nguyên như thế.
Có nhiều người nói để nguyên file iso game PSX chạy sẽ nhanh hơn, được thêm vài khung hình, nhưng thực tế thì mình thấy cũng k khác file nén là mấy, vì vậy mình vẫn chọn giải pháp nén file để tiết kiệm thẻ nhớ. Tuy nhiên nếu như thẻ nhớ bạn lớn và còn trống nhiều, thì chẳng cần nén làm gì, nhất là có thẻ 150x chơi thì tuyệt. Hiện tại đã có bản FPSEce 0.1, có rất nhiều cải tiến, các game 2D đều có thể chạy full speed, đồng thời chơi được rất nhiều game 3D nữa, tuy nhiên vẫn đang trong giai đoạn thử nghiệm nên tác giả chưa đưa ra. Tuy nhiên tác giả hứa hẹn rằng phiên bản này sẽ chạy k khác gì 1 máy PSX thực thụ :D Anh em cùng chờ đợi thôi.
Còn về vấn đề phím cứng cho máy ATOM của bạn khi dùng Morphgear thì mình cũng k rõ lắm vì k có máy để thử. Tuy nhiên bạn thử tìm hiểu và nếu khắc phục được thì post lên để chia sẻ với mọi người nha. Chúc thành công!

phong2102us

Thank Hakkinen nhé,Morphgear thì mình tìm ra cách là để dùng hệ phím trên màn hình, cũng ổn rồi. Mình hỏi thêm chút:
FPSEce_v0.09.6, scph1000.bin mình có rùi, nhưng load trong Atom thì thấy chậm kinh khủng, cà giựt, bạn cho mình hỏi nên chỉnh những thông số gì để chạy ổn nhé.

toitoi

co psx 1.0 roi ha ken?toc dộ chắc fai hơn 9.6 nhi?dao nay it len dien dan qua!bao giờ có thì bạn thông báo cho cả nha sướng nhé!hihihi

phong2102us

Hakkinen cho hỏi nhé:
FPSEce_v0.09.6, scph1000.bin mình có rùi, nhưng load trong Exec thì thấy vẫn chậm kinh khủng, cà giựt, bạn cho mình hỏi nên chỉnh những thông số gì để chạy ổn nhé.
Có phải overlock cho CPU ko vậy
Thank Bro

hakkinen

Hakkinen cho hỏi nhé:
FPSEce_v0.09.6, scph1000.bin mình có rùi, nhưng load trong Exec thì thấy vẫn chậm kinh khủng, cà giựt, bạn cho mình hỏi nên chỉnh những thông số gì để chạy ổn nhé.
Có phải overlock cho CPU ko vậy
Thank Bro

Bạn load game gì vậy? FPSEce phiên bản 0.09.6(beta) k phải chơi tốt được tất cả các game, đặc biệt là game 3D thì... Thực tế thì việc OC lên 624Mhz giúp tăng số khung hình lên đáng kể, vì thế mà tốc độ game có cải thiện tương đối. Tuy nhiên nếu bạn dùng WM5 thì OC k ổn định, máy rất dễ bị treo. Nhưng nếu dùng WM6 và dùng XCPUScalar OC lên 624Mhz thì chạy k có vấn đề gì cả, rất ổn định. Có lẽ WM6 xử lý đồ hoạ tốt hơn WM5 nên chơi game cũng ngon hơn thì phải.

Đã có Pocket Iso mới, bản 3.0, bản này giúp nhận biết các đoạn film và tiếng trong game tốt hơn nên khi nén sẽ chơi tốt, đặc biệt các file âm thanh sẽ đưa về định dạng MP3 hết. Bản này ra đời để phục vụ hữu hiệu cho FPSEce 0.1 sắp tới sẽ ra mắt =D>

phong2102us

Bạn load game gì vậy? FPSEce phiên bản 0.09.6(beta) k phải chơi tốt được tất cả các game, đặc biệt là game 3D thì... Thực tế thì việc OC lên 624Mhz giúp tăng số khung hình lên đáng kể, vì thế mà tốc độ game có cải thiện tương đối. Tuy nhiên nếu bạn dùng WM5 thì OC k ổn định, máy rất dễ bị treo. Nhưng nếu dùng WM6 và dùng XCPUScalar OC lên 624Mhz thì chạy k có vấn đề gì cả, rất ổn định. Có lẽ WM6 xử lý đồ hoạ tốt hơn WM5 nên chơi game cũng ngon hơn thì phải.

