• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chú ý:Touch Diamond "dởm"

hanoiwap

Super V.I.P
Touch Diamond "dởm"

Các đặc điểm phân biệt:
Loại thứ nhất
2 sim 2 sóng online
QVGA 240x320
101 x 55 x 13 mm

Loại thứ hai:

Hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ MicroSD
99 x 51 x 10,7 mm (3,9 x 2 x 0,42 inch)

Touch Diamond "xịn"

480 x 640
102 x 51 x 11.5 mm

Chỉnh sửa cuối:

duythangc1

Hiện nay còn có một loại nữa rất giống nếu không xem kỹ thì rất dễ bị nhầm bởi vì cũng sử dụng hệ điều hành và giao diện Touch flo. Cách nhận biết là kiểm tra máy sẽ sử dụng hệ điều hành WM 6.0 và chip là ARM920T tốc độ 401MHZ và bút cắm ở đầu phía trên.

Nếu không cẩn thận loại này là dễ nhầm lẫn nhất đó các Bro vì nó quá giống và lại có hệ điều hành và giao diện touch flo.

Chỉnh sửa cuối:

EVA

Rất hay , Có hàng nhái ra ... thì các phụ kiện của Touch Diamond sẽ rẻ hơn ... tha hồ mà vọc .

Nhất là miếng màn hình cảm ứng .
Rồi nó sẽ không xa xỉ và lo sợ như mọi người nghĩ nữa ... :))
---

HuynhThanh

Rất hay , Có hàng nhái ra ... thì các phụ kiện của Touch Diamond sẽ rẻ hơn ... tha hồ mà vọc .

Nhất là miếng màn hình cảm ứng .
Rồi nó sẽ không xa xỉ và lo sợ như mọi người nghĩ nữa ... :))
---

Miếng dán xịn nay có 60 chục ngàn mà bạn còn chê mắc nữa. Pó tay lun!=))

hanoiwap

Super V.I.P
Hiện nay còn có một loại nữa rất giống nếu không xem kỹ thì rất dễ bị nhầm bởi vì cũng sử dụng hệ điều hành và giao diện Touch flo. Cách nhận biết là kiểm tra máy sẽ sử dụng hệ điều hành WM 6.0 và chip là ARM920T tốc độ 401MHZ và bút cắm ở đầu phía trên.

Nếu không cẩn thận loại này là dễ nhầm lẫn nhất đó các Bro vì nó quá giống và lại có hệ điều hành và giao diện touch flo.

Chú ý để phân biệt:
-Vị trí và hình dáng bút (stylus)
-Pin 800mAh
-Windows mobile 6.0 smart phone
-128M FLASHROM +64M RAM
-CPU: ARM920T S3C2442B 401MHZ
-Có tiếng Trung Quốc
-Hỗ trợ thẻ nhớ (1Gb T-flash card for free,extend TF card to 8G)
-Camera 2.0 megapixel;
-Màn hình nhỏ 2.6 inch ;QVGA 240x320
-Không có GPS(built-out GPS)

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Chiều hôm qua đến hàng bán phụ kiện cho điện thoại ở phố Quán Sứ (Hà nội) để mua pin dung lượng cao.
-Cô bán hàng trả lời không có và buông một câu: Touch "Tầu".Như vậy Diamond "dởm" cũng khó phân biệt
-Một cậu nhân viên khác (lớn tuổi hơn,cũng có thể là ông chủ) tháo pin rồi đóng lại.Có thể anh ta xem có nơi lắp thẻ nhớ không?
Các bạn mua máy nên chú ý

HocHoi

Chào các Sư Huynh! Cho hỏi là em vừa đổi được của khách 1con TouchDiamond New100% có những đặc điểm sau: Tất cả đều good từ Màn hình; HDH; Rom: Chất lượng Camera; Bootloadder; Syn & cài ứng dụng bình thường với PC; Wifi; Bluetooth;GPS đều tốt; Không khác gì con Sịn...(đã Test) Nhưng có một số đặc điểm khác là: No Camera trước+No RadioFM+Pin dầy+nắp đít hơi cao. Vậy xin cho hỏi em nó là loại nào giá thị trường hiện nay là bao nhiêu vậy? Thanhk! (Hình chụp em nó bằng SreenCaptuer nè)

hanoiwap

Super V.I.P
Chào các Sư Huynh! Cho hỏi là em vừa đổi được của khách 1con TouchDiamond New100% có những đặc điểm sau: Tất cả đều good từ Màn hình; HDH; Rom: Chất lượng Camera; Bootloadder; Syn & cài ứng dụng bình thường với PC; Wifi; Bluetooth;GPS đều tốt; Không khác gì con Sịn...(đã Test) Nhưng có một số đặc điểm khác là: No Camera trước+No RadioFM+Pin dầy+nắp đít hơi cao. Vậy xin cho hỏi em nó là loại nào giá thị trường hiện nay là bao nhiêu vậy? Thanhk! (Hình chụp em nó bằng SreenCaptuer nè)

