• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

longpl

Active Member
Chào các bạn ! Sao tui cài Volume_Control nó không hoạt động .

Nhờ giúp đở . Xin cảm ơn.

dolphin

em cài Manilla 2D Customizer v0.7.104 ,chuyển wa phần theme thì nó backup,sau khi backup em chọn app;y theme thì nó ko vào được Manila nữa,nó hiện thông báo "tap to start TouchFlo" tap mỏi tay nhưng ko đc,thế là phải cài lại,bác nào test rùi thì hướng dẫn em với :(

ah do files HTCHomesetting.XML ở theme của bạn cho bản update cu~ sang bản update mới ko đc.bạn down file này về copy đề trong thư mục windows rồi rs lại máy nhé

longak83

em xài dopod 818,khi chọn vào tabs themes thì nó hiện thông báo hỏi mình có enable chức năng này ko,mình chọn yes nó sẽ tự động backup,sau khi backup nó hiện ra phần quản lý themes,chỉ có 1 mục là default themes thui,em nhấn apply themes thì nó lại chạy (hình như là copy file),nhưng khi thoát ra chương trình thì manila ngỏm lun :D

để em copy file HTCHomesetting.XML vào máy xem sao B-)

dolphin

em xài dopod 818,khi chọn vào tabs themes thì nó hiện thông báo hỏi mình có enable chức năng này ko,mình chọn yes nó sẽ tự động backup,sau khi backup nó hiện ra phần quản lý themes,chỉ có 1 mục là default themes thui,em nhấn apply themes thì nó lại chạy (hình như là copy file),nhưng khi thoát ra chương trình thì manila ngỏm lun :D

để em copy file HTCHomesetting.XML vào máy xem sao B-)

ko đc thì bạn mở ct Manilla 2D Customize rồi vào phần Restore chọn Restore settings from Backup bạn đới lúc sau đấy thoát ra ngoai today nó sẽ chạy bt :D minh trc cũng bị như bạn làm thế này lại OK

NhatToai

Super V.I.P
YELLOWIND THEME​

anhtuhntl

Mình rất thích màu xanh dương đậm ở bản 0.1 Update 17(29/9/2008_0.10) ai còn cho mình xin với , cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Mình rất thích màu xanh dương đậm ở bản 0.1 Update 17(29/9/2008_0.10) ai còn cho mình xin với , cảm ơn nhiều!

Không hiểu ý bạn......vì bản update17(0.10) file gốc là màu xanh dương đậm mà và link vẫn còn đấy chứ.

kain87

Mình muốn hỏi là làm cách nào để phần Picture hiện ảnh trong 1 folder nào đó ở thẻ nhớ (mặc định) ?

anhtuhntl

ý mình nói là mình đả xài rom mới Manilla2D không phải là màu xanh đậm nên mình muốn xin lại các file ảnh skin gốc đó đó!

NhatToai

Super V.I.P
ý mình nói là mình đả xài rom mới Manilla2D không phải là màu xanh đậm nên mình muốn xin lại các file ảnh skin gốc đó đó!

Nếu trong ROM có tích hợp Manila rồi thì bạn khó lòng mà thay skin được vì thông thường sẽ không cho phép thực hiện.Bạn thử tìm file Background(chỉ 1 file thôi) chép đè vào thử.

axing

Hi . Nhattoai
Mình mới cài bản ROM mới cuả Mr. Tran Minh Man ( CE OS 5.2.20755 Build 20755.1.4.0 ). mấi cái THEME mới up lên đó có cài được không. có gì chỉ giùm với . Thanks

chung_cb2002

dược bạn ơi dow về gải nén chép toàn bộ vào window.....bạn phải cài manilla2d trước nha

NhatToai

Super V.I.P
Hi . Nhattoai
Mình mới cài bản ROM mới cuả Mr. Tran Minh Man ( CE OS 5.2.20755 Build 20755.1.4.0 ). mấi cái THEME mới up lên đó có cài được không. có gì chỉ giùm với . Thanks

Nếu ROM không tích hợp Manila 2D thì bạn cài Manila 2D vào hoàn tất rồi cài skin vào sau.Còn ROM đã tích hợp Manila rồi thì không cài Skin được đâu.

kain87

Mình vẫn chưa tìm ra cách xem ảnh trên thẻ nhớ (mặc định)!

NhatToai

Super V.I.P
Mình vẫn chưa tìm ra cách xem ảnh trên thẻ nhớ (mặc định)!

Mặc định nó xem ảnh của thư mục do Photo tạo ra,tức là những ảnh bạn chụp và tự lưu trên storage.Thông thường là Storage\My documents\My Picture.

anhtuhntl

Các bạn nói sao vậy?Có thể xem ảnh cả trên thẻ lẩn trên máy đều được mà đâu cần thiết phải phức tạp để trong thư mục nào(bất kể thư mục nào củng được,chỉ việc vào albums rồi kiếm tới thư mục chứa ảnh nếu thích thì add vào albums để đưa ra dao diện Manila 2D coi

Status
Không mở trả lời sau này.