Mình load game Diablo đấy, trước bro up ở mấy trang trước ý. cà giật, chậm lờ đờ.
Máy mình đang dùng WM 6.1 (ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL)
Có thể dùng phần mềm nào để overlock CPU hả hakkinen, hao pin thì mình ko ngại lắm vì đang dùng pin 3200mah mà.
Bro hướng dẫn mình setup thông số cho ‎FPSEce nữa nhé.
Thank Bro.
Mình ở HN, bro ở đâu, nếu ở HN thì mình muốn giao lưu để học hỏi (PM cho mình nhé)
Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank

hakkinen

Mình load game Diablo đấy, trước bro up ở mấy trang trước ý. cà giật, chậm lờ đờ.
Máy mình đang dùng WM 6.1 (ROM v2.10.11 PDAVIET cho HTC UNIVERSAL)
Có thể dùng phần mềm nào để overlock CPU hả hakkinen, hao pin thì mình ko ngại lắm vì đang dùng pin 3200mah mà.
Bro hướng dẫn mình setup thông số cho ‎FPSEce nữa nhé.
Thank Bro.
Mình ở HN, bro ở đâu, nếu ở HN thì mình muốn giao lưu để học hỏi (PM cho mình nhé)
Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank Thank
Game Diablo ngay cả trên PC dùng giả lập còn giật tưng tưng nữa mà, hơn nữa bản 0.09.6 cũng chỉ là bản beta và còn nhiều khiếm khuyết. Diablo trên hệ PSX lại là 1 game rất mới nữa nên việc chưa tương thích là k có gì đáng bàn cãi.
Thông số cho FPSEce thì cũng k có gì đặc biệt, phần CPU thì chọn là ARMv5, phần màn hình chọn VGA thôi, chỉ có 2 cái đó là thay đổi so với default. Khi vào game thì bạn nhớ chỉnh frameskip ở mức phù hợp cho từng game (điều này rất quan trọng). Mỗi game nên để ở 1 mức frameskip khác nhau, có game thì nên để ở mức 0 (tức là auto) sẽ cho tốc độ nhanh và "thật" hơn (nếu bạn để frameskip ở mức cao quá có thể tốc độ game sẽ nhanh hơn bình thường và bị giật hình, cảm giác chơi game k thật).
Mình cũng ở HN nhưng đợt này đang về HP ăn Tết. Có gì giao lưu sau nha :D

Quên mất là mình dùng Uni, màn hình VGA nên để thông số như vậy. Các bạn dùng QVGA thì cứ để lần lượt từng chế độ xem thế nào chơi ổn nhất là ok. Chúc bà con hậu Tết vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

phong2102us

Quên mất là mình dùng Uni, màn hình VGA nên để thông số như vậy. Các bạn dùng QVGA thì cứ để lần lượt từng chế độ xem thế nào chơi ổn nhất là ok. Chúc bà con hậu Tết vui vẻ!

Hakkinen, mình cũng dùng Uni, đã chọn phần CPU thì chọn là ARMv5, phần màn hình chọn VGA rồi, nhưng chưa chạy nổi 1 game nào.
Mình muốn chạy FF7,8,9 Hakkinen có bản nào ko? thì cho mình địa chỉ qua copy
Diablo mà Hakkinen cho địa chỉ dơnload mấy trang trước mình đã lấy về, nhưng chạy giật lắm.
Mình mua PS1 trò FF7 rồi, dùng Ultra ISO tạo file iso rồi, dùng pocketiso 3.0 và 2.0 để nén thành FF.iso.ZNX.table (2248k) và FF.iso.ZNX (147730K) rồi, nhưng load trong FPSEce thì treo.
Hakkinen hướng dẫn lại cho mình nhé.
Thank

hakkinen

Hakkinen, mình cũng dùng Uni, đã chọn phần CPU thì chọn là ARMv5, phần màn hình chọn VGA rồi, nhưng chưa chạy nổi 1 game nào.
Mình muốn chạy FF7,8,9 Hakkinen có bản nào ko? thì cho mình địa chỉ qua copy
Diablo mà Hakkinen cho địa chỉ dơnload mấy trang trước mình đã lấy về, nhưng chạy giật lắm.
Mình mua PS1 trò FF7 rồi, dùng Ultra ISO tạo file iso rồi, dùng pocketiso 3.0 và 2.0 để nén thành FF.iso.ZNX.table (2248k) và FF.iso.ZNX (147730K) rồi, nhưng load trong FPSEce thì treo.
Hakkinen hướng dẫn lại cho mình nhé.
Thank
Có lẽ đó là do các chuẩn ISO khi convert bằng 1 số phần mềm chưa tương thích với FPSEce đó bạn. Hơn nữa mình thấy khi dùng Pocketiso thì định dạng chơi ngon nhất là *.bnz chứ k phải là *.znx đâu. Khi nén bạn để chế độ Maximum compression xem sao, thử sao cho ra định dạng *.bnz. Bạn thử convert về ISO rồi k dùng Pocketiso nén mà dùng FPSEce chơi trực tiếp file iso đó xem sao.
Còn 1 điều nữa là muốn chắc chắn rằng file đó có thể chơi với FPSEce thì trước hết bạn hãy chắc chắn rằng nó có thể chơi bằng giả lập trên PC đã. Tạm thời là thế nhé. Chúc thành công!

hakkinen

Lâu lâu rồi k thấy có gì mới, post lên share cho bà con game Worms World Party cho PSX, link down trực tiếp,siêu nhanh nhưng chia thành 28 part nên hơi vất.