Máy kích thước như sau:101 x 55 x 13 mm giá khoảng 2 triệu

tmhung

COn này y chan em DIa của em mờ , ko có cam chắc là bản châu âu ^^ ........... chứ GPS xài dc mờ =))

jonnykhoa

Bac HaNoi Wap nói sao ấy chứ. chứ làm gì có cái giá 2 triệu.Cái máy như bác Học Hỏi nói y chang con của em. Xài ngon lành ko khác gì bác diamond thật. cũng không có những điểm giống hàng nhái như các bác nói đâu. Em chưa tìm được xuất xứ chính xác của nó, khi nào rõ sẽ update cho các bác.nhưng em dám chắc nó phải trên 5 triệu.bởi vì cái hàng tàu nhái nhìn thấy gớm, nút bị lệch, cảm ứng chẳng ăn gì mà ở ngoài thị trường đã bán 2,4 tr rồi bác ạ.nên Bác Hà Nội nói như vậy là em không tán thành.

spritetth

theo e đc biết thì tình hình hàng của anh Mao Trạch Đông này là k có wifi, GPS và có khe cắm thẻ mở rộng ;)

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
Bac HaNoi Wap nói sao ấy chứ. chứ làm gì có cái giá 2 triệu.Cái máy như bác Học Hỏi nói y chang con của em. Xài ngon lành ko khác gì bác diamond thật. cũng không có những điểm giống hàng nhái như các bác nói đâu. Em chưa tìm được xuất xứ chính xác của nó, khi nào rõ sẽ update cho các bác.nhưng em dám chắc nó phải trên 5 triệu.bởi vì cái hàng tàu nhái nhìn thấy gớm, nút bị lệch, cảm ứng chẳng ăn gì mà ở ngoài thị trường đã bán 2,4 tr rồi bác ạ.nên Bác Hà Nội nói như vậy là em không tán thành.

Bán Diamond J6 (HTC Diamond China) mới 100%
Hãng sản xuất: China Mobile
Mạng: GSM1800, GSM900, GSM1900,
Kiểu dáng: Kiểu thẳng
Trọng lượng: 120g
Màn hình: 260K màu-TFT
Độ phân giải màn hình: 240 x 320pixels
Kiểu chuông: Nhạc chuông đa âm sắc, MP3, 64 âm sắc,
Rung
Kích thước màn hình: 2.8inch
Sổ địa chỉ: 200địa chỉ
Nhật ký cuộc gọi: Có
Loại thẻ nhớ tích hợp: MicroSD,
Bộ nhớ trong: 256Mb
Tin nhắn: SMS, MMS,
Đồng bộ hóa giữ liệu: GPRS, Bluetooth 2.0,
Kiểu kết nối: USB,
Camera: 2Megapixel
Màu: Đen,
Tính năng: Tinh năng khác, Máy tính cá nhân, Nghe nhạc, Ghi âm, Loa ngoài, Cài đặt hình nền, nhạc chuông, Lịch nhắc việc, FM radio, Đồng hồ, Báo thức, MP4, Quay Video, 2 sim 2 sóng,
Phần mềm: Games,
Pin: Li-Ion 900mAh
Thời gian đàm thoại: -
Thời gian chờ: -
Giá bán của chiếc này là : 1.650.000 VNĐ. Bác nào muốn mua alô em nhé, đt: 04 9744528.

hatienchung

qb4ever_2k

cac anh oi cho em hoi ? em muon mua 1 ong htc diamond nhung em thay trong Sai Gon o www.dienthoaiphattai.com có bán con này với giá chỉ có 2.300.000VND em ko biết có phải là hàng tàu ko? nhung mà hàng tàu này có đủ chức năng như hàng thật ko? nếu đúng có nên mua ko. mà có ai đã qua cửa hàng này chưa.để em biết thật giả thế nào
http://www.dienthoaiphattai.com/sho...n=com_virtuemart&Itemid=26&vmcchk=1&Itemid=26

Khỏi mất công qua, nhìn bảng giá là đủ hiểu rồi. Tiền nào của nấy, tốt nhất là đừng dây vào hàng TQ, sau này có hỏng hóc gì cũng ko có cái mà thay.

Xuanlap

cac anh oi cho em hoi ? em muon mua 1 ong htc diamond nhung em thay trong Sai Gon o www.dienthoaiphattai.com có bán con này với giá chỉ có 2.300.000VND em ko biết có phải là hàng tàu ko? nhung mà hàng tàu này có đủ chức năng như hàng thật ko? nếu đúng có nên mua ko. mà có ai đã qua cửa hàng này chưa.để em biết thật giả thế nào
http://www.dienthoaiphattai.com/sho...n=com_virtuemart&Itemid=26&vmcchk=1&Itemid=26

Hôm qua tớ đả đến xem hàng. Thật là chẳng ra làm sao cả,Có cho củng không xài chứ đừng nói phải bỏ 2 chai để rước cái của nợ ấy về.

traduma

Cho thêm tiền ko vơ mấy cái đồ dở hơi này về mà làm thấp giá trị con người. Em thà dùng 3210 còn hơn dùng mấy cái hàng tầu nhái. (Nói "tầu nhái" cho chuẩn, còn đa số phone đều xuất xứ từ tầu hết đó)

Yoyi

Touch diamond xịn camera sau 3.2, pin 900mhz, lỗ cắm bút có gắn nam châm ... vvv
Nói chung phân biệt giả và thật cũng đơn giản thôi mà các bác, cứ lên trang chủ của htc coi các thông tin của nó, đọc qua là nhớ rồi, lúc check máy coi qua là cũng quá đủ để biết.
Mà đúng thật là ko nên dùng hàng "tầu nhái", khó chịu lắm, dùng máy con nokia 1100 còn đỡ hơn xài "tầu nhái" ^^