Part 1 là file exe:
http://www.mondemul.biz/mondemul/ou...-PSX-PAL/Worms World Party-PSX-PAL_part01.exe

Từ part 2 đến part 28 là file rar:
http://www.mondemul.biz/mondemul/ou...-PSX-PAL/Worms World Party-PSX-PAL_part02.rar

Trên đây là link down part2, các file sau chỉ cần đổi số 02 thành 03,04,...,28 rồi paste vào IDM hay phần mềm download nào đó để down là ok. Down hết 28 file để ở chung 1 thư mục rồi chạy file exe để giải nén.

Lưu ý: Nhất thiết phải copy link rồi paste vào phần mềm download để down

vuquang

Tam Quốc Chí

Game này thì khỏi bàn roài :D:D:D:D:D:D
Game thể loại chiến tranh thời cổ.
Dùng bằng ngôn ngữ tiếng Hán.
Trong phần download phía dưới có kèm theo soft các bạn cài vào là chơi OKe.

Download tại đây: PDAVIET.NET

hix! bạn ơi! check lại cái link giúp mình với. Mình tìm game tam quốc chí lâu lắm rồi, hồi dùng n7610 mê wa, giờ dùng sang atom exec mình nghĩ chơi sẽ hay hơn nhưng tìm mãi ko có giờ lại thấy trong topnic này hix! sướng wa, mong mọi người giúp với và dạy mình cách cài để chơi được tam quốc chí hix! từng giây chờ tin... nóng lòng wa, e máu wa rùi các bác ơi! giúp e ngắt cơn nghiện này nhé! CẢM ƠN! CẢM ƠN! ĐẠI CẢM ƠN.

xlucifer

PocketSNESWM5 v.200

Soft Emulator: Super Nintendo
Phần mềm giả lập hỗ trợ chơi các Game định dạng *.SMC, *.FIG.
Hỗ trợ WM2002, WM2003/SE,WM5(chua test :D)
Hình ảnh minh họa soft là 1.12.200 (xài tạm mắc công up) và Game chơi trên Soft:

Chơi Game:

Phần mềm có thể tải [url=http://mobifuns.net/modules.php?name=Files&go=view_file&lid=3398] TẠI ĐÂY[/url]

tuyển tập game hay

Bao gồm các game:thế giới loài khỉ,Mario các phiên bản (đặc biệt là Mario đuôi rất nổi tiếng),contra III,cờ tỷ phú,dragon ball Z

link Download :

http://www.4shared.com/file/6035685/847882ca/snes.html

PM trên là để giả lập chơi các game ở dưới đúng ko ạ?
Anh post lại link này đc ko ạ:p? Link die mất rồ:-/i! Nếu a ko "thích" post lại lên diễn đàn thì PM em càng tốt:D!
Hì. Cảm ơn anh nhìu:)! (em cũng nhấn thanks rối ạ;;))

hakkinen

Bạn dùng phần mềm Morphgear nhé, phần mềm này chơi được nhiều loại game hơn (NES, SNES,...) và thích hợp với cả màn hình VGA. Download và xxx thì chịu khó xem lại 1,2 trang trước gì đó, mình đã đưa lên rồi. Nếu vẫn k down được thì pm mình nhé

hongkien89

Các anh cho em hỏi đã có phần mềm giả lập PSP chưa?
Em muốn download các game giả lập dành cho hệ may Game Boy thì vào mục nào

phuctutin86

có thể cho em key của MorphGear v2.4.0.9 được ko các anh em đăng ký hoài ko được
ower name : Hugo

thank anh

hakkinen

có thể cho em key của MorphGear v2.4.0.9 được ko các anh em đăng ký hoài ko được
ower name : Hugo

thank anh

Key đã có ở các trang trước rồi bạn nhé. Còn cách đăng kí thì ở trong Windows bạn phải vào Start>Run, gõ cmd. Sau đó kéo file kêygen thả vào cửa sổ cmd ấy, rồi nhập owner và đăng kí bình thường. Chúc thành công!

gaumeobeo

.Sis

Mọi ng ơi cho mình hỏi có phần mềm chơi dc đuôi này ko nhỉ.Game bên S60 nhiều game hay quá

Status
Không mở trả lời sau này.